Announcement

Collapse
No announcement yet.

Battlefield 4 Thailand [Single-Mutilplayer]

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แสดงว่ามันทรงประสิทธิภาพถึงขนาดส่งผลถึงภพภูมิหน้ากันเลยทีเดียว

Comment

• ถ้านู๋ปรับนู๋จะปรับให้พวกปืนกล firerate สูงๆ เวลายิงที ปรับให้เป้าเด้งขึ้นขอบจอเลย อิอิอิออิ

Comment

• เพิ่งเล่นครับ เคยเล่นภาค3อยู่แต่เลิกไปนาน

ผมงงครับเล่นRushอยู่ ตอนแรกผมอยู่ฝ่ายบุกก็ตีไปเหลือ2ธงสุดท้ายแล้ว แอดมินมันโยนผมเข้าทีมรับเฉยเลยคงเพราะอีกฝั่งคนออกหนีกันเยอะมั้ง

ทีนี้ทีมรับเกิดแข็งขึ้นมาครับ เหลืออีก30แต้มแต่ยังวางระเบิดไม่ได้ดูยังไงทีมรับชนะแหงๆ ดันมีVote nuke ฆ่าเกลี้ยงทีมเลย มันอะไรครับเนี่ยแบบนี้มันไม่แฟร์ดิ

จรวดอันแรกมันเลี้ยงออโต้ให้นิดนึงถ้ายิงไปใกล้ๆรถใช่มั้ยครับ ถ้าrpgมันเลี้ยวด้วยมั้ยหรือต้องเล็งเป๊ะๆเหมือนเดิม

เล่นๆแล้วจังหวะมันงึกๆงะๆ กดแล้วปาระเบิดกราฟฟิคออกไป2ลูกซ้อนบ้าน กดหมอบแล้วลุกเองบ้างนี่มันเป็นที่สเปคคอมหรือเน็ตเนี่ย ผมping50เอง
        Last edited by Freekickgundam; 16 Aug 2015, 01:09:35.

Comment

• แผนที่ภาคนี้ หนักไปทาง Conquest ค่อนข้างเยอะครับ ไม่ค่อยเอื้อกับโหมด Rush เท่าไร

Rush เพิ่งถูกปรับสมดุลไป ก็ดูดีขึ้นมาหน่อย แต่ถ้าเป็น 64 คนก็ไม่ไหวอยู่ดี มันเลยเกิดระบบ vote nuke ขึ้นนั่นละฮะ

จรวดอันแรก มันจะเลี้ยวหาตำแหน่งให้เองครับ ใช้ง่ายสุด ดาเมจเลยเบาสุด ( ดาเมจเท่ากันทุกลูกไม่ว่าจะยิงจากมุมไหน )

ส่วน RPG ต้องเล็งเอง+เผื่อลูกตกเยอะสุด แต่ดาเมจแรงสุด ยิ่งถ้ายิงได้มุมตกกระทบ 90 องศา ยิ่งแรงขึ้นอีก

อาการงึกงัก น่าจะเป็นอาการแล็คหรือป่าว อาจเป็นที่เซิฟ หรือเป็นที่เราก็ได้

สังเกตตรงมุมบนทางขวา จะขึ้นไอคอนสี่เหลี่ยมเล็กๆซ้อนๆกัน ถ้าเกิด packet loss

Comment

• ถามอีกหน่อย expert community mission ที่ขึ้นประกาศหน้าเว็บนี่เราต้องกดสร้างmissionก่อนมั้ย เข้าไปหมวดนั้นแล้วมันมีแบบให้แอดเพื่อนแข่งกันแต่ไม่มีอันที่ประกาศ
            เข้าใจว่าแค่เล่นไปปกติถ้าทำได้ครบตามนั้นก็ได้เลยใช่มั้ย

Comment

• Community Missions เราไม่ต้องสร้างเองครับ

แค่กดเข้าไปดูว่าเค้าให้ทำอะไร พอทำครบเงื่อนไขแล้ว ก็ไปกด CLAIM REWARD เพื่อรับของรางวัล

Last edited by IInJIIsJ; 16 Aug 2015, 21:48:05.

Comment

• กล่องทอง1กล่องน้ำตาจะไหล 5555+

Originally posted by IInJIIsJ View Post
                Community Missions เราไม่ต้องสร้างเองครับ

แค่กดเข้าไปดูว่าเค้าให้ทำอะไร พอทำครบเงื่อนไขแล้ว ก็ไปกด CLAIM REWARD เพื่อรับของรางวัล

Comment

• เข้าเล่น Battlefield 4 - Night Operations ไม่ได้

Comment

• กดรับ DLC ที่นี่ https://www.origin.com/en-th/store/b...ght-operations

Comment

• Summer Patch Notes

PDF version: https://eaassets-a.akamaihd.net/dice...h_(R14_DS).pdf

ปล. ADDED A NEW JDAM EXPLOSION EFFECT

Comment

• Originally posted by IInJIIsJ View Post

กดรับ DLC ที่นี่ https://www.origin.com/en-th/store/b...ght-operations
                        ได้ละครับ ขอบคุณมาก

Comment

• NIGHT EYES แมพนี้ รถถัง สบายโคตร

Comment

• ทำไมนู๋เข้าไม่ได้ละนิ

มันขึ้นว่า join sever อยู่เกือบ 10 นาที ไม่ไปไหนเบย แย่จัง

Comment

• เอ่อ สอบถามหน่อยครับ ACE 23 galil มันดียังไงเหรอครับ ผมเห็นคนใช้ปืนตระกูลนี้เยอะ มันลั่นไวไม่เท่า famas และ aek971 แต่ทำไมคนใช้คนเยอะจัง ทั้งในตระกูลคาร์ไบน์ก็ด้วย ผมใช้ไม่เป็นเลยครับ อยากลองเล่นดูบ้างแนะนำหน่อยครับ ถนัดแต่ปืนอื่นแต่ปืนนี้ไม่ถนัดเลยยิงไม่เคยโดนใครเลยครับ 55+ ขอทริกหน่อยครับ ปล.เคยใช้แต่ใน Farcry3-4 แรงจริง

Comment

• ปืน ACE23 ค่อนข้างสมดุลครับ ยิงดีทุกระยะ กระสุนเยอะ(35+1 นัด) แรงถีบปืนเรียนรู้ได้ไม่ยาก

จะใช้ให้เก่ง ต้องใช้บ่อยๆ พอชินมือ รู้ระยะเข้าทำที่เราถนัด เดี๋ยวก็โหดเอง 55+

ปล.ถ้าถนัดปืนลั่นไวๆ มาก่อน ก็ต้องปรับตัวหน่อย

Comment

Working...
                                X