Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dead Island Co-op On Tunggle By Ketaro มาร่วมกันฆ่า Zombie กันเถอะ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผ่าน Act1 แล้วยังไม่เหนเข้า lobby ได้เลยอ่า
    เอ่อ คือผมลง 1.2 แล้วเซฟหายนะครับ... เซงจิต
    Last edited by Kills.. Max-Wall; 10 Sep 2011, 08:41:01.

Comment

แค่ออน ผ่าน Steam ของปลอม ก็เล่นได้แล้วครับ

Comment

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ผมเข้า game lobby แล้วไม่เจอห้องใครเลยครับ ออนsteamแท้ ก็แล้ว smartsteam ก็แล้ว ไม่เจอเลยครับ

ลองกับเพื่อนโดยเข้าห้องของ tcg ไม่เจอ ลอง tunngle ห้องใหญ่ ก็ไม่เจออะไรเลย

แบบนี้ผมพลาดอะไรตรงไหนเปล่าครับ?

Comment

ขอบคุณคร๊าบ

Comment

ลง 1.2 เซฟจะหายมั้ยครับ - -

Comment

Originally posted by DreamsVender View Post
              ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ผมเข้า game lobby แล้วไม่เจอห้องใครเลยครับ ออนsteamแท้ ก็แล้ว smartsteam ก็แล้ว ไม่เจอเลยครับ

ลองกับเพื่อนโดยเข้าห้องของ tcg ไม่เจอ ลอง tunngle ห้องใหญ่ ก็ไม่เจออะไรเลย

แบบนี้ผมพลาดอะไรตรงไหนเปล่าครับ?

น่าจะพลาดตรงที่ึนาย ยังไม่ได้ปรับเป็น LAN รึเปล่าครับ (ปรับใน ออฟชั่นเกมส์)

ปรับเป็น LAN ก็ออนผ่้าน hamachi

ปรับเป็น internet ก็ผ่าน smartsteam เลย

ลองมาแล้วทั้งสองอย่าง ใช้ได้ผลครับ

อ๋อแล้วก็ได้ โหลด crack co op ไปทับยัง?

Comment

จบแล้วแบบไม่รีบแต่ก็ไม่ครบทุกเควสหรอก สรุปลง 1.2 แล้วเซฟยังจะอยู่มั้ยฮะ

Comment

อัพ version เซพยังอยู่ครับ ล่าสุดผมเล่นกับคนอื่นไมได้แล้วครับ ช่วงเช้ายังเล่นได้อยู่ มาตอนนี้ไม่ได้แล้วหมายถึง ผ่าน Stream นะครับ พยายามจะใช้ hamachi แทน ก็ดัน vpn error อีก ซวยซับซ้อน

เจอห้องคนอื่นเยอะแยะนะครับ แต่จอยไม่ได้สักห้อง สังเกตดูแต่ละห้อง เล่นคนเดียวหมดเลย
                  Last edited by ProdigiouS; 10 Sep 2011, 16:49:04.

Comment

เข้าห้องtunngle ไม่จำเป็นต้องเข้าเฉพาะDead island ก็ได้นะครับ
                    ลองหาห้องที่คนน้อยๆ ตอนเสิชมันจะได้เจอง่ายๆ

ปล.ผมสิงอยู่ห้อง Garrys Mod มาจอยกันได้นะครับ

Comment

• Originally posted by ProdigiouS View Post
                      อัพ version เซพยังอยู่ครับ ล่าสุดผมเล่นกับคนอื่นไมได้แล้วครับ ช่วงเช้ายังเล่นได้อยู่ มาตอนนี้ไม่ได้แล้วหมายถึง ผ่าน Stream นะครับ พยายามจะใช้ hamachi แทน ก็ดัน vpn error อีก ซวยซับซ้อน

เจอห้องคนอื่นเยอะแยะนะครับ แต่จอยไม่ได้สักห้อง สังเกตดูแต่ละห้อง เล่นคนเดียวหมดเลย
                      ยังไม่ได้อัพครับ แต่ก็เป็นอย่างที่ท่านว่าผมอาศัย invite เพื่อนอย่างเดียวอ่ะครับ AkakiZX แอดมาได้นะกำลังเริ่มใหม่

Comment

• Originally posted by ARESZENITH View Post
                        ยังไม่ได้อัพครับ แต่ก็เป็นอย่างที่ท่านว่าผมอาศัย invite เพื่อนอย่างเดียวอ่ะครับ AkakiZX แอดมาได้นะกำลังเริ่มใหม่
                        ตอนนี้กลับมาเล่นได้ปกติแล้วครับผม แต่ไม่แน่ใจว่ามันหายเองรึเปล่านะครับ ^^

Comment

• Originally posted by hybrid7617 View Post
                          เข้าห้องtunngle ไม่จำเป็นต้องเข้าเฉพาะDead island ก็ได้นะครับ
                          ลองหาห้องที่คนน้อยๆ ตอนเสิชมันจะได้เจอง่ายๆ

ปล.ผมสิงอยู่ห้อง Garrys Mod มาจอยกันได้นะครับ
                          ถูกต้องตามนี้ครับ สมาทสตีมฝรั่งเยอะมากชอบบ่นอะไรกันใส่ไมค์รำคาญ 555 คนไทยดีกว่า lol

Comment

• add me plz.

add ผมด้วยนะครับ kasidita13

Comment

• ง่าาาาาาาาาาาา สมัคร Tunngle ไม่ได้อ่ะ
                              sv มันมีปัญหาอ่ะค้าบบบบบบบบบบบบบ เซงงงงงงงงงเลยยยยย

Comment

• มีเกมอย่างน้อยใน steam 1เกม เพิ่งโหลด zumaใน steamมา แต่ทำไม มันยังaddเพื่อนไม่ได้ รีlogin steamแล้ว

Comment

Working...
                                X