Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dead Island Co-op On Tunggle By Ketaro มาร่วมกันฆ่า Zombie กันเถอะ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ketaro121 View Post
    ช่องซ้ายบนจะมี Search อยู่พิมพ์ไปเลยว่า Dead Island ครับ

ลองเสิร์ชแล้ว
    เห็นตามรูปที่ จขกท. แสดงแล้ว

ไม่ทราบว่า ต้องทำอย่างไรต่อไปครับ ถึงจะเข้าเล่นได้ครับ
    เพราะลองดับเบิ้ลคลิ๊กที่ชื่อ dead island(xx) แล้ว
    ก็แค่มีข้อความเต็มหน้า community นั่นน่ะครับ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by sompolli; 12 Sep 2011, 22:37:29.

Comment

• เล่น xain ใช้มีดติดพิษแบบ venom แรงดีอ่ะ ผมว่าแรงกว่าไฟดูดอีก ถ้าโดนพร้อมกับ bleeding นะ แหล่ม เลือดลดเป็นน้ำแถมยืนอ้วกให้ฟันฟรีอีก อิอิ ไว้จัดการพวกตัวใหญ่ๆ ได้ดีเลยล่ะ

Comment

• พี่มืดเน้นสกิลไหนกันครับ

ปล.เก็บพิมเขียวได้แต่ของมีด อยากได้ของพวกBlunt บ้าง T^T

Comment

• อ้วกแตกไปรอบนึก มึนเลย

Comment

• Originally posted by PetcherZ View Post
            พี่มืดเน้นสกิลไหนกันครับ

ปล.เก็บพิมเขียวได้แต่ของมีด อยากได้ของพวกBlunt บ้าง T^T
            ของ Blunt ที่ผมเคยทำมี ขวานติดพิษ (มันชื่อ phy ๆ อะไรเนี้ยหล่ะ)

กับ โพแอ๊ค ติด op เสริม พวกกระบองไฟฟ้าก็มีนะ

ตอนนี้ดองขวานดับเพลิงไว้ ว่าจะทำอยู่ แต่ขาดของชิ้นนึง =3=

ไปลองสร้าง ไอ้ที่ต้องใช้ ไดม่อน 5 อันมา แม่ง มาเป็นมีดเฉยเลย

แต่ทิ้มที เลขน้ำเงินเด้ง เป็น 1000 แต่ค่าซ่อม ขึ้นหลักหมื่น =w= b

Originally posted by NutGame View Post
            ถามหน่อยค่ะ คือเลือกเควสแล้วแต่มันไม่ยอมขึ้นอะค่ะ มีวิธีให้มันขึ้นไหมอะ
            ถ้า coop อยู่ มันจะกึ่งบังคับให้ทำ เควสเนื้อเรื่องครับ

แต่เราสามารถแก้ได้โดย ส่งเควสเนื้อเรื่องแล้ว ไม่รับต่อ ไปทำเควสรองก่อนแทนได้ แล้วค่อยกลับมารับเควสเนื้อเรื่อง

Comment

• จบเอง 2รอบ จบกับคนอื่น 3รอบตอนนี้เริ่มอิ่มตัวล่ะ หา cheat o matic มาเล่นแล้วล่ะตอนนี้ 5555+ หาของเทพอย่างเดียวตอนนี้

Comment

• ใครเข้าเกมส์แล้วมันโหลดแม็ปนานๆๆให้ลองทำตามนี้ดูLong Load Times
                Some users are experiencing ridiculously LONG load times when doing things like loading the menu, game, etc. It can literally take over 5-10 minutes for some people. Oddly enough, this may relate to error logging that is done by the game.

1) Go to My documents\deadisland\out\logs
                2) Right click the crash.log -> Properties ? and mark the file as ?Read Only?

This will prevent the game from writing data to the log because it is no longer writable (hence Read Only). Oddly enough, this may fix your long loading times.

มันอาจอยู่ในนี้Dead Island\DI\Out\logs

Comment

• ใครอยากได้ diamond เยอะๆ กดดูเลยครับ ผมลองแล้วได้ผล 100%

Comment

• ปรับ Sync อย่างไง เกมส์นี้ ??

Comment

• Originally posted by chaunjin View Post
                      ปรับ Sync อย่างไง เกมส์นี้ ??
                      ต้องตั้งใน Nvidia Control ดูจ๊ะ

Comment

• Originally posted by sompolli View Post
                        ลองเสิร์ชแล้ว
                        เห็นตามรูปที่ จขกท. แสดงแล้ว

ไม่ทราบว่า ต้องทำอย่างไรต่อไปครับ ถึงจะเข้าเล่นได้ครับ
                        เพราะลองดับเบิ้ลคลิ๊กที่ชื่อ dead island(xx) แล้ว
                        ก็แค่มีข้อความเต็มหน้า community นั่นน่ะครับ
                        ขอบคุณครับ
                        เง้อออออออออ
                        ผู้รู้ช่วยกรุณาชี้แนะด้วยคร๊าบบบบบบบบบบ

Comment

• Originally posted by sompolli View Post
                          เง้อออออออออ
                          ผู้รู้ช่วยกรุณาชี้แนะด้วยคร๊าบบบบบบบบบบ
                          ุถ้าเห็นข้อความแล้วนั้นละครับ สามารถเข้าเกมเล่นในMode Lan ได้เลย

Comment

• **** Update

***** ประกาศ การเข้าเล่นกับเพื่อนใน Group แบบแน่นอน *****
                            Credit : [K]etaro-Master

1.เข้า Smart Steam กด Community ด้านบน เลือก Group : [TH] Dead Island Co-op ถ้าไม่มีคลิกเข้าที่นี้ อย่าลืมกด Join ด้วยละ
                            2.ให้เข้า " Enter chat room " ทางด้าน ขวามือ ใน Group
                            3.เมื่อเข้าแล้วจะเป็นห้อง Chat รวมให้รอหรือเรียกคนใน List Group
                            4.เข้าเกมจนหรือหน้าเมนูเกม
                            5.กดปุ่ม Shift + Tab จะเป็นเมนู Steam Community
                            6.อยากเล่นกับใครกดคลิกขวา ชื่อเพื่อนใน Chat แล้วกด Join Game ตามได้เลย

อยากให้คนใน Group หรือแค่เพื่อนๆในนี้เล่นกันทำตามวิธีนี้นะจ๊ะ Credit : [K]etaro-Master

Comment

• โหลดมาเล่น สามารถ coop เล่นกับคนที่ซื้อแผ่นแท้หรือคีย์แท้ใน steam ได้เปล่าครับ

Comment

• Originally posted by MeSaaa View Post
                                ใครอยากได้ diamond เยอะๆ กดดูเลยครับ ผมลองแล้วได้ผล 100%
                                เข้าๆ ออกๆ เพื่อความ ร่ำรวย

Comment

Working...
                                X