Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้แนะนำวิธีแก้ปัญหา STEAM ของเกม Left4Dead & Patch v1.0.0.9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระทู้แนะนำวิธีแก้ปัญหา STEAM ของเกม Left4Dead & Patch v1.0.0.9

มีไม่น้อยแน่ที่หลายๆคนจะมีปัญหากับ Steam ที่บางทีจะ Join คนนั้น มันก็ขึ้นว่า Required Steam หรือปัญหาในการ Join host แบบ Co-lo ที่ต้องเปิด Steam ทุกครั้ง

ปัญหานี้จะหมดไปด้วยวิธีแก้ง่ายๆครับ ส่วนมันคืออะไรนั้น...เรามาดูกัน
    ********************************************************************************
    วิธีตัดปัญหาจากระบบ Steam
    [L4D] Standalone 1.15 MD5: D553DE9592F68C3E71C93A2C569095D6 :: Mirror Download ::
    โปรแกรมนี้ทำหน้าที่แทน Steam ครับ ทำให้ไม่จำเป็นต้องเล่นผ่าน Steam อีกต่อไป(ในกรณีที่แผ่นปลอมต้องการเล่นกับแผ่นแท้ หรือ ระหว่างผู้เล่นทั่วไปเชื่อมต่อกับ Host Co-lo)
    *สามารถใช้ได้กับ Patch ทุก version (Binary.dll Protocal 39 Built-in)*

ส่วนอันนี้เป็น Patch v1.0.0.9 ครับ
    [L4D] Update 1.0.0.9 MD5: AF4FA1D1AC97B74647079F734C51C3A3 :: Mirror Download ::

*Patch ใหม่ล่าสุด v1.0.1.0 ครับ Update จาก v1.0.0.9 ก่อนถึงจะสามารถลงได้*
    [L4D] Update 1.0.0.9 - 1.0.1.0 :: Mirror Download ::
    [L4D] Update 1.0.1.0 [FULL] :: v1.0.1.0 ตัวเต็มในกรณีที่ไม่อยากโหลด patch v1.0.0.9 ก่อน
    *ปล สกุลไฟล์ .7z เป็น Compression ที่เรียกว่า "เซเว่นซิป"(7zip) ใช้โปรแกรมชื่อ 7zip ใกนการ Extract ครับ (หรือ WinRar รุ่นใหม่ล่าสุดที่รองรับ 7zip*

*******************************************************************************
    ตัว Standalone ต้องใช้ Visual C++ 2008 Service Pack 1 กับ .Net Framework 3.5 Service Pack 1 ซึ่งถ้าคุณไม่มี ระหว่างติดตั้ง มันจะแนะนำ Url สำหรับโหลดให้ครับ
    หรือถ้าไม่แน่ใจก็โหลดจากตรงนี้ได้เลย

Visual C++ 2008 Service Pack 1 x86 (x64)
    .Net Framework 3.5 Service Pack 1
    ************************************************************************************
    สำหรับผู้ที่ต้องการ Update เป็น v1.0.0.9 และ/หรือ 1.0.1.0 ให้ลงตามนี้ (backup ข้อมูลไว้ก่อนก็ดี)

1. Install Patch v1.0.0.9 ก่อน
    2. Install [L4D] Update 1.0.0.9 - 1.0.1.0 ตามหลัง Patch v1.0.0.9
    *ปล.ในกรณีที่ต้องการเล่น อ1.0.0.9 ให้ข้ามขั้นตอนนี้ไปครับ
    **ปล2.ถ้าไม่อยากโหลด v1.0.0.9 ก่อนจะลง v1.0.1.0 ให้โหลด ตัวนี้ไปครับ
    3. [L4D] Standalone Patch v1.15
    4. เปิดตัวเกมด้วย left4dead.exe อันใหม่ (หรือจะใช้โปรแกรม Garena ทำการรัน left4dead.exe ก็ได้)

เท่านี้ปัญหาที่บางครั้ง Join ไปก็ต้องมาห่วง STEAM ก็จะหมดไปตลอดครับ

คุณสมบัติของ v1.15
    - สามารถระบุชื่อผู้เล่นได้ตั้งแต่ขั้นตอนการ Install*
    - สามารถเลือกภาษาไทยเกมได้ (รองรับภาษาไทย)
    - แก้ปัญหา Steam Client ตัวเก่า
    - พิมพ์ "Setinfo name" "ชื่อ" ใน console command สำหรับการเปลี่ยนชื่อในเกม (ไม่ต้องใส่ตัว " ในชุดคำสั่ง)
    **************************************************************************************
    ปล. วิธีทำจะคล้ายๆของคุณ meen182 แต่อันนี้เป็นแบบ Install ทีเดียวแล้วจบเลยครับ ไม่ต้องไปแก้ไขหรือทำอะไรเพิ่ม
    ปล2. รณรงค์กันให้โหลด v1.0.0.9 เพื่อทำให้ทุกๆคนนั้นเหมือนกันหมด ขจัดปัญหา version mis-match ให้หมดไปครับ

/////////////////////////////
    เพิ่มเติมสิ่งของมีประโยชน์

เปลี่ยนมุมมองในเกมเป็นบุคคลที่ 3 แบบข้ามไหล่ (Bio Hazard 4&5)
    Video ตัวอย่างของมุมมอง :: http://www.gametrailers.com/player/u...es/292999.html
    &
    กด F4 เพื่อเปิด Console Command

โหลดได้ตาม Link นี้ครับ :: Download ::

ปล. อ่าน Readme ที่อยู่ใน RAR เพื่อวิธีการลงด้วยนะครับ
    เพิ่มด่าน Dead Aboard (beta3)

สามารถ Download ได้ตาม Link นี้ครับ
    - From L4dmaps.com
    - From Sanook! Upload
    Last edited by Zetarn; 20 Mar 2009, 23:02:39. Reason: เพิ่มเติม URLของ Patch v1.0.1.0 FULL

เยส
    เล่นเวอร์ชันล่าสุด ปรับสมดุล แก้ bug

Comment

Originally posted by sungel View Post
      เยส
      เล่นเวอร์ชันล่าสุด ปรับสมดุล แก้ bug
      มาจิเล่นกันห้อง wool

Comment

Originally posted by Zetarn View Post
        ปล2. รณรงค์กันให้โหลด v1.0.0.9 เพื่อทำให้ทุกๆคนนั้นเหมือนกันหมด ขจัดปัญหา version mis-match ให้หมดไปครับ
        ถึงกับต้องรณรงค์กันเลย -*- เอ้ารณรงค์ก็รณรงค์ แล้ววิกฤตโลกร้อน เอ้ยวิกฤตซอมบี้mis-matchจะได้ไม่เกิดครับ

Comment

เรียบร้อยครับ

Comment

ช่วยกันครับ 0.9 มันมากครับ

Comment

พอเต็มก็เต็มไม่มีที พอว่างก็ว๊าง ว่าง

Comment

กระทู้ดี ขอบคุณมากครับ

Comment

อัพแล้ว วันนี้เล่นกับเพื่อน เด้งกระจายครับ -*- อย่างเซ็ง

Comment

ลง [L4D] Standalone 1.10M5 Final ก่อน pacth จะเป็นไรไหมเนี่ย

Comment

Originally posted by evilbenx View Post
                      ลง [L4D] Standalone 1.10M5 Final ก่อน pacth จะเป็นไรไหมเนี่ย
                      ก็ต้องแพทช์ตัวนี้อีกทีเหมือนเดิมแหละท่าน

Comment

Originally posted by KuLiKo View Post
                        อัพแล้ว วันนี้เล่นกับเพื่อน เด้งกระจายครับ -*- อย่างเซ็ง
                        ไปเข้าห้อง .7 หรือเปล่า
                        เวอร์ชัน mismatch มั้ง

Comment

1.0.0.9 มันปรับอะไรบ้างเหรอครับ แจงให้ทีครับขอบคุณมาก

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
                            1.0.0.9 มันปรับอะไรบ้างเหรอครับ แจงให้ทีครับขอบคุณมาก
                            Patch v1.0.0.9 ตัวนี้จะรวม V1.0.0.8 กับ v1.0.0.9 ไว้ด้วยกันครับ เป็นแบบ Full patch เลย
                            เพราะฉะนั้น ความเปลี่ยนแปลงตั้งแต่ patch v1.0.0.5 จนถึง v1.0.0.9 จะรวมอยู่ในนี้แล้วครับ

Left4Dead Update History

Comment

อ่า..ขอถามนิดนึงว่า ถ้าลงแพทช์1.0.09แล้ว สามารถเล่นกับเวอร์ชั่น 1.0.0.8ได้ป่าวครับ

Comment

Working...
                              X