Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้แนะนำวิธีแก้ปัญหา STEAM ของเกม Left4Dead & Patch v1.0.0.9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่านละเอียดกันหรือยังเนี่ย

เหมือนถามข้อมูลที่จขกท.โพสต์ำไว้หมดแล้วเลย

Comment

ขอบคุนครับ จาก BLaCK7136

Comment

ผมลงแพท 0.9 แล้วก็ลง Standalone ก็เล่นได้นะคับ แต่เวลาเข้าเกมส์แล้วไอคอนที่เป็นรูปคอมฯตรงบริเวณล่างเมนูมันจะไม่โชว์อะ คับ (เดี๋ยวเย็นๆจะเอารูปลงให้ดู)
        ปกติมันต้องเป็นแบบนี้ใช่มั้ยคับ

แต่มันเป็นแบบนี้อ่ะคับ

[/IMG]

Comment

แต่มันเข้าเล่นได้ใช่ไหมคับ ไม่เป็นอะไรหรอก ผมก็เป็น เล่นได้ปกติ

Comment

แต่มันเข้าเล่นได้ใช่ไหมคับ ไม่เป็นอะไรหรอก ผมก็เป็น เล่นได้ปกติ
            ได้คับ เพียงแต่มันตะหงิดๆเฉยๆ ฮาๆ

Comment

ผมทำตามที่บอก มัน เข้าไปไม่เจอห้องเกมส์ เลยอะครับ

....ต้องเข้า แบบgerana...ไรนั่นปะครับ

- *-

Comment

ทำจิครับ ทุกเกมส์ที่จะเล่นผ่าน Garena ก็ต้องเข้าผ่าน Garena

Comment

Update Version เป็น v1.13B ครับ

คุณสมบัติเพิ่ม
                  - สามารถระบุชื่อผู้เล่นได้ตั้งแต่ขั้นตอนการ Install
                  - สามารถเลือกภาษาไทยเกมได้ (รองรับภาษาไทย)
                  - แก้ปัญหา Steam Client ตัวเก่า

:: Stand Alone Patch v1.13B ::

ตัวอย่าง Menu เลือกภาษาและระบุชื่อ

Comment

เพิ่มด่าน Dead Aboard (beta3)
                    สามารถ Download ได้ตาม Link นี้ครับ - From L4dmaps.com - From Sanook! Upload
                    Last edited by Zetarn; 18 Feb 2009, 20:53:05.

Comment

มีฉากไหนเต็มๆบ่างยังฮะ

Comment

[L4D] Update 1.0.0.9
                        Part01
                        http://www.zidoupload.com/f-0j98buKo
                        Part02
                        http://www.zidoupload.com/f-5QYl3nN7

เพื่อบางคนโหลดไม่ได้งับ

Comment

<jub10000> http://www.uploadtoday.com/download/?198161&A=487837
                          *ไฟล์หนังเริ่มเกมส์ แปลใทย
                          *คำสั่งในเกมส์ แปลใทย (z)(x) ใครลองแล้วติชมได้...

ขอขอบคุณท่านจิบ1000 มากๆงับ มีอารัยเด็ดๆขออีกนะคับแบบแปลหมดเลยมีป่าว คิคิ

**ทริก** โหมดvs ฮันเตอร์ ไหนๆก็ต้องตาย ถ้าวิ่งผ่านไฟ แล้วโจมตี จะลดเยอะมาก ขอบอก

(ใครรู้แล้วผ่านฮะ)

Comment

ถามกันมามากกก เปลียนชือทำงัย มาดูรูปกันฮะ
                            ไปทีตัวเกม แล้วหาrev

กดตรงนี

จะใช้ชือเท่ๆได้ทันทีงับ

*************อันนีเปลียนชือเกิดทำอีกแบบไม่ได้ฮะ********
                            เรียกคอนโซลขึ้นมาพิม

เปลียนชือพิม setinfo name ตามด้วยชือ สำหรับเวอร์ชั่น9

จะเปลียนชือได้ทันที1ฉากทันที 5555

พอจบฉากเรียกคอนโซขึ้นมา กดขึ้น1ทีจะได้ชือเดิมงับ

************* มาไว้ในหน้าเดียวกัน*************
                            Last edited by TheQoo; 5 Mar 2009, 08:10:46.

Comment

อยากได้เสียงไทย ทำกันเองก็ได้ 55

Comment

แง่ว เนื่องจากRep.ของคุณTheQoo ทำให้ผมสงสัยว่า

ทำไมพอผมลองนำไปใช้แล้ว ตัวอักษรFontมันไม่ครบอ่ะครับ

ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นแบบผมมั้ยนะ คือ เวลาพิมพ์คุยก็ตาม หรือจะใช้MODที่มีคำไทยก็ตาม

คำมันจะมาไม่ครบอ่ะครับ เช่น พิมพ์ไปว่า อยู่ไหนกัน มันจะออกมาเป็น อยไหนกน

ยิ่งไปลองMODของคุณTheQoo ยิ่งชัดเลย ตรงที่ให้กดเลือก จากในภาพ จะกลายเป็น พรอมแลว อาาาา! อากก!

ใครมีวิธีแก้Fontมาไม่ครบนี้มั้ยครับ จะขอขอบคุณมากๆเลย เพราะเวลาอ่านที่พิมพ์คุยในเกมก็อ่านไม่รู้เรื่อง จะใช้ไมค์ก็ดันโดนเตะ

Comment

Working...
                                X