Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้แนะนำวิธีแก้ปัญหา STEAM ของเกม Left4Dead & Patch v1.0.0.9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ว่าแต่ rev.ini ไฟล์มันอยู่ตรงไหนของเกมฮะ ผมใช้Searchเอาง่ะ อยากรู้ทีอยู่นะคับ ว่าอยู่ตรงไหนของเกมนะคับ

Comment

งงมากคับ โหลดและลงตามขั้นตอน พอจอยเกม เครื่องค้างซะงั้น

Comment

http://www.l4dmaps.com/details.php?file=33
        แมพใหม่มาแรง โหลดไว้เลยงับ เดียวมาจอยกันงับ

Comment

เยสสสสสสสสสสส หาตั้งนานแพช .9 ขอบคุณเว้ย โหลดเกมก่อนครับ - -

Comment

ทำไมลง Patch 09. แล้วมันบอก Stream not run

Comment

สำหรับผู้ที่ต้องการ Update เป็น v1.0.0.9 ให้ลงตามนี้ (backup ข้อมูลไว้ก่อนก็ดี)

1. Install Patch v1.0.0.9 ก่อน
              2. Install [L4D] Standalone 1.10M5 Final
              3. เปิดตัวเกมด้วย left4dead.exe อันใหม่ (หรือจะใช้โปรแกรม Garena ทำการรัน left4dead.exe ก็ได้)

เท่านี้ปัญหาที่บางครั้ง Join ไปก็ต้องมาห่วง STEAM ก็จะหมดไปตลอดครับ

ส่วนวิธีการเปลี่ยนชื่อนั้น ให้เข้าไปหา Files ที่ชื่อ "rev.ini" แล้วเปิดด้วย Notepad จากนั้นให้หาข้อความที่บอกว่า
              "PlayerName=REVOLUTiON" แล้วให้แก้ REVOLUTiON เป็นชื่อของคุณแล้ว Save จากนั้นก็สามารถเข้าเล่นได้ตามปรกติครับ
              ถ้าแก้ไม่ได้ พิม setinfo (name)

Comment

แพชมันต้องลงที่ไหนครับ ?ผมลองลงไว้ในโฟลเดอร์เกมเฉยๆ

เช่น D/Game/Left 4 Dead อะครับพอกดเข้าเกมมันเด้งงี้เลย

ผมทำอะไรผิดหรือเปล่าช่วยชี้แนะครับ อยากออนไลน์ครับ

Comment

ลง ตัว standalone ยัง ?

Comment

Originally posted by karas100 View Post
                    แพชมันต้องลงที่ไหนครับ ?ผมลองลงไว้ในโฟลเดอร์เกมเฉยๆ

เช่น D/Game/Left 4 Dead อะครับพอกดเข้าเกมมันเด้งงี้เลย

ผมทำอะไรผิดหรือเปล่าช่วยชี้แนะครับ อยากออนไลน์ครับ

เป็นเหมือนกัน ของผมเข้าเกมแล้วเด้งออกมา แถมเครื่องค้างซะงั้น

ผู้รู้ช่วยบอกทีว่าลงตัวที่โหลดมาไว้ใน directory ไหนของเกม

Comment

Originally posted by ZatanBoy View Post
                      เป็นเหมือนกัน ของผมเข้าเกมแล้วเด้งออกมา แถมเครื่องค้างซะงั้น

ผู้รู้ช่วยบอกทีว่าลงตัวที่โหลดมาไว้ใน directory ไหนของเกม

ติดตั้ง StanD ALONE รึยังครับ ถ้าติดตั้งแล้ว ต้องไปตั้งค่าใน garena ครับ ให้มันรัน ตัวเกมเป้น left4dead.exe ครับ ถึงจะเล่นได้ครับ

Comment

Update Version ของตัว Standalone Patch เป็น Version 1.13 ครับ ดู Link ที่หน้าแรกได้เลยครับ
                        ใครมีปัญหากับตัวเก่า แนะนำให้โหลดไปลงด้วยครับ
                        **EDITED!**
                        ปรากฏว่า v1.13 ยังมี Bug อยู่ - -'' ใช้ไม่ได้ ตอนนี้แนะนำให้กลับไปใช้ V1.10M5 FiNal ไปก่อนครับ...
                        Last edited by Zetarn; 10 Feb 2009, 04:06:49.

Comment

ผมลงStandalone Patch เป็น Version 1.13 เข้าเกมแล้วมันเด้งออก มีวิธีแก้มั้ยครับ

ตอนนี้กลับไปใช้ตัว 1.10 เข้าได้ปกติ

Comment

มีคนบอกว่า ลงได้นะครับ เห็นว่าลงแล้ว Restart Com ด้วย
                            แล้วมันจะไม่มีปัญหา

แต่อันนี้ผมยังไม่ได้ลองเองเลยยังไม่ได้ผลอะไรมาแจ้ง ถ้ามีผลเพิ่มเติมจะมาแจ้งให้ทราบครับ

Comment

ว่าแต่ rev.ini ไฟล์มันอยู่ตรงไหนของเกมฮะ ผมใช้Searchเอาง่ะ อยากรู้ทีอยู่นะคับ ว่าอยู่ตรงไหนของเกมนะคับ
                              อยู่โฟลเดอร์เดียวกับตัว left4dead.exe คับ

ผมลงแพท 0.9 แล้วก็ลง Standalone ก็เล่นได้นะคับ แต่เวลาเข้าเกมส์แล้วไอคอนที่เป็นรูปคอมฯตรงบริเวณล่างเมนูมันจะไม่โชว์อะคับ (เดี๋ยวเย็นๆจะเอารูปลงให้ดู)

Comment

ตัว Stand Alone จะไม่เสถียรถ้าไม่ได้ลง Visual C++ 2008 Service Pack 1 กับ .Net Framework 3.5 Service Pack 1 ครับ

ให้แน่ใจว่าท่านได้ลง Files 2ตัวนี้เรียบร้อยแล้วด้วยครับ

Comment

Working...
                                X