Announcement

Collapse
No announcement yet.

NEW Clan Point Blank

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โอ๊ะ เล่นมาถึงระดับ 5 (ยศอะไรไม่รู้) เพิ่งจะรู้ว่า เลือกให้ใช้ ไม่ใช้ ระเบิดได้ด้วยแฮะ ว่าทำไม ด่านมีดบางทีมันไม่ปาระเบิดกัน ปกติผมไม่ปาระเบิดด่านมีด ถ้าไม่แค้นมากๆ อะนะ

แต่ด่านทำลาย อยู่กับทีมที่เล่นไม่เป็นนี่เหนื่อยโคตรๆ เลย มันเอาแต่วิ่งไปยิงศัตรู ปล่อยให้ศัตรูมาระเบิดฐานง่ายๆ เลย

Comment

อะนะ

Comment

เข้าแคลนยังไง เหรอครับ

ต้องไป สมัครขอเข้าเอง หรือ ต้องได้รับการ ชวนอ่า

จะได้ทำถูกๆๆ

ยศ 1บั้งและ

ต่อไปนี้จะไม่ค่อยได้ เล่นอ่ะครับ

เพราะ จะ ADอีก 2-3สัปดาห์แล้ว

หลังจากนั้นเจอกันๆๆ

Comment

สมัครไปแล้วครับ

รับทีๆๆๆ

Comment

Originally posted by gussener View Post
            สมัครไปแล้วครับ

รับทีๆๆๆ
            รับทราบครับ

Comment

true wifi ทำแลคตายบ่อยจัง

Comment

คือผมอยากรู้ความหมายของฉายาอ่ะครับ เห็นมันมี การตอบสนองแนวดิ่ง-1 อะไรวะ-?-"
                ตามที่ผมเค้าใจคือ ถ้าใส่ฉายานี้แล้ว เวลายิงปืนมันจะสะบัดขึ้นลดลงใช่รึปล่าวครับ งงเป็ด

Comment

ผมก็งงๆ

Comment

++ค่าความเสียหาย(มีด) - ตีแรงขึ้นครับ แต่ คลิกซ้ายทีเดียวยังไม่ตาย(จากเดิมฟัน60 กลายมาเป็น 74 คิดว่ามันเพิ่มเป็น%นะ) คิดว่าถ้า Kukuri กับ Mini Axe เข้าคง ทีเดียวตายครับ
                    ++ความเร็วโจมตี(มีด) - ความเร็วโมตีของมีดเพิ่มขึ้นราว 2 เท่าตัวได้ครับ หากฟันครั้งโดนมี โอกาสตายถึง 80% เลยครับ ฉัวๆ Kill จากเดิมที่ ฉัว ฉัว
                    ++ระยะขอบเขตการมองเห็น - ใส่แล้วจะเพิ่มระยะ ซูม ของ สไนเปอร์ไรเฟิล จากเดิมประมาณ 2 เท่าเลยทีเดียวครับ ดีมากๆ จากที่ต้องเล็งๆหน่อย กลายเป็นเล็งง่ายขึ้นเยอะครับ
                    ++ความแม่นยำ - จะทำให้ปืนที่ยิงแล้วกระสุนไม่ตรงจุด เข้ากลางจุดมากขึ้นครับ ตัวอย่างเช่น ปืนที่ยิงแล้วลูกตกจุดหรือว่ายิงกระจายวนรอบๆจุดไม่เข้ากลางจุดครับ เมื่อใส่แล้วจะยิงได้ใกล้จุดมากขึ้นครับ
                    ++กระโดด - กระโดดสูงกว่าเดิมจริงเกือบๆ 1.5 เท่าได้
                    ++ความเร็วในการเคลื่อนที่ - อันนี้ วิ่งไว แต่ไม่ได้ทำให้ ซิปแซ็กได้เร็วขึ้นนะขอบอก
                    ++ความสามารถในการเคลื่อนไหว - อันนี้ สุดยอดความพริ้ว บอกได้คำเดียวว่า +1 กับ -1 นั้นเห็นผลสุดๆ -1นี่ ซิกแซ็ก แต่ละที ก้าวไป เกือบเมตร กว่าจะ ซิกแซ็กกลับได้ (1เมตรมันไม่ได้เยอะเลยนะครับตามสายตา แต่ ซิกแซ็ก เกือบ1เมตรนี่มัน เสียงตายไวจริงๆ) กับ +1 ซิกแซ็ก ได้เร็วมาก บอกตามตรง ไวกว่าตอนไม่ได้ใส่เลย
                    ++ความสามารถแนวดิ่ง - แนวราบ (-1) จะบอกว่ามันทำให้ ปืนนั้น ส่าย บน หรือ ข้างน้อยลง บอกตามตรง -1 นี่ผมลองมาแทบไม่เห็นผล แต่พอ +1 นี่ เหมือนจะ ส่ายเยอะจริงๆ
                    ++ความเร็วในการลั่นกระสุน ถ้าให้พูดจากที่ผมลองใช้ลูกซองใส่ -1 มา (ลั่นช้าลง) มันทำให้ลั่นช้าลงพอสมควรแต่ให้พูดก็ คือ ไม่มากครับ แต่สำหรับ ปืนไรเฟิลจ่โจม นี่ ยังไม่ได้ลองครับ เพราะอะไรเด๋วจะบอกอีกทีนะ
                    ++ความเร็วการเปลี่ยนแม็กกาซีน อันนี้ เห็นผล ชัดนะ +1 นี่เปลี่ยนเร็วขึ้นเยอะ แต่-1 นี่ บอกตามตรงว่าเปลี่ยนช้ากว่าเดิมเกือบจะครึ่งนึงเลยหล่ะ (ส่วนใหญ่จะอยู่ในหมวด สนับสนุน กับ แทรกซึม)
                    ++ระยะโจมตี อันนี้เท่าที่ผมลอง บอกได้ตามตรงว่าเห็นผล ถ้าหากคุณใช้ปืนอันนี้บ่อยๆ ซึ่งผมใช้ลูกซองเป็นหลัก จากที่ลองใส่ +1 ดู ก็พบว่า ยิงไกลๆ แรงขึ้นจริง (ไม่ได้ทำให้ยิงแรงขึ้น แต่ ระยะที่ยิงใกล้ขึ้นหมายความว่า กระสุนจะลดความรุนแรงลงน้อยหากระยะไกลขึ้น)

credit คุณ sanji
                    จากเว็บบอร์ด hitsplay นะครับ

Comment

Originally posted by Shinemase View Post
                      ++ค่าความเสียหาย(มีด) - ตีแรงขึ้นครับ แต่ คลิกซ้ายทีเดียวยังไม่ตาย(จากเดิมฟัน60 กลายมาเป็น 74 คิดว่ามันเพิ่มเป็น%นะ) คิดว่าถ้า Kukuri กับ Mini Axe เข้าคง ทีเดียวตายครับ
                      ++ความเร็วโจมตี(มีด) - ความเร็วโมตีของมีดเพิ่มขึ้นราว 2 เท่าตัวได้ครับ หากฟันครั้งโดนมี โอกาสตายถึง 80% เลยครับ ฉัวๆ Kill จากเดิมที่ ฉัว ฉัว
                      ++ระยะขอบเขตการมองเห็น - ใส่แล้วจะเพิ่มระยะ ซูม ของ สไนเปอร์ไรเฟิล จากเดิมประมาณ 2 เท่าเลยทีเดียวครับ ดีมากๆ จากที่ต้องเล็งๆหน่อย กลายเป็นเล็งง่ายขึ้นเยอะครับ
                      ++ความแม่นยำ - จะทำให้ปืนที่ยิงแล้วกระสุนไม่ตรงจุด เข้ากลางจุดมากขึ้นครับ ตัวอย่างเช่น ปืนที่ยิงแล้วลูกตกจุดหรือว่ายิงกระจายวนรอบๆจุดไม่เข้ากลางจุดครับ เมื่อใส่แล้วจะยิงได้ใกล้จุดมากขึ้นครับ
                      ++กระโดด - กระโดดสูงกว่าเดิมจริงเกือบๆ 1.5 เท่าได้
                      ++ความเร็วในการเคลื่อนที่ - อันนี้ วิ่งไว แต่ไม่ได้ทำให้ ซิปแซ็กได้เร็วขึ้นนะขอบอก
                      ++ความสามารถในการเคลื่อนไหว - อันนี้ สุดยอดความพริ้ว บอกได้คำเดียวว่า +1 กับ -1 นั้นเห็นผลสุดๆ -1นี่ ซิกแซ็ก แต่ละที ก้าวไป เกือบเมตร กว่าจะ ซิกแซ็กกลับได้ (1เมตรมันไม่ได้เยอะเลยนะครับตามสายตา แต่ ซิกแซ็ก เกือบ1เมตรนี่มัน เสียงตายไวจริงๆ) กับ +1 ซิกแซ็ก ได้เร็วมาก บอกตามตรง ไวกว่าตอนไม่ได้ใส่เลย
                      ++ความสามารถแนวดิ่ง - แนวราบ (-1) จะบอกว่ามันทำให้ ปืนนั้น ส่าย บน หรือ ข้างน้อยลง บอกตามตรง -1 นี่ผมลองมาแทบไม่เห็นผล แต่พอ +1 นี่ เหมือนจะ ส่ายเยอะจริงๆ
                      ++ความเร็วในการลั่นกระสุน ถ้าให้พูดจากที่ผมลองใช้ลูกซองใส่ -1 มา (ลั่นช้าลง) มันทำให้ลั่นช้าลงพอสมควรแต่ให้พูดก็ คือ ไม่มากครับ แต่สำหรับ ปืนไรเฟิลจ่โจม นี่ ยังไม่ได้ลองครับ เพราะอะไรเด๋วจะบอกอีกทีนะ
                      ++ความเร็วการเปลี่ยนแม็กกาซีน อันนี้ เห็นผล ชัดนะ +1 นี่เปลี่ยนเร็วขึ้นเยอะ แต่-1 นี่ บอกตามตรงว่าเปลี่ยนช้ากว่าเดิมเกือบจะครึ่งนึงเลยหล่ะ (ส่วนใหญ่จะอยู่ในหมวด สนับสนุน กับ แทรกซึม)
                      ++ระยะโจมตี อันนี้เท่าที่ผมลอง บอกได้ตามตรงว่าเห็นผล ถ้าหากคุณใช้ปืนอันนี้บ่อยๆ ซึ่งผมใช้ลูกซองเป็นหลัก จากที่ลองใส่ +1 ดู ก็พบว่า ยิงไกลๆ แรงขึ้นจริง (ไม่ได้ทำให้ยิงแรงขึ้น แต่ ระยะที่ยิงใกล้ขึ้นหมายความว่า กระสุนจะลดความรุนแรงลงน้อยหากระยะไกลขึ้น)

ขอบใจหลายเด้อ

Comment

Originally posted by Shinemase View Post

ขอบคุณครับ

Comment

ผมเล่นอยู่เหมือนกันครับ
                          MaJeztic อยู่แคลน Zero Excalibur ครับ
                          ขอบคุณสำหรับข้อมูลด้านบนนะครับ มีประโยชน์ดีครับ

ตอนนี้ใ้ช้ SG 550 Ext. ครับเป็นไรเฟิลที่ ยิงตามอารมณ์มันจิงๆ - - บางวัน4นัดตาย บางวัน1 แมกกาซีน เดาใจไม่ถูกเลย
                          กำลังรอ G36C อยู่ครับ รอ รอ รอ รอว่ามันจะมาแทนที่ > < SG550

ผมเล่นไรเฟิลจู่โจม ไม่ค่อยเก่งครับ เพราะกระสุนมันชอบหมด เลยต้องใช้มีด กับขว้างระเบิด เพื่อการอยุ่รอด

แต่พอเอาจริงๆ มีดทำDMGได้ดีที่สุดเลยครับ -*- รวดเร็วทันใจดี ตามฉบับ จู่โจมพิเศษ
                          " คล่องแคร่ว รวดเร็ว ว่องไว และไปก่อน "

Comment

Originally posted by tomaito View Post
                            ผมเล่นอยู่เหมือนกันครับ
                            MaJeztic อยู่แคลน Zero Excalibur ครับ
                            ขอบคุณสำหรับข้อมูลด้านบนนะครับ มีประโยชน์ดีครับ

ตอนนี้ใ้ช้ SG 550 Ext. ครับเป็นไรเฟิลที่ ยิงตามอารมณ์มันจิงๆ - - บางวัน4นัดตาย บางวัน1 แมกกาซีน เดาใจไม่ถูกเลย
                            กำลังรอ G36C อยู่ครับ รอ รอ รอ รอว่ามันจะมาแทนที่ > < SG550

ผมเล่นไรเฟิลจู่โจม ไม่ค่อยเก่งครับ เพราะกระสุนมันชอบหมด เลยต้องใช้มีด กับขว้างระเบิด เพื่อการอยุ่รอด

แต่พอเอาจริงๆ มีดทำDMGได้ดีที่สุดเลยครับ -*- รวดเร็วทันใจดี ตามฉบับ จู่โจมพิเศษ
                            " คล่องแคร่ว รวดเร็ว ว่องไว และไปก่อน "
                            ผม สไน โดนมีด เข้าบ่อย

Comment

เครื่องที่หอ กับที่บ้านใช้เมาส์คนละแบบกันเลย เล่นไม่ได้เลยอะ ยิงไม่โดน

ท่านไหนเคยใช้เมาส์แบบนี้คงจะรู้ว่าช่วงแรกๆ ที่เปลี่ยนมันจะแปลกมือมาก นานๆ ไปก็อาจจะชิน (เป็นเมาส์ที่ตัวใหญ่มาก)

แต่พอไปจับรูปทรงทั่วไปแบบนี้

เล่นไม่ออกเลยครับ เหมือนกับใช้คนละส่วนของมือในการขยับเมาส์เลย

แล้วก็ widescreen มันเพิ่มการมองเห็นรึเปล่า ไม่มีจอให้เปรียบเทียบอะ ถ้าช่วยก็มีผลมากกับผมเลยล่ะ สายบู๊แหลก
                              Last edited by VINCEz; 8 Feb 2009, 17:22:28.

Comment

ใช้เม้าท์แพงนะนั่น่ะ G5 กะ copperhead เลยวุ่ย อิจฉาคนมีกะตัง อิอิ
                                Last edited by pleum88; 8 Feb 2009, 19:41:46.

Comment

Working...
                                X