Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ขอบคุณครับ..โปรแกรมนะดีครับ...ผมเห็นไอเดียแล้วเจ๋งดีครับ..

Comment

• อย่างเงิบวันนี้เข้า steam ไม่ได้ update ชาตินึงแล้วไม่เสร็จ
      ไม่น่าเปิดลอง steam beta เลย :P

Comment

• Originally posted by zeron View Post
        อย่างเงิบวันนี้เข้า steam ไม่ได้ update ชาตินึงแล้วไม่เสร็จ
        ไม่น่าเปิดลอง steam beta เลย :P
        +1 ไปซื้อ HD มาใหม่เลย Format OS พร้อมลงใหม่...

ลงทุกอย่างได้สมบูรณ์ ขาดแค่ steam update ค้างที่ 50% มา 3 ชม. ละ ฮาๆ ทำไงดี

Comment

• Originally posted by zeron View Post
          อย่างเงิบวันนี้เข้า steam ไม่ได้ update ชาตินึงแล้วไม่เสร็จ
          นึกว่าเป็นคนเดียว -_-"

เจอวิธีแก้ละ

1.โหลดตัวนี้มา TCPView
          2.แตกไฟล์
          3.เปิด steam พอขึ้น update แล้วกดเปิด Tcpview.exe(ตัวนี้เท่านั้นนะ)
          4.เลื่อนหา steam.exe ในตัวโปรแกรม เจอแล้วคลิกขวาที่ Steam.exe แล้วเลือก close connection
          5.steam จะเริ่มอัพเดต
          Last edited by detonator; 15 Sep 2012, 19:32:13.

Comment

• ได้ลอง Black Mesa Source กันรึยัง กระตุกกันไหม cpu วิ่งกันหัวเดียวแบบผมรึเปล่าคับ เครื่องผมกระตุกจนเล่นไม่ได้อ่ะ หาวิธีอยู่

Comment

• Black Mesa ยังไม่ได้ลงเลย โหลดมาไว้ละ แต่เขาว่าก็โอเคดี ทำมาดี

Comment

• Originally posted by Pang47 View Post
                ได้ลอง Black Mesa Source กันรึยัง กระตุกกันไหม cpu วิ่งกันหัวเดียวแบบผมรึเปล่าคับ เครื่องผมกระตุกจนเล่นไม่ได้อ่ะ หาวิธีอยู่
                ผมก็เป็นเจอวิธีแล้วบอกมั่งนะครับ หาวิธีอยู่เหมือนกัน

Comment

• Originally posted by detonator View Post
                  ผมก็เป็นเจอวิธีแล้วบอกมั่งนะครับ หาวิธีอยู่เหมือนกัน
                  VGA ผมใช้ 560ti soc ตอนเล่นผมเห็นไฟ led มันติดแค่ 2 ดวง เลยลบแล้วลง GIGABYTE OC GURU เข้าไปใหม่
                  แล้วก็ลองถอยกลับไปใช้ driver 301.42 เท่านั้นละ ลื่นหัวแตก

แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจริงๆแล้ว driver หรือ GIGABYTE OC GURU มันเอ๋อกันแน่

Comment

• ถามหน่อยครับ เล่น FIFA ใช้จอยอะไรเล่นดีปกติผมใช้จอย ps1 อายุกว่า 13 ปี ซึ่งยังไม่พังมีแค่อนาล็อกพัง ผมคิดว่าคงถึงเวลาต้องเปลี่ยนแล้ว เลยอยากถามว่า ใช้จอย xbox หรือ ps3 ดีอะครับ ส่วนตัวชอบใช้ลูกศรมากกว่าอนาล็อกนะ แต่ว่าจอย xbox นี่มีแต่อนาล็อกใช่มั๊ยครับ

ขอความเห็นด้วยครับ

Comment

• Originally posted by Vengeance View Post
                      ถามหน่อยครับ เล่น FIFA ใช้จอยอะไรเล่นดีปกติผมใช้จอย ps1 อายุกว่า 13 ปี ซึ่งยังไม่พังมีแค่อนาล็อกพัง ผมคิดว่าคงถึงเวลาต้องเปลี่ยนแล้ว เลยอยากถามว่า ใช้จอย xbox หรือ ps3 ดีอะครับ ส่วนตัวชอบใช้ลูกศรมากกว่าอนาล็อกนะ แต่ว่าจอย xbox นี่มีแต่อนาล็อกใช่มั๊ยครับ

ขอความเห็นด้วยครับ
                      ...ใช้จอย360รุย.. ราคา 1590-กล่องแดงมีสาย มีอนาล็อค เวลายิงชนคานจะสั้นจนปวดไข่รุย...

คุณสมบัติกันแรงกระแทก กันไฟ กันน้ำ(เหงื่อ) รถทับก็ไม่ระคาย แต่เสียอย่างเดียว.....................ไม่กันหาย!!!!....
                      Last edited by RacketeeR; 16 Sep 2012, 19:12:42.

Comment

• แล้วตัวที่ผมได้ยินมาว่ามีราคาประมาณ 800 กว่าบาทอะครับ

Comment

• Originally posted by Vengeance View Post
                          แล้วตัวที่ผมได้ยินมาว่ามีราคาประมาณ 800 กว่าบาทอะครับ
                          ...แอบกระซิบๆเบา2คน กล่องเขียวราคา800 ของปลอมครับ พังไว!!! ผมรู้จักคนขายร้านใหญ่ที่เค้าขายบอกมาอีกที ( รู้แล้วเหยียบด้วยล่ะ จุ๊ จุ๊ )...

Comment

• ครับท่าน ขอบคุณมากที่เตือน เอาแบบมีสายหรือไร้สายดีอะครับท่าน
                            Last edited by Vengeance; 16 Sep 2012, 20:35:37.

Comment

• ..."ไร้สายก็เหมือนไร้รัก" จัดมีสายมาครับ 1.ไม่เปลืองถ่าน 2.สั่นแรงกว่ามาก.

ที่เซียร์รังสิต...เดินหาดูครับ กล่องแดงนะ..มีขายเยอะแยะ!!!...

V
                              Last edited by RacketeeR; 16 Sep 2012, 21:20:24.

Comment

• โอ้ว สั่นหนักๆชอบนัก มีร้านขายบนเน็ต แจ่มๆมั๊ยครับ เข้า zest ไปถึงกับหงายเงิบ 2200

แบบนี้แท้ป่าวครับ เห็นกล่องแดงแพงกว่า แล้วผมก็เจอแต่ไร้สาย ถ้าเป็นกล่องแดง
                                Last edited by Vengeance; 16 Sep 2012, 22:07:34.

Comment

Working...
                                X