Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยนะครับ เอากดเอาคีย์ Dota 2 จาก OS มาบ้างครับ

คือผมเอาให้ท่านต๋อน แต่มันดัน Activate ไม่ได้ - -

Comment

• Originally posted by Penryn007 View Post
      ถามหน่อยนะครับ เอากดเอาคีย์ Dota 2 จาก OS มาบ้างครับ

คือผมเอาให้ท่านต๋อน แต่มันดัน Activate ไม่ได้ - -
      ผม activate ได้ปกตินะ

Comment

• ...ผู้ได๋ที่เคยเข้าใจว่าจอใหญ่แล้วการ์ดจอจะรับประทาน!!!!...ให้เข้าใจว่าไม่จริงเด้อ!!!....ผมใช้460 ลองเล่นBF3 จากเดิมจอ23" มาเป็น27"......บอกได้เลยว่าไม่มีไรต่างกันเลย.....ฟัน&เฟิร์ม...

Comment

• Originally posted by RacketeeR View Post
          ...ผู้ได๋ที่เคยเข้าใจว่าจอใหญ่แล้วการ์ดจอจะรับประทาน!!!!...ให้เข้าใจว่าไม่จริงเด้อ!!!....ผมใช้460 ลองเล่นBF3 จากเดิมจอ23" มาเป็น27"......บอกได้เลยว่าไม่มีไรต่างกันเลย.....ฟัน&เฟิร์ม...
          ถ้า 27" แบบ resolution 2560 x 1440 น่าจะต่างนะครับ
          พวก Dell U2711 กับ Apple Cinema Display ราคาโหดๆ

Comment

• Originally posted by Amadeuz View Post
            ถ้า 27" แบบ resolution 2560 x 1440 น่าจะต่างนะครับ
            พวก Dell U2711 กับ Apple Cinema Display ราคาโหดๆ
            ...DELL27" ค่าตัว2หมื่นก่าๆ.....ผมก็หมอบอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by cakezengwa View Post
              Company of Heroes: Tales of Valor

รีดีมในสตีมได้ป่าวครับบ
              ไม่ได้ครับ ถ้าซื้อแล้วต้องโหลดไฟล์ใน Amazon Library แล้วต้องไปโหลด Patch ที่เว็บของ Relic มาลงด้วย
              แนะนำว่าถ้ารอให้ซื้อใน Steam ดีกว่า ผมเจอมากับตัวแล้วที่เว็บ THQ ( จริง ๆ เจอปัญหาเยอะที่บอกอีก ไว้วันหลังจะบอกให้ )

The Darkness II - มีคนสงสัยว่าเกมมันสั้นจริงหรือเปล่า เพื่อนที่เล่นใน Xbox360 จบแล้วบอกว่าจริงครับ Single Player ไม่ถึง 6 ชั่วโมงก็จบกันถ้วนหน้าแล้ว ( ภาคแรกเล่นนานมาก นั่งรถไฟไป ๆ กลับ ๆ ผมซักไปซะเกือบ 20 ชั่วโมง ) ไม่แน่ใจว่า Multi จะทำให้เกมนี้คุ้มหรือเปล่านะ
              L.A. Noire - อันนี้ถ้า GTA IV สวยกว่าบนคอนโซล ( ซึ่งมันก็สวยกว่าจริง ๆ แหละ ) เกมนี้จะสวยกว่าบน Console เช่นกันครับ เพราะใช้ Engine เดียวกัน
              Serious Sam 3: BFE - อันนี้เคยอยากได้นะ แต่หลังจากดูคลิปใน Youtube แล้ว ผมรอซื้อปลายปีดีกว่า ด้าน Gameplay ไม่ต่างจากเดิมครับ มีที่พัฒนาคือ Graphic อย่างเดียวจริง ๆ แต่ Multi น่าจะสนุกเหมือนภาคเก่า ๆ

Titan Quest กับ Diablo เป็นเกมแนวเดียวกัน แม้จะเป็น RPG แต่ว่าเน้นหนักไปทางการต่อสู้โดยใช้เมาส์คลิ๊กเพื่อโจมตีศัตรูโดยตรง ฟันก่อนถามทีหลัง ไม่ค่อยเน้นเนื้อเรื่องเท่าไหร่ ส่วน Dragon Age จะมีระบบของเกมแนวเดียวกัน น่าจะยังใช้กฏของ Dungeon & Dragon อยู่มั้ง การคลิ๊กจะเป็นการโจมตีศัตรู แต่จะฟันโดนหรือไม่ เกมจะสุ่มให้ตามค่า Status ที่ตัวละครของเรา คือมันจะไม่ตรง ๆ แบบ Diablo ถ้าเคยเล่น Baldur Gate หรือ Never Winter Night เกมมันจะเป็นแบบนั้นแหละครับ

Originally posted by RacketeeR View Post
              ...ผู้ได๋ที่เคยเข้าใจว่าจอใหญ่แล้วการ์ดจอจะรับประทาน!!!!...ให้เข้าใจว่าไม่จริงเด้อ!!!....ผมใช้460 ลองเล่นBF3 จากเดิมจอ23" มาเป็น27"......บอกได้เลยว่าไม่มีไรต่างกันเลย.....ฟัน&เฟิร์ม...
              ถ้าจอเดิม 23" นิ้วแล้วเป็น Full HD กับ 27" Full HD มันก็รับประทานเท่าเดิมแหละ เพราะ Resolution มันเท่ากันคือ 1920x1080 ( 550V ที่คุณใช้อยู่เป็น Full HD นะ )
              แต่ถ้า 27" บางรุ่นหรือบางยี่ห้อ เช่น Dell 27" จะไปไกลเกินกว่า Full HD เช่น Dell U2711 ค่า Resolution จะเท่ากับ 2560x1440 ลุ้นกันเยี่ยวเล็ดแน่ว่าจะกระตุกหรือเปล่า

Comment

• Originally posted by RacketeeR View Post
                ลองปรับเต็ม max จื อิอิ

Comment

• Originally posted by Penryn007 View Post
                  ถามหน่อยนะครับ เอากดเอาคีย์ Dota 2 จาก OS มาบ้างครับ

เซงมากT^T บอกคีย์เปิดใช้บริการไปแล้ว

Comment

• ^
                    ^
                    แย่เลยแต่พี่เล่นไป 3-4 ตาแล้วไม่ได้เล่นต่ออีกเลย Dota 2 จะลบแล้วเนี่ย

Comment

...DELL27" ค่าตัว2หมื่นก่าๆ.....ผมก็หมอบอ่ะครับ
                      อันนั้นเขาเอาไว้ทำงานหรือว่าใช้สอยเล่นเกมดูหนังปกติอะครับ แล้วกาดจอจะไหม้ไหมเนี่ย = =

Comment

• -

Comment

• มีใครสนใจ Key Dota 2 มั้ยครับ มี 1 ชุด พอดีได้จาก sms ของ osgu มา pm มารับได้เลยครับ

ปล. มีคนรับแล้วครับ
                          Last edited by Pacman; 5 Apr 2012, 22:37:06.

Comment

• Originally posted by Pacman View Post
                            มีใครสนใจ Key Dota 2 มั้ยครับ มี 1 ชุด พอดีได้จาก sms ของ osgu มา pm มารับได้เลยครับ

ขอบคุณท่านอีกครั้งครับบ
                            ผมเองครับเป็นคนรับไป อิอิ

Comment

• The Witcher 2 สนุกมากครับ พระเอกกับนางเอกเอากันแทบทั้งเรื่อง
                              ปล. จุดขายของเกมนี้อยู่ที่ฉากเอากันนี่ล่ะ

Comment

• Originally posted by Pacman View Post
                                มีใครสนใจ Key Dota 2 มั้ยครับ มี 1 ชุด พอดีได้จาก sms ของ osgu มา pm มารับได้เลยครับ

ท่านเวย์ไม่เคยอยู่ตอนเขาแจกคีย์เลยแฮะ XD

วันีน้จะกดมาให้ในคลับเราสัก 3 อันเหมือนกันครับแต่ติดธุระต้องไปจ่ายหนี้คนในบอร์ดเพราะฝากเขากดเกมมา 555 เลยไม่ได้อยู่หน้าคอม lol

Comment

Working...
                                X