Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อพ่อเล่น GTA 4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าพ่อลูกคู่นี้น่ารักดีออก ผมยังให้แม่ ให้น้องเล่นเกม spore ไล่กัดไล่กินเผ่าอื่นซะเรียบเลย เฮฮาดี+กระชับสัมพันธ์ในครอบครัวด้วยเกม และยังสามารถสอนสั่งให้เห็นถึงแง่มุมบางแง่ให้เด็กๆได้อีกด้วย
    ปล. ผมเป็นอาจารย์ด้วยนะครับ ผมไม่ชอบเกม GTA แต่เกมไม่ได้ทำให้คนตายเพราะสาเหตุนั้นหรอกครับ
    เปิดความคิดให้กว้างนิดนึงเถิด

Comment

Originally posted by Comma View Post
      ตอบแทน Mypc นะคะ

อย่าเอาละคร เอาอย่างอื่นมาอ้างเลยนะคะ รัฐบาลแบนอยู่ทนโท่ พวกคุณไม่เห็นหรือ

ดิฉันเห็นว่าการแต่งตัวเป็นสิทธิส่วนบุคคล ไม่เห็นเดือดร้อนใครค่ะ

พอแล้วค่ะเพิ่งตื่นมาปวดหัว ตอนนี้คงเลียนแบบไม่เก่ง ขอตัวไปเล่นออดิชั่นก่อนนะคะ

ฉอดดดดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่าเถียงดีกว่านะคะ

กำ............อารายของตู
      Originally posted by Comma View Post
      She come back...................

มาก็ดีเลย ผมได้ปั๊มเนียนๆ

..คุณ mypc ครับว่างมากเหรอไงครับหรือว่าไม่มีอะไรมากระแทรก เลยทำให้เส้นประสาทส่วนกลางไม่ทำงานครับหรือว่า ใช้แต่ของปลอมจนสมองเสื่อม ผมแนะนำให้ไปหาอะไรกระแทรกเหมือนเดิมเถอะครับ ....โอ๊ววววว...อ๊าวววววว.....

แต่แอบสงสัยว่าคุณ Comma เป็น ช หรือว่า ญ ครับ หรือว่าใช้สองคน user เดียว

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mypc
        มันเป็นความสัมพันธ์ ในทางที่ผิดค่ะ เป็นการเสี้ยมสอนให้เยาวชนกระทำผิดนะคะ ภาครัฐควรลงมาแก้
        ไขเอาจริงเอาจังกับเรื่องนี้ เช่นการ บล๊อค อินเตอร๋เน็ตค่ะ และปิดเวบไซ ที่ให้ ดาวน์โลด และเวบที่
        มีการส่งเสริม เกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ และควรมีการจับกุมผู้กระทำผิด ที่เผยแพร่ GTA ค่ะ

เหอะๆๆๆ คุณเป็นใครมาสอนผมเหรอเนี่ย

พ่อผมท่านอายุก็ 50 กว่าๆ แล้ว อีกประมาณ 8 ปี ก็เกษียณ อายุ ราชการแล้ว หละครับ ท่านยังนั่งเล่น GTA San Andrea กับผมเมื่อสัปดาห์ที่แล้วอยู่เลย (พ่อไม่รู้นะว่าเกมส์นี้ถูกแบน)
        พ่อชอบฟังเพลง ในเกมส์นี้มาก ทำให้พ่อนึกถึง สมัยที่พ่อยังเป็นหนุ่ม และเกมส์นี้พ่อผมก็เป็นคนที่ชอบขับรถ กินลมชมวิว เพราะ ไม่น่าเบื่อดี

แต่ละเพลงที่บรรเลงมานี่ ทำพ่อผมยิ้มออกมาเลยครับ และก็บอกว่า เกมส์นี้ มันดี จริงๆ

คือถ้าไม่มีใครไปป้ายสี สื่อให้มันดำมากมาย ดูยังไงมันก็ ไม่ใช่สื่อที่อันตราย ที่สุดอยู่ดีแหละครับ

ไม่รู้นะ พ่อผมเล่นเกมส์นี้ แล้วพ่อผมชอบ และบอกว่าเกมส์นี้ดี

และผมเห็นว่า วุฒิภาวะ และอำนาจ หน้าที่ของคุณ MyPC สู้พ่อผมไม่ได้ แม้แต่นิดเดียวแน่นอน (อยากจะพิสูจน์มั๊ยล่ะ พิสูจน์ได้นะเหมือนหลักวิทยาศาสตร์ เลย หละ)

ฉะนั้น ผมเชื่อพ่อผม และผมก็ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องเชื่อคุณ MyPC หรอกครับ อย่ามาเป่าหูคนอื่นให้มากเลย คนที่นี่เขาก็โตๆ กันแล้ว คิดได้แล้ว

ผมก็ไม่รู้ นะ ว่าคุณ MyPC โรคจิตอะไรรึป่าว คือกระทู้คนอื่นๆ เขาก็คุยกันอยู่ดีๆ น่ะ แต่คุณต้องมาแขวะ ให้เป็นที่น่ารำคาญเรื่อยเลย น่ะ คือ โตๆ กันแล้ว คิดมั่งนะครับ

Comment

Originally posted by solowell View Post
          ..คุณ mypc ครับว่างมากเหรอไงครับหรือว่าไม่มีอะไรมากระแทรก เลยทำให้เส้นประสาทส่วนกลางไม่ทำงานครับหรือว่า ใช้แต่ของปลอมจนสมองเสื่อม ผมแนะนำให้ไปหาอะไรกระแทรกเหมือนเดิมเถอะครับ ....โอ๊ววววว...อ๊าวววววว.....

แต่แอบสงสัยว่าคุณ Comma เป็น ช หรือว่า ญ ครับ หรือว่าใช้สองคน user เดียว

นั่นสิ กะจะถามแต่ตอนหลังไม่ค่อยสังเกตจึงไม่ถาม

Comment

เฮ้อ ตูล่ะกลุ้ม

Comment

Originally posted by solowell View Post

อันแรกนั้นเขาประชดครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...er.php?u=30274

Comment

เหย คุณ Solowell ผมเถียงเจ๊แกจนผมเลิกเถียงกะแกแล้ววววว

คุณไปค้นกระทู้เก่าๆอ่านเถอะ ผมเหนื่อยแล้ว หมดอารมณ์ละ

ผมเป็นผู้ชายครับ 55555+

มีโอกาสก็เหน็บแนมบ้าง แล้วแต่โอกาศ แต่เลิกด่าไปละ

Comment

Working...
                  X