Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อพ่อเล่น GTA 4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by mypc
    มันเป็นความสัมพันธ์ ในทางที่ผิดค่ะ เป็นการเสี้ยมสอนให้เยาวชนกระทำผิดนะคะ ภาครัฐควรลงมาแก้
    ไขเอาจริงเอาจังกับเรื่องนี้ เช่นการ บล๊อค อินเตอร๋เน็ตค่ะ และปิดเวบไซ ที่ให้ ดาวน์โลด และเวบที่
    มีการส่งเสริม เกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ และควรมีการจับกุมผู้กระทำผิด ที่เผยแพร่ GTA ค่ะ
    ถ้าเกมมันสอนคนได้ ไม่ต้องไปโรงเรียนกันแล้วครับ ทำเกมสถาปนิคมาให้เล่นเลยดีปะ ทำเกมวิศวกรมาเลยดีไหม อย่าปัญญาอ่อน ถ้าใครมันโง่พอที่จะตายเพราะเรื่องแบบนี้ได้ให้มันตายไปเถอะครับ งบที่ได้จากภาษีพวกผมเอาไปทำอย่างอื่นได้ดีกว่านี้เยอะ

Comment

มันเป็นความสัมพันธ์ ในทางที่ผิดค่ะ เป็นการเสี้ยมสอนให้เยาวชนกระทำผิดนะคะ ภาครัฐควรลงมาแก้
      ไขเอาจริงเอาจังกับเรื่องนี้ เช่นการ บล๊อค อินเตอร๋เน็ตค่ะ และปิดเวบไซ ที่ให้ ดาวน์โลด และเวบที่
      มีการส่งเสริม เกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ และควรมีการจับกุมผู้กระทำผิด ที่เผยแพร่ GTA ค่ะ
      แบนพวก แคมฟร๊อก ละครน้ำเน่า บุหรี่ด้วยได้ไหมฮับ

Comment

เป็นกระทู้ที่ไม่สมควรจะมาโพสที่นี่อย่างยิ่งเลยนะคะเรทของกระทู้นี้ น่าจะ20+เลยละค่ะ ดิฉันเกรงว่า เพือนสมาชิกที่นี่คงจะซึมซับ ความรุนแรงเข้าไป
        และ ยิ่งจะแสดงให้เห็นว่าภาครัฐสมควรเอาจริงเอาจังกับเรื่องนี้ค่ะ รบกวนผู้ดูแลเวบลบด้วยนะคะ กระทู้ที่มีทั้งคำหยาบคายและสอนเยาวชนไปในทางทีผิด ไม่สมควร เผยแพร่ออกไปค่ะ
        มีคน จุดธูปเรียกมาแน่

Comment

น่านไงตามที่ตูทำนายไว้

Comment

ตอบแทน Mypc นะคะ

อย่าเอาละคร เอาอย่างอื่นมาอ้างเลยนะคะ รัฐบาลแบนอยู่ทนโท่ พวกคุณไม่เห็นหรือ

ดิฉันเห็นว่าการแต่งตัวเป็นสิทธิส่วนบุคคล ไม่เห็นเดือดร้อนใครค่ะ

พอแล้วค่ะเพิ่งตื่นมาปวดหัว ตอนนี้คงเลียนแบบไม่เก่ง ขอตัวไปเล่นออดิชั่นก่อนนะคะ

ฉอดดดดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่าเถียงดีกว่านะคะ

กำ............อารายของตู

Comment

She come back...................

มาก็ดีเลย ผมได้ปั๊มเนียนๆ

Comment

mypc เค้าเป็นห่วงกลัวคุณพ่อจะไปฆ่าแท็กซี่ครับ

Comment

เป็นกระทู้ที่ไม่สมควรจะมาโพสที่นี่อย่างยิ่งเลยนะคะเรทของกระทู้นี้ น่าจะ20+เลยละค่ะ ดิฉันเกรงว่า เพือนสมาชิกที่นี่คงจะซึมซับ ความรุนแรงเข้าไป
                  และ ยิ่งจะแสดงให้เห็นว่าภาครัฐสมควรเอาจริงเอาจังกับเรื่องนี้ค่ะ รบกวนผู้ดูแลเวบลบด้วยนะคะ กระทู้ที่มีทั้งคำหยาบคายและสอนเยาวชนไปในทางทีผิด ไม่สมควร เผยแพร่ออกไปค่ะ
                  เห้อ เหล้าบุหรี่ ดาราทีวี ไม่ไปด่าเค้าละครับ เกมส์ทำให้เด็กเก่งมากมาย ไม่เชื่อก็ไปถามเด็กวิศวคอมดูก็ได้เก่งได้ก็เพราะเกมส์เชื่อเหอะ ละครไทยเน่ากว่าเยอะ โจรก็มีเป็นตัวอย่าง คำหยาบคายก็มีเยอะ ใหนจะการแต่งตัว การแสดงออกไม่เหมาะสมทำไมไม่ไปโว้ยวายละครับ
                  ถ้าเล่นเกมส์แล้วเป็นโจรมันก็ล้นโลกแล้วละครับ(ก็แค่เกรียนหาข้ออ้างมาว่าเกมส์)

Comment

เป็นเพราะคุณพ่อเค้ามีวุฒิภาวะสูงแล้วครับ เค้ารู้ว่าอะไรถูกอะไรผิด

ถ้าให้เด็กเกรียนครอบครัวแตกแยกเล่นถึงจะมีผลกับสมอง

Comment

จะแบน GTA ก็แบนเหล้า บุหรี่ก่อนเหอะ ทำคนตายไปเท่าไรแล้ว

แต่คงไม่ได้เนอะ ก็ผู้ใหญ่มันมีผลประโยชน์ นี่หว่า

Comment

มาให้เค้าสรรเสริญอีกแล้ว กร๊ากกกกก

Comment

ผมว่าก็น่าขำคุณmypcนะครับ คุณคงเป็นพวกผู้หญิงมีปัญหา ใส่แว่นหนาเตอะ เข้าสังคมไม่ได้แน่เลย
                          ถึงมาต่อต้านอะไรไร้สาระ เรื่องเกมส์คนแถวนี้เค้าเล่นเพื่อความสนุกคลายเครียด ใช่ไปฆ่าแกงใครซะที่ไหน เค้ามีวิจารณญานกัน แต่คุณกลับเอาแต่วิจารณ์ แล้วมาเหมาว่าคนที่เล่นGTAเป็นคนไม่ดี ทำให้ก้าวร้าว อาจฆ่าคนได้ แต่คนที่ก้าวร้าวฆ่าคนได้เกือบร้อยเปอร์เซ็นไม่ได้มาจากการเล่นเกมส์GTAนะครับ
                          คุณอยากแก้ปัญหาควรแก้ให้ถูกจุดนะครับ

Comment

เธอมาอีกเเล้ว

กูมาปั๊ม!!

Comment

คุณ mypc แจ้งเกิดได้สำเร็จแล้วครับ
                              ขอแสดงความยินดีด้วย สู้ๆ นะ อิอิ

Comment

น่าน!! ว่าแล้วมันต้องมา

เห็น กระทู้ GTA หน่อยไม่ได้ 5 5 5 เข้ามาทันทีเลย

ทายงี้ทายถูก ทำไมซื้อหวยไม่ถูกหว่า

อย่าไปว่ามันเลย รอยหยักในสมองมันไม่มีแล้ว

Comment

Working...
                                X