Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อพ่อเล่น GTA 4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มาอีกแร้ว - - ที่ไหนมี gta ที่นั่น มี MYPC

Comment

คุณmypc เค้ามีปัญญาเล่นแค่เกม ที่มันไม่ต้องใช้สมองมากล่ะมั้ง

/me ขอปั๊มมั่งโพสน้อย-..-

ปล. เชียร comma ครับ ตอบโดนใจ

Comment

กำ ขอโทษครับ เห็นมันไม่ขึ้นสักทีเลยกด2ครั้ง...

Comment

Audition รีบปิดไปเลยครับ เด็ก ๆ เต็มผับเต็มบาร์แล้วครับ ผมว่าที่มันไปเข้าสถานบันเทิงเพราะ Audition นี่ละครับ จะเต้นอยู่บ้านก็ไม่มัน ต้องไปเต้นที่คนเยอะ ๆ รู้สึก mypc ก็เล่นด้วยนะ Audition จะแก้ข้อหานี้ยังไงครับ สมควรปิด Audition ไหม

Comment

Originally posted by mypc
            เป็นกระทู้ที่ไม่สมควรจะมาโพสที่นี่อย่างยิ่งเลยนะคะเรทของกระทู้นี้ น่าจะ20+เลยละค่ะ ดิฉันเกรงว่า เพือนสมาชิกที่นี่คงจะซึมซับ ความรุนแรงเข้าไป
            และ ยิ่งจะแสดงให้เห็นว่าภาครัฐสมควรเอาจริงเอาจังกับเรื่องนี้ค่ะ รบกวนผู้ดูแลเวบลบด้วยนะคะ กระทู้ที่มีทั้งคำหยาบคายและสอนเยาวชนไปในทางทีผิด ไม่สมควร เผยแพร่ออกไปค่ะ
            ถ้ามีงลงเลือกตั้ง กุจะไม่เลือกมีง เดี๋ยวมาแบนเกมกุหมด 5555+

Comment

สงสัยสมอง mypc คงหยักแบบนี้นะ 555555
              Attached Files

Comment

ดิฉันไม่ได้ชอบเล่นเกมหรือนั่งหน้าคอมบ่อยๆนะคะ ดิฉันแค่มาชี้ทางสว่างให้คนที่ยังโดนเกมGTA ออนไลน์มอมเมาอยู่ค่ะ ขอโทศนะคะ พึ่งกลับถึงบ้าน ค่ะ และก้อคงไม่มีเวลามานั้งอ่านทุกกระทู้หรอกนะคะ มีเรียนตอนเช้าค่ะ

โดนเกมGTA ออนไลน์มอมเมาอยู่ค่ะ <--

คือคุณครับ เกม GTA เนี่ยครับ 90 % ของคนทั่วไป เขาเล่นกัน offline นะครับ

แล้วคุณรู้ไหมว่า การที่คุณ ฆ่าคนใน GTA Online จะทำให้คุณโดนลงโทษ หนักกว่าเล่นแบบ offline อีกนะครับ

เกมนี้เราเปนผุ้เลือกนะครับว่า เราจะทำ หรือไม่ทำ สิ่งที่ผิดในเกมอ่ะครับ

ไม่เชื่อลองไปหาเล่น เอาครับ server ไทยมีอยุ่ 3 - 4 server แล้วคุณจะรุ้ว่า ไอ้ GTA Online เนี่ยมันต่างกับเวลา เล่น offline 1 ล้านเท่าครับ

Comment

เวง - -

แค่เอามาให้อ่านขำๆ อ่านแล้วตลกดี เลยมาลง

แต่ไม่น่าเชื่อคุณ mypc จะมากระทู้ผม นับถือจริงๆ

และผมอ่าน rep ของคุณแล้ว

ถามจริงเหอะ คุณมองทุกคนที่อยู่ในบอร์ดนี้อายุเท่าไหร่กัน?

และทำไมคุณต้องมาห้ามเราในบอร์ดนี้?

Comment

Originally posted by ISaWaRa View Post
                    อีควาย
                    Originally posted by ISaWaRa View Post
                    อีควาย
                    อีควาย
                    อีควาย
                    อีควาย
                    อีควาย
                    อีควาย
                    อีควาย
                    อีควาย
                    อีควาย
                    อีควาย
                    อีควาย
                    อีควาย
                    อีควาย
                    อีควาย
                    อีควาย
                    ตามนั้น

Comment

ไปกระทู้ไหน ก็เถียงกันได้ทุกกระทู้
                      ไม่ทราบว่ายัง....ด้านอยู่ได้อีกเหรอครับท่าน

ถ้าพวกเราปล่อยเขาบ้า เขาบ่น ไปคนเดียว ก็คงไม่ต้องมีประเด็น ยาวทุกกระทู้หรอกครับ
                      GLORIOUS PC MASTER RACE
                      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เป็นกระทู้ที่ไม่สมควรจะมาโพสที่นี่อย่างยิ่งเลยนะคะเรทของกระทู้นี้ น่าจะ20+เลยละค่ะ ดิฉันเกรงว่า เพือนสมาชิกที่นี่คงจะซึมซับ ความรุนแรงเข้าไป
                        และ ยิ่งจะแสดงให้เห็นว่าภาครัฐสมควรเอาจริงเอาจังกับเรื่องนี้ค่ะ รบกวนผู้ดูแลเวบลบด้วยนะคะ กระทู้ที่มีทั้งคำหยาบคายและสอนเยาวชนไปในทางทีผิด ไม่สมควร เผยแพร่ออกไปค่ะ
                        น่านไง...มาแระ

Comment

นี่เคยเข้าสังคมไหมคะ ?ถ้าไม่เคยละก้อพยายามเข้าบ้างค่ะอย่าเอาแต่หมกมุ้นกับเกมนรกGTAที่คนทั้งบ้านทั้งเมืองเข้าห้ามกันอยู่ ปาวๆคนเราต้องเข้าสังคม ค่ะ และ ดิฉัน ไม่เห็นมันจะเสียหายหรือสึกหรอตรงไหน และอีกอย่างนะคะ มันเป็นส่วนบุคคลค่ะ และก้อมันต่างอะไร ไหม ?ระหว่างพบกันที่ไหนสักแห่ง หรืออยู่หน้ากล้อง ?
                          ผมว่าคุณหมกมุ่นมากกว่าคนอื่นอีกครับ
                          ปล.ยังแยกแยะไม่ออกระหว่างเกมกับความเป็นจริงหรือนี่

Comment

รีบเรียนให้จบก่อนเถอะอีหนู

Comment

ผมเคยอ่านหนังสือพิมพ์เจอน่ะคับ(ไทยรัฐ หน้าวิทยาศาสตร์) นักวิทยาศาสตร์ได้ทำการตรวจสุขภาพของคนที่เล่นเกม กับคนที่ไม่ได้เล่นเกมและออกกำลังกาย ผลออกมาว่า คนที่เล่นเกมส์มีสุขภาพที่ดีกว่าคนที่ไม่ได้เล่นเกม

และก็การเล่นเกมนั้นช่วยให้แพทย์มีความนิ่งเพิ่มมากขึ้นในการผ่าตัดคนไข้

การแบนเกมส์เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายสาเหตุ ต้นตอในการเกิดก็คือการอบรมสั่งสอนจริยธรรม และความเอาใจใส่ของครอบครัว
                              ปล.ใครมีเกมส์นี้ PM บอกเค้าด้วยน๊าา เค้าจิไปไรท์แผ่น โฮะๆ

Comment

อย่าเอาแต่หมกมุ้นกับเกมนรกGTAที่คนทั้งบ้านทั้งเมืองเข้าห้ามกันอยู่
                                มันเอาอีกแล้ว -*-
                                คุณลองกลับไปอ่านๆที่เค้าโพสกันมั่ง ไม่ใช่เป็นชื่อ GTA เมื่อไรต้องด่าแมร่งอย่างเดียวเมื่อนั้น
                                หัดอ่านก่อนโพสตอบก็ดีนะครับ

กฎหมายและสื่อค่ะ อะไรคือสังคมลองเลิกเล่นเกมนรกGTAแล้วออกมาดูโลกภายนอกนะคะ
                                กฏหมายยังพอรับได้ แต่คุณเอาสื่อเป็นเกณท์การตัดสินนี่ หนักนะครับ
                                สื่อไม่ได้ถูกเสมอไปซักหน่อย ยิ่งเดียวนี้ ใส่น้ำจิ้มกันเข้าไป
                                คุณเคยลองดูหนังเรื่อง Mr.Deeds ไหม สื่อเมืองไทยเดียวนี้ แบบนั้นเลยครับ
                                ในหนัง ตึกไฟใหม้ พระเอกเข้าไปช่วยแมว 10 ตัว กับเจ้่าของบ้าน
                                พอข่าวออกมา บอกว่า พระเอกกระโดดเข้าไป โยนแมวทิ้งออกทางหน้าต่างแล้วข่มขืนเจ้าของบ้าน
                                แล้วคนทั้งเมืองก็เชื่อข่าวนั้น เหมือนเหตุการณ์นี้เลย สื่อใส่น้ำจิ้มมั่วกันสุดๆ

ดิฉันไม่ได้ชอบเล่นเกมหรือนั่งหน้าคอมบ่อยๆนะคะ ดิฉันแค่มาชี้ทางสว่างให้คนที่ยังโดนเกม GTA ออนไลน์มอมเมาอยู่ค่ะ
                                อ้า งั้นก็ไม่โดนผมอะสิ เพราะผมไม่ได้เล่นออนไลน์ ก้ากก 55

แล้วเกมส์นี้มันก็ระบายอารมณ์ดีด้วย คุณยิงคนในเกมส์ก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรใคร
                                แต่คุณอยากมาแบนเกมส์แบบนี้ คนก็ไม่มีเกมส์ให้ยิง แล้ว ออกมายิงคนจริงๆ งั้นหรอ
                                Last edited by Tunza!; 30 Sep 2008, 14:31:14.

Comment

Working...
                                X