Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า GTA4 ออก ท่านมีแผนจะหามาเล่นกันจากไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mypc
    ถ้าดิฉันจะพิมพ์ข้อความที่นี่ ดิฉันจะทำแบบนี้เพื่อDisCraditตนเองทำไมคะ?และดิฉันยังหาประโยชน์ไม่เจอ ที่จะมัคร2IDเพื่อโพสเวบบอรด์ปิดแห่งนี้ ถ้าจะป่วนดิฉัน ด่าไปเรื่อยๆก็ได้นะคะ เรียนตามตรงว่า
    ไม่ได้กดอ่านหรอกค่ะ คำด่า อานแค่บรรทัดแรก ก็กดผ่านแล้วละค่ะ
    ดิฉันสอบถามเรื่องนี้มาแล้วgoogleไม่สามารถหาได้ค่ะ googleเป็นแค่บอกแหล่งของTrackerนั้นๆเท่านั้น การบล๊อคที่แท้จริงคือการปิดกั้นเวบที่ให้บริการTracker หรือการแบนIP peerในTracker นั้น ๆถ้าดิฉันพูดอะไรผิดไปขอโทศนะคะ ไม่ชำนานเรื่องนี้ค่ะ ดิฉันจำจากMail ที่ดิฉันส่งไปถามเพื่อนของดิฉันที่ชำนาญเรื่องนี้
    เขายังบอกอีกว่า แหล่งใหญ่ๆที่ให้บริการแบบนี้มีไม่กี่ 10ที่ในโลกแค่นั้นค่ะ ที่ให้บริการฟรี ไม่เสียเงินค่าสมัคร และสามารถดาวน์โหลดได้ตลอดเพราะไลขนาดใหญ่มาก ฉะนั้น การแบน peer แต่ละ Tracker สามารถทำได้ โดยระบุเฉพาะเจาะจงลงไปและคอย Update ทุกๆ 2 ชมค่ะ
    ส่วนเรื่องการซื้อผ่านเนทเข้ามา ดิฉันสอบถามเรื่องนี้มาแล้วนะคะ เกมนี้ เป็นวัตถุต้องห้าม มิให้นำเข้ามาในราชอนาจักรไทยค่ะ ส่งอะไรไปไว้ ระวังตำรวจมาเคาะประตูนะคะ หรือน้อยที่สุดมันก็แค่ตีคืน หรือมาแค่ใบส่งของปล่าวๆ
    ช่ายยยยยยย ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเราเป็น FC คุณmypc เค้า

Comment

• เดือนหน้าใครได้เล่นแล้วเอามาโชว์ดูหน่อยนะครับ

Comment

• ทุกท่านครับจากการนั่งเถียงกับ mypc มาซักพักได้ ทำให้ได้รู้ว่า

1. ไม่สามารถใช้เหตุผลกับคนๆ นี้ได้ (คงเห็นๆ กันอยู่ใช่มั้ยครับ)
        2. มันจะสรุปโดยทันทีว่าคนที่ไม่เห็นด้วยกับมันคือพวกโรคจิตคลั่ง GTA (และไม่ฟังใครอธิบายทั้งสิ้น)
        3. มันจะอ้างเหตุผลเข้าข้างตัวเองเสมอ ทั้งที่บางทีก็อ้างผิดๆ อ้างแถๆ อ้างมั่วๆ แต่ก็จะอ้างอ่ะ (ด้านมากๆ)
        4. กรูถูกเสมอ ความเห็นคนอื่นไม่ต้องไปสน (อีโ้ก้สูงโคตรๆ)
        5. บางทีมันก็จะพิมพ์ยืดพิมพ์ยาว อ้างนู่นอ้างนี่ แต่ก็ไม่เกี่ยวกับประเด็นที่เถียง (แถซะเลือดซิบๆ)
        6. ถ้าเถียงไม่ได้ มันก็จะทำเป็นมองไม่เห็นความเห็นนั้นๆ ไปซะ แล้วลงท้ายประโยคสรุปว่าพวกที่เถียงเป็นพวกที่โดนเกมนรก GTA มอมเมา (ตัดจบว่างั้นเหอะ)

คืออยากจะบอกว่าในบอร์ดนี้ไม่มีพวกคลั่ง GTA ครับ แต่คนโรคจิต น่ะมีอยู่แน่ๆ 1 คน คือ mypc น่ะแหละ

อาการแบบนี้ขออธิบายว่าไอ้หมอนี่มันเป็นพวก Troll ครับ
        คือพวกที่มีกลุ่มอาการตามนี้
        http://en.wikipedia.org/wiki/Internet_troll

โธ่กรู ไม่น่ามาเสียเวลานั่งเถียงกับคนโรคจิตตั้งนานสองนานเลยกรู

ดังนั้นเพื่อนๆ รบกวนอย่าไปเถียงกับไอ้หมอนี้ครับ เพราะพวก Troll เนี่ย ยิ่งไปเถียงไปด่ามัน มันยิ่งชอบครับ

Comment

• ร้านแถวบ้านผม ก็ยังเห็นขาย GTA4 Ver.XBOX360 กะ PS3 อยู่เลย มะเห็นจาโดนจับ -*-
          --น้องผมอายุ 13ขวบ มันยังเล่นเลย ผมเคยถามมันว่า เมิงเล่นและเมิงจาเรียนแบบมันมะ มันบอกเรียนแบบให้โง่ดิ มันบอกมีแต่คนโง่อ่ะที่ทำกัน มันบอกมันเล่นเอาความมันส์ เหอะๆ น้องผม13ขวบ มันยังรู้จักคิดเลยงับ

Comment

• Originally posted by krisda01 View Post
            ทุกท่านครับจากการนั่งเถียงกับ mypc มาซักพักได้ ทำให้ได้รู้ว่า

1. ไม่สามารถใช้เหตุผลกับคนๆ นี้ได้ (คงเห็นๆ กันอยู่ใช่มั้ยครับ)
            2. มันจะสรุปโดยทันทีว่าคนที่ไม่เห็นด้วยกับมันคือพวกโรคจิตคลั่ง GTA (และไม่ฟังใครอธิบายทั้งสิ้น)
            3. มันจะอ้างเหตุผลเข้าข้างตัวเองเสมอ ทั้งที่บางทีก็อ้างผิดๆ อ้างแถๆ อ้างมั่วๆ แต่ก็จะอ้างอ่ะ (ด้านมากๆ)
            4. กรูถูกเสมอ ความเห็นคนอื่นไม่ต้องไปสน (อีโ้ก้สูงโคตรๆ)
            5. บางทีมันก็จะพิมพ์ยืดพิมพ์ยาว อ้างนู่นอ้างนี่ แต่ก็ไม่เกี่ยวกับประเด็นที่เถียง (แถซะเลือดซิบๆ)
            6. ถ้าเถียงไม่ได้ มันก็จะทำเป็นมองไม่เห็นความเห็นนั้นๆ ไปซะ แล้วลงท้ายประโยคสรุปว่าพวกที่เถียงเป็นพวกที่โดนเกมนรก GTA มอมเมา (ตัดจบว่างั้นเหอะ)

คืออยากจะบอกว่าในบอร์ดนี้ไม่มีพวกคลั่ง GTA ครับ แต่คนโรคจิต น่ะมีอยู่แน่ๆ 1 คน คือ mypc น่ะแหละ

อาการแบบนี้ขออธิบายว่าไอ้หมอนี่มันเป็นพวก Troll ครับ
            คือพวกที่มีกลุ่มอาการตามนี้
            http://en.wikipedia.org/wiki/Internet_troll

โธ่กรู ไม่น่ามาเสียเวลานั่งเถียงกับคนโรคจิตตั้งนานสองนานเลยกรู

ดังนั้นเพื่อนๆ รบกวนอย่าไปเถียงกับไอ้หมอนี้ครับ เพราะพวก Troll เนี่ย ยิ่งไปเถียงไปด่ามัน มันยิ่งชอบครับ
            แต่พอเราว่ากลับพวกคุณก็ด่ากลับ งั้นพวกคุณก็ชอบให้ด่าเหมือนกัน ชิมิชิมิ

Comment

• Originally posted by mypc Fan Club View Post
              แต่พอเราว่ากลับพวกคุณก็ด่ากลับ งั้นพวกคุณก็ชอบให้ด่าเหมือนกัน ชิมิชิมิ

ศัพท์น่ารักจังเลยนะครับ

Comment

• อยากบอกพวกคุณเหมือนกันว่า

1. ไม่สามารถใช้เหตุผลกับพวกคุณๆ นี้ได้ (คงเห็นๆ กันอยู่นะ)
                2. พวกคุณจะสรุปโดยทันทีว่าคนที่ไม่เห็นด้วยกับ GTA คือพวกโรคจิตคลั่งข่าวสารและเกรียน (และไม่ฟังใครอธิบายทั้งสิ้น)
                3. พวกคุณจะอ้างเหตุผลเข้าข้างตัวเองเสมอ ทั้งที่บางทีก็อ้างผิดๆ อ้างแถๆ อ้างมั่วๆ แต่ก็จะอ้างอ่ะ (คงคลั่ง GTA มากๆ)
                4. พวกคุณถูกเสมอ ความเห็นคนอื่นไม่ต้องไปสน (อีโ้ก้สูงโคตรๆ)
                5. บางทีพวกคุณก็จะพิมพ์ยืดพิมพ์ยาว อ้างนู่นอ้างนี่ แถมเอาเรื่องเพศเข้ามาเกี่ยวรู้ทั้งรู้ว่าคนที่ถูกรุมด่าเป็นเพศแม่ แต่ก็ยังด่า (แถซะเลือดซิบๆ)
                6. ถ้าเถียงไม่ได้ พวกคุณก็จะทำเป็นมองไม่เห็นความเห็นนั้นๆ ไปซะ แล้วลงท้ายประโยคสรุปว่าพวกที่เถียงเป็นพวกที่โดนสื่อ,ข่าวสาร มอมเมา (ตัดจบว่างั้นเหอะ)

คืออยากบอกตรงๆว่า พวกคุณนั่นแหละที่โดนเกม GTA มอมเมาอย่างที่คุณ mypc ว่าไว้ไม่มีผิด

Comment

• Originally posted by mypc Fan Club View Post
                  1. ไม่สามารถใช้เหตุผลกับพวกคุณๆ นี้ได้ (คงเห็นๆ กันอยู่นะ)
                  2. พวกคุณจะสรุปโดยทันทีว่าคนที่ไม่เห็นด้วยกับ GTA คือพวกโรคจิตคลั่งข่าวสารและเกรียน (และไม่ฟังใครอธิบายทั้งสิ้น)
                  3. พวกคุณจะอ้างเหตุผลเข้าข้างตัวเองเสมอ ทั้งที่บางทีก็อ้างผิดๆ อ้างแถๆ อ้างมั่วๆ แต่ก็จะอ้างอ่ะ (คงคลั่ง GTA มากๆ)
                  4. พวกคุณถูกเสมอ ความเห็นคนอื่นไม่ต้องไปสน (อีโ้ก้สูงโคตรๆ)
                  5. บางทีพวกคุณก็จะพิมพ์ยืดพิมพ์ยาว อ้างนู่นอ้างนี่ แถมเอาเรื่องเพศเข้ามาเกี่ยวรู้ทั้งรู้ว่าคนที่ถูกรุมด่าเป็นเพศแม่ แต่ก็ยังด่า (แถซะเลือดซิบๆ)
                  6. ถ้าเถียงไม่ได้ พวกคุณก็จะทำเป็นมองไม่เห็นความเห็นนั้นๆ ไปซะ แล้วลงท้ายประโยคสรุปว่าพวกที่เถียงเป็นพวกที่โดนสื่อ,ข่าวสาร มอมเมา (ตัดจบว่างั้นเหอะ)

คืออยากบอกตรงๆว่า พวกคุณนั่นแหละที่โดนเกม GTA มอมเมาอย่างที่คุณ mypc ว่าไว้ไม่มีผิด
                  -0- มีแฟนคลับด้วย วุ้ย 5555+ กากวะนาย กุเห็นด่าแต่ GTA ไม่ดีอย่างโน้นอย่างนี้ เมิงเป็นเอามากนะเนี้ย เกมอื่นรุนแรงก่านี้ก็มีเมิงไม่บ่น เออ ก็แปลก ยก ตย. Brothers in Arm Hells Highway ยิงกันแขนขาด ขาขาด ตัวขาด หัวขาด ใส้ไหล เมิงไม่บ่น เออกุก็ว่ามันคงไม่รุนเรงอ่ะ ผู้ใหญ่เล่นได้เด็กเล่นดี อือแหล่มวะ เพราะกุก็เล่น มันดีออกสะใจวะ อิmypc กะ อิแฟนคลับ เมิงไม่ใช่ เกมเมอร์ อย่างพวกกุ ไม่เคยเล่นเกมพวกนี้ และอย่ามาพร่ำไร้สาระ อิ***ล่า
                  Last edited by Raivar; 16 Oct 2008, 00:00:47.

Comment

• ผมว่าแฟนคลับเป็นสีสันมากกว่า อย่าไปใส่ใจ

ส่วนคุณมายพีซีก็เป็นสีสันมากกว่า อย่าไปใส่ใจ

สรุปแล้วมันต่างกันตรงไหนวะ

Comment

นิดนะครับ คือลอกมาทั้งดุนเลยอะ เขียนเองเป็นป่าวครับ ใช้ความคิด บ้างนะ

ปล.คุณ mypc ยังไม่ตอบคำถามผมเลยนะครับ เรื่องการใช้โปรแกรมละเมิดลิขสิทธิของข้าราชการนะครับ (เรื่องของเรื่องคืออยากรู้ว่าพวกเพื่อนคุณที่ทำงานอยู่ ICT อะใช้โปรแกรมมีลิขสิทธิทำงานกันหรือป่าว)

Comment

• เถียงยังไงก็ไม่จบหรอกครับผมว่า

เอาเป็นว่า คุณ mypc กับ แฟนคลับ ครับ

ทำไมคุณไม่ไปฟ้องร้องค่าย Rockstar ที่ทำเกมนี้ เลยล่ะครับ

ต้องแก้ที่ต้นเหตุสิครับ

Comment

• เพื่อนๆ รบกวนอย่าไปเถียงกับไอ้หมอนี้ครับ เพราะพวก Troll เนี่ย ยิ่งไปเถียงไปด่ามัน มันยิ่งชอบครับ

Comment

• ระวังคนเล่นGTAเป็นการส่งเสริมการก่อการร้าย ระวังโดนข้อหากบฏ

5555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555+

Comment

• ยุ่งไรครับ

Originally posted by mypc
                              พวกผู้ชายกระทู้นี้ ตาตำกันดีจริงๆนะคะ ของโสมม จนบ้านเมืองเขาตีตราว่ามันผิดกฏหมาย เล่นแล้วเจ้าหน้าที่บ้านเมืองมาจับ ยังอุสาห์ไขว่ขว้าตะเกียกตะกายหามาเล่นกันอีก
                              ไม่มีเกมเล่นกันเหรอคะ ? เกมดีดี สีขาว ที่ICT ส่งเสริมมีเยอะเยะ นะคะ เกมสีเทาที่ยิงๆกัน ก้อเห็นอยู่ หรือว่าชอบเล่นเกมที่มันส่งเสริมให้คนโรคจิต ไล่ปล้นแทกซี่ เหรอคะ ?
                              GLORIOUS PC MASTER RACE
                              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

• ขอ บอก คูณ mypc ไว้เลยนะครับ ผมอายุ 17 แล้ว ถึงยังไม่บรรลุนิติภาวะ แต่ ผมก็คิดได้แล้วครับ ว่าอะไรควร อะไรไม่ควร ผมเล่นแล้วผมแยกแยะ ออก อย่ามาหาว่าเกมส์ มอม เมาเลยครับ
                                คุณคิดแบบนี้ เชิญคุณ ไปเล่น ยิงไข่ คนเดียว เถอะครับ

ยังไง ผมก็จะยืนยัน นอน ยัน ว่า จะหาโหลดเกมส์ นี้ ภาค ใหม่มาเล่นให้ ได้แล้วผมก็หาที่โหลดได้แล้วด้วย ครับ

ถ้าผม เล่น PES แล้วผมไปเตะ หัวคุณmypc แล้วอ้าง ว่า เล่นจน หลอน เห็นหัว คุณmypc เป็นลูกฟุตบอล แล้วข่าว ออก คุณ จะด่า เกมส์ PES ว่า โสมม อีกมะ

ถ้ามี ทามแมชชีน จะส่ง อีเจ๊ mypc และ แฟนคลับ มัน ไปใน ยุค พระเจ้า เหาหน่อย ชอบ แบบใสสะอาดนิครับ ไปเลยครับ ยุค นั้น ไม่มีคอมพิวเตอร์ ครับ
                                Last edited by OnizukaBk; 16 Oct 2008, 00:10:18.

Comment

Working...
                                X