Announcement

Collapse
No announcement yet.

##### มาแล้วCDที่เครื่องPS2ต้องมี PS2 All in 1 Tools v2 แจกกันฟรีๆ#######

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ส่วนนี่ Argon เอาไว้ดูหนังฟังเพลงเหมือนกันแต่ความสามารถมากกว่า
    เสียอย่างเดียวตอนโหลดจอมืดๆจะนานไปหน่อย

http://www.youtube.com/watch?v=Jsus_lI6zHc

Comment

ตอนนี้มีแบบบู๊ตจากเม็มด้วย ใครสนใจก็ไปหาดูในเว็บpantip.com
      ผมโพสไว้ในหมวดPS2

Comment

Originally posted by Arkera555 View Post
        ขอบคุณมากๆคับ สำหรับสิ่งที่ดีๆ ย่อมมาจากคนที่มีจิตใจดีงาม เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ เพื่อนร่วมโลกคับ
        ขอบคุณจากใจจริงคับ เด๋ซโหลดก่อนคับ อิอิ
        ขอบคุณครับที่ใช้บริการและคำชม

Comment

ประมวลภาพผลงานที่ผ่านมาครับ

เริ่มแรกเลยยังไม่มีโปรแกรมอะไรมากชื่อแผ่นว่า PS2 Media Center

Comment

ต่อมาได้มีการเพิ่มโปรแกรมต่างๆไปอีกมาก ซึ่งไม่ใช่แค่Multimediaต่อไป จึงใช้ชื่อว่า PS2 All in 1 Tools

ซึ่งเวอร์ชั่นนี้จะมีปัญหาที่ตัวโปรแกรมCodeBreaker v9.3 เพราะโหลดมาจากเว็บนอกและไม่ได้ตรวจทานละเอียด ใครเคยใช้ก็จะรู้ว่ามันมีปัญหายังไง
            ส่วนหน้าสุดท้าย Central Station เป็นโปรแกรมที่ทำให้เครื่องPS2เล่นเว็บได้
            ซึ่งจนแล้วจนรอดในv2นี้ก็ยังไม่สำเร็จ ถ้าหากทำสำเร็จคงได้เห็นใน V3 ถ้าได้ทำต่อนะ
            Last edited by zoozaPS2; 16 Sep 2008, 18:54:23.

Comment

และก็ได้ทำการแก้ไขปัญหาต่างๆที่พบจากเวอร์ชั่นที่แล้วจนมาเป็นเวอร์ชั่น2นี้
              ซึ่งผมได้ตัด NeoGeo Emulator ออกเนื่องจากต้องเอารอมไปไรท์ใส่แผ่น/เกม ถึงจะเล่นได้ จึงยุ่งยากและสิ้นเปลือง

ไม่เท่านั้นผมยังออกเวอร์ชั่นพิเศษอีก โดยให้บู๊ตโปรแกรมต่างๆจากเม็มโดยไม่ต้องใช้แผ่น และไม่เกี่ยงว่าจะใช้ชิปแปลงแบบไหน

แต่ในเวอร์ชั่นบู๊ตจากเม็มนี้ก็ยังมีปัญหาอยู่ ซึ่งต้องคอยแก้ไขต่อไป
              Last edited by zoozaPS2; 16 Sep 2008, 19:19:56.

Comment

อยากได้อะ ทำไงมั้งอ่าทท่าน

Comment

ตอบ

Originally posted by UNCENSORED View Post
                  อยากได้อะ ทำไงมั้งอ่าทท่าน
                  รายละเอียดเพิ่มเติมและลิงค์ดาวน์โหลดไปที่นี้เลย

http://www.pantip.com/tech/games/top...GS2638429.html

โปรแกรมส่วนใหญ่ผมจะปล่อยที่ pantip.com เป็นที่แรก

Comment

ติดตามมาตั้งแต่บอร์ดพันทิพแล้วครับท่านนน

Comment

เสริม

Originally posted by smalluser View Post
                      ติดตามมาตั้งแต่บอร์ดพันทิพแล้วครับท่านนน
                      คือผมไม่รู้ว่าจะได้ทำเวอร์ชั่น3หรือเปล่า ไม่ใช่เพราะขี้เกียจนะครับ แต่เพราะคนที่พัฒนาโปรแกรมย่อยต่างๆ
                      เริ่มที่จะไม่ค่อยอัพเดทโปรแกรมแล้ว หรืออาจเป็นเพราะขีดจำกัดของเครื่อง
                      ด้วยเหตุนี้ผมจึงอยากให้ทุกคนที่มีPS2ได้มีแผ่นนี้ไว้ใช้กัน
                      ก็เลยโพสตามที่ต่างๆไว้หลายที่เหมือนกัน
                      ถ้าหากมันมีการเปลี่ยนแปลงพอที่จะทำv3ได้ผมก็จะทำต่อครับ
                      Last edited by zoozaPS2; 16 Sep 2008, 19:22:34.

Comment

PS2 All in 1 Tools v2 นี้จะเป็นเวอร์ชั่นที่ค่อนข้างสมบูรณ์นะครับ
                        โดยหน้าเมนูจะแตกต่างจากเวอร์ชั่นที่แล้วอย่างมาก จะมีตัวอักษรเคลื่อนไหวและเพลงประกอบ
                        บู๊ตตอนแรกอาจจะนานนิดนึง แต่ก็คุ้มกับการรอคอย

Comment

ดันให้ครับสำหรับการแบ่งปัน

Comment

เพิ่มเติมอีกนิดครับ โปรแกรมMyPS2สามารถทำอะไรได้เยอะเลย
                            คล้ายmini OS ตัวหนึ่งเลย แต่มันจะมีปัญหานิดนึงคือมันจะมองไม่เห็นUSB
                            เราต้องลงไฟล์คล้ายๆกับไดร์เวอร์ในเม็มการ์ดชื่อไฟล์USBD.IRX
                            บางรุ่นจะใช้ไฟล์ไม่เหมือนกันของผมรุ่น70006ใครลงแล้วยังมองไม่เห็น
                            ก็ลองค้นในGoogleดูนะ
                            ไฟล์แตกออกมาแล้วจะได้โฟลเดอร์ SYS-CONF แล้วก็อบไปลงในFlashDriveใช้โปรแกรม uLaunchELF ในแผ่นเลือกFile Browser ไปที่mass(USB Drive)
                            เลื่อนไปยังโฟล์เดอร์ SYS-CONF กดR1เลือก copy จะมีสี่เหลี่ยมเล็กที่มุมจอว่าOKแล้ว
                            กดสามเหลี่ยมแล้วไปยังMCกดR1แล้ววางเป็นอันเสร็จพิธี

MYPS2USBfix.rar
                            http://v3.gushare.com/file.php?file=...18b1a25d1809cc
                            เอ้ภาพตัวอย่างที่3ที่อัพเว็บupchillมันซ้ำกับอัน2แต่ของOhozaaไม่ซ้ำนะครับ

อีกนิด โปรแกรมส่วนมากควรจะSettingก่อนนะครับ อย่างSnes จอมันจะไม่ตรงกรอบ ต้องกดสามเหลี่ยมเข้าไป CalibrateScreenซะก่อน เข้าเกมไปแล้วก็ต้องทำในเกมอีกโดยกดL1+R1

ลืมบอกไปผมแนบรอมของเกมต่างๆให้นิดหน่อยเอาไว้ลอง
                            ในแผ่นเก็บไว้ที่ 0ROM จะมีแยกแต่ละคอนโซลเลย

Comment

ดัน

Comment

ดันๆ ถามนิดนึงครับ มีวิธีดูหนังจาก hdd ที่เป็น ntfs มั้ยครับ

Comment

Working...
                                X