Announcement

Collapse
No announcement yet.

Race Driver: GRID ตัวเดโม ออกมาให้ท่านสัมผัสกันแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอย 80 บาทก็เล่นได้ครับ แต่ต้องใช้กะโปรแกรม joy2key

Comment

• นี่มันภาพเค้ารีวิวของทางเวปนอกไม่ใช่เหรอ

Comment

• ผมใช้คีย์บอร์ดดริฟได้สูง 470,000 เองง่า ไม่เคยชนะคอมมันซักที เซ็งๆๆๆ

ปล.สนามแรก แค่โค้งแรกก็ชนกันสนั่นแล้ว

Comment

• Originally posted by bittokov View Post
          มีใครทำได้แบบนี้มั่งไหมอะ

คือว่า drif แล้วคะแนนไ่ม่ขึ้น เลย อ่ะ

ตอน เล่น mode แข่งรถพอเข้า เกีย 3 ทีไร ความเร็วตก ทุกทีเลย อ่ะ

มีใคร เปน แบบ นี้มั่งไหม

ต้องไปปรับตรงไหนก่อน หรือเปล่าอะครับ
          คือยังหาทางแก้ไม่ได้ เลย อะครับ
          มีใีครเคยเป็นแบบนี้มั่งไหม อ่ะ
          ตอนเข้า เกีย 1 ก็ ปกติ แต่พอ เกีย 2 เรื่่ม อืดๆ สังเกตุได้ จาก ตามรถคันอื่นๆ ไม่ทันเลย พอเข้าเกีย 3 ความเร็วลด ลง เี้ีิรื่อยๆ เลย .... (ผมเปลี่ยนเกียตอน แดงๆ ตลอดนะ)

driff ก็เหมือนกัน แต่ ยังดีหน่อยที พอเกีย 3 แล้วความเร็ว จะขึ้นช้ามากๆๆๆๆ ถึงมากที่สุด บางครั้งมันก็ ไม่ขึ้นเลย ... ไม่ว่า รถจะปัดซ้ายขวา่ ขนาดไหน คะแนนก็ไม่ขึ้นเลย...

ลอง ปรับ driver assist ทุกอย่างแล้วมันก็ ยังไม่หาย ลองใช้เกีย auto พอมันเปลี่ยน เกีย 3 แป๊บ เดียวก็เปลี่ยน เปน เกีย 2 กลับ....

T_T

ใครรูวิธีแก้มั่งไหมครรับ ..

Comment

• Originally posted by Auntonio View Post
            นี่มันภาพเค้ารีวิวของทางเวปนอกไม่ใช่เหรอ
            นี่Screen Shotในเกมจริงๆนะครับ แต่ภาพมันดูสวยมากจนเหมือนTrailerเลยอ่ะ ยังไงก็ลองดูจากของผมนะครับ

Comment

• พวงมาลัย momo ย้ายเกียร์มาทางซ้ายได้ใช่มั๊ยคับ พอดีได้ใหม่เลยไม่กล้าแกะออก มีรูปวิธีทำยิ่งดีคับ

Comment

• Originally posted by tlandlek View Post
                พวงมาลัย momo ย้ายเกียร์มาทางซ้ายได้ใช่มั๊ยคับ พอดีได้ใหม่เลยไม่กล้าแกะออก มีรูปวิธีทำยิ่งดีคับ
                ดูข้างใต้แท่นคับ ตรงแกนเกียร์มันจะมีน๊อตอยู่ หมุนออกได้เลย

Comment

• Demo ตัวนี้มันไม่มีภาพแบบเบลอครับ ลองเล่นแล้ว ปรับอะไรไม่ได้มากต้องรอตัวเต็มครับคิดว่า

Comment

• Originally posted by Free_Kick View Post
                    Demo ตัวนี้มันไม่มีภาพแบบเบลอครับ ลองเล่นแล้ว ปรับอะไรไม่ได้มากต้องรอตัวเต็มครับคิดว่า
                    มีนะปรับตรง advance อะ

Comment

• Originally posted by Free_Kick View Post
                      Demo ตัวนี้มันไม่มีภาพแบบเบลอครับ ลองเล่นแล้ว ปรับอะไรไม่ได้มากต้องรอตัวเต็มครับคิดว่า
                      ในเมนู graphic ให้เรากด shift จะเป็นการปรับแบบ advance ครับ

Comment

• ทำไมเล่นแล้วมันลื่นจัง ^^

Comment

...เอาไปดูให้เห็นกันชัดๆเลย ว่ามีหรือไม่มี..........

Comment

• บางคนเค้าไม่เห็นอ่ะครับ ว่ากดอะไรให้ปรับแบบAdvance เพราะมันตัวเล็กนิดเดียวเอง แบบว่าดูไม่ชัดด้วยถ้าไม่ใช้จอยXboXต่อ แบบว่าสัญลักษณ์ปุ่มบนคีย์บอร์ดมันดูนัวๆไงไม่รู้...

ถ้าจำไม่ผิดจอยXboXกด "Y"
                            ส่วนKeyboardกด "Shift" นะครับ

ส่วนบางคนการ์ดจอไม่รองรับSheaderรุ่นใหม่ ก็เปิดไม่ได้... อ่ะนะครับ

Originally posted by Free_Kick View Post
                            แล้วนี่คือ????

ปล. หลังๆผมปิดอ่ะ เล่นแล้วปวดหัว เล็งโค้งไม่ถูก

Comment

• สัมผัสแล้ว ผมว่ารถมันพังง่ายไปหน่อยอะคับ

Comment

• ใครเก่งๆสอน ดริฟหน่อย

Comment

Working...
                                X