Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review: Mafia 2 !!!!!!!! เกมOpen Worldเกมแรกที่ระบบPhyxดีที่สุดในโลก!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อาการหน่วงคือภาพมันจะช้าๆครับออกแนวเหมือนภาพสโลว ถ้ากระตุกมันจะค้างแล้วก็ขยับแล้วค้างครับตามความเห็นผมนะ

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับไม่เปิด physx นิเลื่อนๆเล่นสบายพอเปิด medium หรือ high เฟรมตกเห็นๆเหลือแค่ 20 ในบางฉาก ตอนนี้เลยปิดไปเลยเล่นแล้วภาพมันหน่วง

Comment

ไม่ทราบเปิดphyxด้วยไม่ครับ 275 เนี่ยกำลังคิดว่าจะถอยเหมื่อนกัน อยากรู้

Comment

Originally posted by actionvip View Post
        ของผม 1950*1080 นะครับ

high หมด ปรับ ต่ำกว่านี้ ก็ยังกระตุกอยู่

1280*720 ก็ยังตุกอยู่ดี

cpu i5 760 2.88ghz หรือเพราะว่าผม ไม่ได้ OC? อาจเป็นไปได้
        1080P มันกิน Spec ครับ

ความละเอียดสูงกิน Spec พอๆกับเปิด AA เลยครับ

Comment

5770 ของผมมันจะเข็นไหวเปล่าหว่า ยังไม่เคยลอง demo ด้วยสิ
          Last edited by nitrogen; 26 Aug 2010, 19:33:42.

Comment

Originally posted by actionvip View Post
            GTX460 1Gb เปิด PhysX

เฟรมเรท ตกมหาศาล - -" จาก 50fps เหลือ 15fps

สงสัยคงต้องได้ SLI กันบ้างละู คุคุ

http://www.youtube.com/watch?v=vCnfW...layer_embedded

460 แรงไม่ต่างกับ 470 เท่าไรเลยนี่ครับ เปิด phyx ไม่น่าจะ ตกมหาศาลขนาดนั้นนะครับ

ของผม 470 เล่นได้ปกติดีดูได้ที่กระทุ้นี้นะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ง-Chapter-1

Comment

Originally posted by Akabana View Post
              460 แรงไม่ต่างกับ 470 เท่าไรเลยนี่ครับ เปิด phyx ไม่น่าจะ ตกมหาศาลขนาดนั้นนะครับ

ของผม 470 เล่นได้ปกติดีดูได้ที่กระทุ้นี้นะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ง-Chapter-1

แปลกของผมก็ตก แถม chapter แรก ตอนที่เราจะเข้าไปทำลายรังปืนกล เฟรมเหลือ 9 กว่าๆ แถม พวก clock speed การ์ดจอลงลงครึ่งหนึง ตอนนี้ยัง งงๆ อยู่ *-*

Comment

Originally posted by otomo View Post
                แปลกของผมก็ตก แถม chapter แรก ตอนที่เราจะเข้าไปทำลายรังปืนกล เฟรมเหลือ 9 กว่าๆ แถม พวก clock speed การ์ดจอลงลงครึ่งหนึง ตอนนี้ยัง งงๆ อยู่ *-*
                น่าจะมีปัญหาที่การ์ดจอนะครับ

Comment

955 be/3.4g...5870...สบายๆ -..-
                  5200+/@3.0g...4890..เรื่อยๆไม่หน่วงไม่กระตุก -..-

ต่ำกว่านี้ไม่รู้...ไม่อิง Physx ไม่มีก็ไม่เปิด .....ยอมรับ กราฟฟิคสวยมากภาคนี้ เทียบ GTA IV ได้เลย คอนเฟริม์ไม่กินสเปค หรือต้องสเปคขั้นเทพ -..-

Comment

Originally posted by Akabana View Post
                    น่าจะมีปัญหาที่การ์ดจอนะครับ

หายและครับเป็นที่ crack เกมเอาของ skinrow มาทับอันเดิม แล้วมันบัคต้องลบแล้วเริ่มทำใหม่ ตอนนี้เล่นไป chapter 3 ละครับ
                    Last edited by otomo; 26 Aug 2010, 22:01:43.

Comment

Originally posted by phoodit View Post
                      ไม่ทราบเปิดphyxด้วยไม่ครับ 275 เนี่ยกำลังคิดว่าจะถอยเหมื่อนกัน อยากรู้
                      275 ของผมเปิดนะ ลื่นปรูดปราด เลย สบายครับ (แต่มีขายอยู่เหรอครับ ล่าสุดเคยไปถามหามีแต่บอกของหมดๆ) - - ยังไงก็ขอให้โชคดีครับ ผมว่าไปถอย GTX400series ดีกว่าครับ 275 มันเก่าแล้วครับไม่แรงแล้ว 55+ เชื่อผมๆ

Comment

ใครใช้จอยเล่นมั่งครับ ผมใช้เล่นแล้วเวลาเดินทิศทางมันกลับด้านกันหมดเลย ปรับก็ไม่ได้ งงเลย

Comment

Originally posted by crazyass View Post
                          ใครใช้จอยเล่นมั่งครับ ผมใช้เล่นแล้วเวลาเดินทิศทางมันกลับด้านกันหมดเลย ปรับก็ไม่ได้ งงเลย
                          ใช้จอยอะไรครับ

Comment

xbox ครับ ลงไดร์เวอร์แล้วนะครับ

Comment

แก้ได้แล้วครับ เปลี่ยนยาแก้ไอ เหอๆ

Comment

เปิด PhysX แบบ hight กระตุกแค่สอง ฉาก ครับ

ฉาก ที่ เอาปืนกล ยิงถล่ม บุกเข้าโรงงาน ไวน์

แล้วก็ ฉาก ที่ ไปแก้แค้น กลุ่มนักเลงรถซิ่ง มาปา ระเบิดใส่ รถบรรทุก แล้วเราตามไปเอาคืน ที่ สโมสร อะไรซะอย่าง ที่เอาปืนกล กระหน่ำ แล้ว ระเบิดไฟปาซ้ำ โหดไ้ด้อีก!!

Comment

Working...
                                X