Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review: Mafia 2 !!!!!!!! เกมOpen Worldเกมแรกที่ระบบPhyxดีที่สุดในโลก!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองใช้ xinput+จอย play 2 ดู เล่นได้ด้วยแฮะ ^ ^

Comment

เป็นธรรมครับที่คนต้องเปรียเทียบ ไม่ว่าจะ PC หรือ Console
      มันอยู่ที่คุณมองให้กลางไว้รึปล่าว ถ้ารับไม่ได้มันก็เกิดอคติ

Comment

อย่าไปเทียบระบบopen world กับ gta iv เลย เทียบระบบphysxดีกว่า 5555

Comment

Originally posted by GP03S View Post
          เป็นธรรมครับที่คนต้องเปรียเทียบ ไม่ว่าจะ PC หรือ Console
          มันอยู่ที่คุณมองให้กลางไว้รึปล่าว ถ้ารับไม่ได้มันก็เกิดอคติ
          ผมว่าน้อยคนครับ ที่จะเปรียบด้วยความเป็นกลาง (ลองหาดูในเว็บนี้ก็ได้) เพราะอะไรที่มันเคยมีดีมาก่อนแล้ว คนก็จะมองมันสูงขึ้นเรื่อยๆ แล้วก็ไม่รู้จะเอาอะไรมาวัดมาตรฐานให้เป็นกลางได้ เพราะเกมทุกเกม ทั้งเนื้อเรื่อง ระบบ กราฟฟิค เอนจิ้น ต้นทุน ฯลฯ ทุกอย่างมันล้วนพัวพันกันหมดในการสร้างเกมออกมาให้ได้ 1 เกม เกมอย่าง GTA IV หลายๆ คนก็รู้ว่ามันใช้ทุนมหาศาลเพียงใดในการสร้าง ในขณะที่หากมีเกมสักหนึ่งเกมที่ใช้ทุนไม่ถึงครึ่งของ GTA IV แม้ไม่ดีเท่าแต่สามารถทำได้ใกล้เคียง อันนี้จะหาความเป็นมาตรฐานไหม เอาง่ายๆ เลย เว็บวิจารณ์เกมต่างประเทศหลายๆ เว็บคะแนนก็ยังไม่เท่ากัน บางเกมนี่คะแนนแกว่งชนิดสุดขั้วเลย เพราะคนให้คะแนนแต่ละเว็บมาตรฐานมันก็ยังแตกต่างกันไปครับ ไม่มีอะไรจะเอามาวัดความเป็นกลางได้

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

เขียนผิด แถมอ่านแล้วเป็นมุขอะไรก็ไม่รู้

Comment

น่าเล่นมากครับ

Comment

เดี่ยวรอเล่นก่อนแล้วจะมาสรุปให้ครับ(จากภาคแรกมันก็ไม่ได้ Sandbox แบบ GTA อยู่แล้วนะ มันออกเป็นเกมแนวขายเนื้อเรื่องมากกว่า)

Comment

ผมไม่เคยเล่นภาคแรกและไม่เคยตั้งความหวังอะไรกับเกมนี้มาก่อนเลยจริงๆ แต่เท่าที่ได้ลองตอนนี้ถึง Chapter6 อยากบอกว่าเกมนี้ซื้อแท้แน่นอนแม้จะเป็นเกม Open world ที่ไม่มีความอิสระในการรับภาระกิจเลย (แต่ละภาระกิจชั่วๆทั้งนั้นสมกับเป็นมาเฟียจริงๆ 55+) แต่มันทดแทนด้วยเนื้อเรื่องที่เข้มข้น Script ของ NPC ในเกมที่ดูแล้วให้ความรู้สึกเหมือนมีชีวิตมีการกระทำอะไรให้ดูแปลกๆแตกต่างออกไปถ้าคุณเดินไปถึงจุดที่เกมอยากให้ไปอะนะ เล่นเพลินมากๆ

Comment

เปรียบเทียบกับ GTA ปัญญาอ่อน คนล่ะเรื่อง

Comment

GTX460 1Gb เปิด PhysX

เฟรมเรท ตกมหาศาล - -" จาก 50fps เหลือ 15fps

สงสัยคงต้องได้ SLI กันบ้างละู คุคุ

http://www.youtube.com/watch?v=vCnfW...layer_embedded
                        Last edited by actionvip; 26 Aug 2010, 14:24:48.

Comment

ท่านที่ลองเปิด PhysX เปิดกันระดับไหนเหรอครับ ที่ความละเอียดหน้าจอเท่าไหร่กัน

บ้างครับ ของผม 1440x900 all high ฟิสิกส์ medium มีเฟรมตกบ้างแต่มันไม่กระตุกเลยครับ

รู้สึกแปลกๆ กับระบบเกมส์นี้จริงๆ พอสูงก็สูงปรี้ดเลย พอตกก็ลงฮวบๆ

Comment

^
                            ^
                            ใช่ครับผมก็เปิดเหมือนกันเลย มีแค่หน่วงๆ นิด ๆ แต่ไม่กระตุก

Comment

ของผม 1950*1080 นะครับ

high หมด ปรับ ต่ำกว่านี้ ก็ยังกระตุกอยู่

1280*720 ก็ยังตุกอยู่ดี

cpu i5 760 2.88ghz หรือเพราะว่าผม ไม่ได้ OC? อาจเป็นไปได้

Comment

กระตุก กะหน่วง ต่างกันยังไงครับ

หน่วงคือ ภาพมัน จะ slow ๆ ใช่ปะ

ถ้ากระตุกนี่ คือ ค้างๆ ?

ยังไงอธิบายหน่อย ถ้าเป็นแบบที่ผมบอก ผมก็คง แค่หน่วงๆ - -" ถ้ากระตุกเลยเหมือน เล่นเกมส์ online แล้ว lag นี้ เผาคอมทิ้งดีกว่า 55+

Comment

Working...
                                X