Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอบทสรุป sniper elite ทีจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by satanpig View Post
    ผมก้ติดตรงนี้อ่ะครับ
    แล้วคุนเล่นผ่านเเล้วยังละคับ ผมยังติดอยผู่เลย เคยเอาไปโพสเว็บอื่นเค้าบอกว่า
    ด่านนี้คงเป็นด่านที่ก่อนจะเข้าไปหาทหารคนน้้นมันจะมีภารกิจให้ไปข้าคนที่บ้านที่โดนระเบิดนะคับเราข้าคนในบ้านตายแล้วกราก็แบกศพเค้ากลับไปหาทหารคนนั้นเป็นอันผ่านคับ

ซึ่งผมก้อทำตามเเล้ว เเต่ยังไม่ผ่านอยู่ดีถ้ายังไงผ่านช่วย เอ็มมาหาหน่อยละกัน เมลล์ santitham.c@hotmail.com

Comment

ต้องทำยังไงครับทำไมเขานั่งเฉยๆ

Comment

Originally posted by แชมป์ View Post
        แล้วคุนเล่นผ่านเเล้วยังละคับ ผมยังติดอยผู่เลย เคยเอาไปโพสเว็บอื่นเค้าบอกว่า
        ด่านนี้คงเป็นด่านที่ก่อนจะเข้าไปหาทหารคนน้้นมันจะมีภารกิจให้ไปข้าคนที่บ้านที่โดนระเบิดนะคับเราข้าคนในบ้านตายแล้วกราก็แบกศพเค้ากลับไปหาทหารคนนั้นเป็นอันผ่านคับ

ซึ่งผมก้อทำตามเเล้ว เเต่ยังไม่ผ่านอยู่ดีถ้ายังไงผ่านช่วย เอ็มมาหาหน่อยละกัน เมลล์ santitham.c@hotmail.com
        ผ่านแล้วอ่ะครับ ไปอุ้ม GR ที่นอนบาดเจ็บอยู่ในบ้านอ่ะครับ มาให้ GR สองคนที่ยืนอยู่ครับ

Comment

Originally posted by pencil View Post
          ต้องทำยังไงครับทำไมเขานั่งเฉยๆ
          ผมก้อติดด่านนี้นะคับแบบเดียวกันเลย ถ้าใครรู้ว่าจะต้องทำไง ยังไงก้อรบกวนช่วยบอกเเละก้อมี รูป ประกอบด้วยนะคับ
          ช่วยหน่อยนะคับ ติดนานเเล้ว

Comment

Originally posted by satanpig View Post
            ผ่านแล้วอ่ะครับ ไปอุ้ม GR ที่นอนบาดเจ็บอยู่ในบ้านอ่ะครับ มาให้ GR สองคนที่ยืนอยู่ครับ
            ของผมไม่ผ่านที่มีคนโพสรูปไว้ข้างบนนะครับ ยังไงช่วยโพสรูปขั้นตอนแต่ละขั้นตอนด้วยละกันนะ

Comment

Originally posted by แชมป์ View Post
              ผมก้อติดด่านนี้นะคับแบบเดียวกันเลย ถ้าใครรู้ว่าจะต้องทำไง ยังไงก้อรบกวนช่วยบอกเเละก้อมี รูป ประกอบด้วยนะคับ
              แบกศพทหาร มาให้เค้าครับ ผมก็ติดด่านนี้อยุ่นาน แต่พอเห็นคำว่า Steal ๆ อะไรนี้แหละ เลยลองแบกศพทหารมา ก็ผ่านครับ

แต่ตอนนี้ไปติดอยุ่ด่านนึง ทำไงก็ไม่ผ่านสักที

Comment

ถังน้ำมันไหนหว่า

ใช่ที่มีรถไฟแล่นมา กับวาง ระเบิด 2 จุด มั้ยคับ

ถ้าใช่นะ

1. วางระเบิดจุดแรก ตรงระหว่างถัง จุดที่สอง ตรงอะไรสักอย่างคล้ายๆระเบิด หรือวิทยุนี่ล่ะ ให้กะเวลา 10นาทีก็ได้ อย่าน้อยกว่า 4 นาที

2. วางเสร็จให้เข้าไปหลบในตึก(หน้าจุดระเบิดที่สอง) รอรถไฟมา

3. มี ทหาร ( ผบ. ศัตรู ) มาเอาเอกสาร พอมันเก็บเอกสารเสร็จมันจะวิ่งออกไป จังหวะนี้จัดการมัน ซะ

4. แค่นั้นล่ะ ที่เหลือก็วิ่งกลับมั้ง ลืม ไม่ก็ผ่านเลย

ทำแบบที่บอกแล้วมันไม่ผ่านยิงมันแล้วแพ้เลย มันมาตอนกลับล่ะยิงก็แพ้ บอกระเอียดทีครับ ด่านนี้เล่นไม่ผ่าน

Comment

บอกที

[QUOTE=genesisko;2252754]
                  Originally posted by supertenno View Post

ถังน้ำมันไหนหว่า

ใช่ที่มีรถไฟแล่นมา กับวาง ระเบิด 2 จุด มั้ยคับ

ถ้าใช่นะ

1. วางระเบิดจุดแรก ตรงระหว่างถัง จุดที่สอง ตรงอะไรสักอย่างคล้ายๆระเบิด หรือวิทยุนี่ล่ะ ให้กะเวลา 10นาทีก็ได้ อย่าน้อยกว่า 4 นาที

2. วางเสร็จให้เข้าไปหลบในตึก(หน้าจุดระเบิดที่สอง) รอรถไฟมา

3. มี ทหาร ( ผบ. ศัตรู ) มาเอาเอกสาร พอมันเก็บเอกสารเสร็จมันจะวิ่งออกไป จังหวะนี้จัดการมัน ซะ

4. แค่นั้นล่ะ ที่เหลือก็วิ่งกลับมั้ง ลืม ไม่ก็ผ่านเลย
                  บอกรายระเอียดกว่านี้ทีครับ ทำตามที่บอกแล้วไม่ผ่าน ยิงคนส่งสาร ตาย ก็แพ้ มันลงรถไฟแล้วไม่เห็นมีใครเอาเอกสารไปให้มันเลย หรือ ผมไปยิงตายหมด ยังไงบอกวิธีผ่านด่านนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณ

Comment

[QUOTE=antismart;2774563]
                    Originally posted by genesisko View Post

บอกรายระเอียดกว่านี้ทีครับ ทำตามที่บอกแล้วไม่ผ่าน ยิงคนส่งสาร ตาย ก็แพ้ มันลงรถไฟแล้วไม่เห็นมีใครเอาเอกสารไปให้มันเลย หรือ ผมไปยิงตายหมด ยังไงบอกวิธีผ่านด่านนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณ
                    กำ เก็บศพทหารด้วยคับตามทางเดิน น่ะ (เอาไปกองๆ หลังถังคู่ใหญ่ก็ได้ หรือที่มิดชิดไม่สามารถสังเกตได้)

พอเก็บแล้ว ก็วางระเบิด

วางเสร็จ รถไฟมา ใช่มะ

มันจะลงรถไฟมา 1 ตัว แล้วมันจะเดินเข้าตึก พอมันเปิดตู้เซฟเก็บเอกสาร แล้ว มุมบนจะขึ้น complete Object ไรเทือกนี้ละ

จากนั้นก็เป่าสมองมันเลย

คิดว่าคงเข้าใจนะคับ

Comment

มีคับคือผมไม่ผ่านด่านที่ชื่อว่า Extract THE Agent คือผมอยู่ตงภารกิจที่3นะคับไม่รู้ไห้ทำไร มันเป็นบ้านเเล้วเข้าไปก้อเจอเพื่อนเราเเต่เพื่อนก้อไม่เห็นคุยอะไรเลยช่วยหน่อยคับ
                      ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pencil อ่านข้อความ
                      ถ้าจะให้ชัวร์ กด Tab เอาภารกิจมาดูด้วยครับ ผมก็หลงๆลืมไปบ้าง

เท่าที่คิดออก เป็นห้องไต้ดินในบ้านรึเปล่าครับ จะมีทางออก 2 ทาง ถ้าใช่

ทางออกด้านไกล(ซ้าย) ใกล้ประตู จะมีรถถังพังๆ อยู่ ทางออกใกล้(ขวา) จะออกไปถนน

ให้เราไปทางออกไกล(ซ้าย) เดินไปทาง 13 นาฬิกา(หันหน้าออกไปทางประตู) วิ่งไปจะเป็นถนนใหญ่

ให้สังเกต ตึกแรก ห้องแรกๆ ไม่1 ก็ 2 จะมี ผู้บัญชาการฝ่ายศัตรูอยู่ เก็บมันซะ แล้วแบกกลับไปหาเพื่อนเรา

แค่นี้ก็ผ่านครับ (ระวัง ก่อนเข้าบ้าน จะมีทหาร 1-2 คน อยู่บนตึก ตรงหน้าต่างชั้น2)

หวังว่าคงใช่นะครับ

ผมมะค่อยมีเวลาน่ะครับ ยังไง ส่งเมลล์ ไปได้น่ะครับที่ genesisko@hotmail.com นะครับ

Comment

Originally posted by pencil View Post
                        ยังไม่ผ่านเลยระเบิดรถถังไม่ได้เลยไปไหนไม่ได้อิอิ
                        อย่าบอกนะว่า รถถัง ด่านแรก อ่ะ

Comment

Originally posted by ทำไงอ่ะคับ View Post
                          ประมาณด่าน5มังคับตอนที่มาคุยกันเพื่อนในถึงแล้วให้ไปฆ่าอีกกลุ่มเสร็จแล้วกลับมาหาอีกอ่านคำสั่งให้พานี้แล้วเพื่อนไม่ยอมตามมาอ่ะคับทำไงช่วยทีคับขอบคุณคับ
                          จนปัญญาครับ ต้องขอรายละเอียดของด่านมากกว่านี้ครับ

ลงรูปมาเลยยิ่งดีครับ รูป Tab ภารกิจด้วยยิ่งดีไปใหญ่ ครับ

Comment

คุณgenesisko ขอบคุณมากครับ แล้วมีอีกด่าน ที่ต่อจากระเบิดถังน้ำมันไป1-2ด่านี้ล่ะนะครับ ที่ จะมีรถของพวกทหารมันมาจอด 2-3คน(มีทีมมันในรถด้วย) จอดซักพัก ก็แพ้ พอยิงรถระเบิด ซะพักก็แพ้ ต้องทำยังไงก่อนหลังบอกด้วยครับ ขอบคุณด้วยที่บอก อันข้างบน

Comment

Originally posted by antismart View Post
                              คุณgenesisko ขอบคุณมากครับ แล้วมีอีกด่าน ที่ต่อจากระเบิดถังน้ำมันไป1-2ด่านี้ล่ะนะครับ ที่ จะมีรถของพวกทหารมันมาจอด 2-3คน(มีทีมมันในรถด้วย) จอดซักพัก ก็แพ้ พอยิงรถระเบิด ซะพักก็แพ้ ต้องทำยังไงก่อนหลังบอกด้วยครับ ขอบคุณด้วยที่บอก อันข้างบน
                              ถ้าเป็นแบบที่คุณว่ามา ผมพอจะนึกได้ด่านนึง อ่ะ

ฉากนี้เราจะเกิดตรงลานกว้าง จะมีทหารอยู่ไกล ทาง 10 นาฬิกา นะครับใช่ป่าวหว่า

ยังไงเราต้องสอยมัน 2 ตัวก่อนแน่ๆ ระวังอย่าให้มัน วิ่งไปบอกพวกนะ แพ้ชัวร์

หลังจากเก็บมันแล้ว ก็เลือกทางไป ทางแรกคือตรงไป ทางที่สองเข้าซอยด้านซ้าย (เข้าซอยดีกว่า เพราะมันมีปืนใหม่ให้เราอ่ะ ไกลกว่าเดิมด้วย)

ทะลุออกมา ถึงรถนะครับ ไม่สารธยายมากละ คุณไม่ผ่านตรงนี้ใช่มั้ยครับ ทั้งๆ ที่เก็บมันหมดแล้ว

คือ มันจะมีหัวหน้าหน่วยคุมรถวิ่งมา จาก บ้านหลังด้านซ้าย(เอาหัวรถเป็นหลักนะครับ ผมจำทิศไม่ได้อ่ะ)

เราหมอบอยู่ตรงรถที่ระเบิดไปแล้วก็ได้ พอมันวิ่งมาก็ เก็บมันเลย อย่าให้มันได้ทัน วอ บอกอีกกลุ่มที่จะมา

พอเก็บมันได้แล้ว อีก 2-3 นาที อีกกลุ่มก็จะมา เราเอา ทุ่นระเบิดไปดักตรงทาง ก็เรียบร้อย

[ ระวัง สไน ตรงอาคารคล้ายๆ วิหารรึโบสถ์ด้วยครับ มันจะอยู่ตรงหลังคา ทางที่ดีเก็บมันก่อนที่จะระเบิดรถคันแรกครับ]

เสร็จแล้วก็วิ่งไปที่ซอยที่ได้ปืนมา ก็ผ่านครับ

ถ้าไม่ใช่ด่านนี้ยังไง ก็ขอโทษด้วยนะครับ

จะให้ดีเซฟฉากในเกม และ ภารกิจ มาด้วยก็ดีครับ

ปล.ชอบเจ้าทหาร 2 ตัว แรก อ่ะ ทำ Silent Kill มันส์ดี

Comment

เกมส์นี้เงียบเหงาเนาะ

มันมีภาค 2 มั้ยอ่ะ ใครรู้บ้าง

Comment

Working...
                                X