Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีทําให้ USB Flash Drive Boot เข้าDosง่ายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• goog goog

Comment

• ถ้าผมจะใช้HDDเป็นตัวBootนี่ต้องทำแบบเดียวกันกับusb HDDหรือเปล่าครับ

Comment

• ดันๆๆ

Comment

• ผมลองทั้งวันละมันไม่ได้อะครับ
          ตั้ง bios บูต Flash Drive แล้วนะ
          พอรัน มันก็ เป็น ตัว J แล้วก้อ Cursor กระพิบๆๆ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
          วอนผู้รู้แก้ไขทีคับ

Comment

• ผมใช้บอร์ด ASROCK อะคับ

Comment

• ผมหาโปรแกรม อัพ ไบออส ให้บู๊ตจาก USB

Comment

• Originally posted by tomminho View Post
                ถ้าผมจะใช้HDDเป็นตัวBootนี่ต้องทำแบบเดียวกันกับusb HDDหรือเปล่าครับ
                น่าจะได้นะครับ (แต่ยังไม่เคยลอง คือพื้นที่มันเยอะเกินอาจจะฟร์อแมตไม่ผ่าน) ลองดูละกันผมไม่เคยทำ เพราะใช้แฟร์ชไดร์ 8 G บางทีก็ฟร์อแมตไม่ได้ ต้องทำซ้ำหลายครั้ง ถึงจะทำได้

Originally posted by infancy View Post
                ผมใช้บอร์ด ASROCK อะคับ
                ลองอย่าใช้คีย์ลัดลองดูครับ คือเข้า Bios แล้วตั้งค่าใช้ Boot From HD USB (คือผมก็ไม่เคยลองยี่ห้อนี้น่ะ) หรือเหมือน M/B Gigabyte ใช้ตั้งค่าให้ Firt Boot From USB HD ไม่ได้เหมือนกันแต่ ให้เข้าแถวแรกเลย แล้วเมนบอร์ดจะมองเห็น USB แล้วใช้เครื่องหมาย + (บวก)เลื่อนให้ USB ขึ้นไปอยู่แถวบนสุด กด F 10 ออกมาเมื่อบูตก็จะเข้าเมนูหลักเลย เมนบอร์ดแต่ละยี่ห้อก็ไม่เหมือนกันด้วยสิ

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• ช่วยสอนที่บูตวินโว์ทีครับอยากเป้นจังกับเเผ่นก็ได้หรีอเเฟลตไดร เเนะนำที่ครับมีรูปประกอบด้วยยิ่งดีครับจะได้เป้นไว

Comment

• ช่วยสอนที่บูตวินโว์ทีครับอยากเป้นจังกับเเผ่นก็ได้หรีอเเฟลตไดร เเนะนำที่ครับมีรูปประกอบด้วยยิ่งดีครับจะได้เป้นไว

Comment

• ช่วยบอกวิธีเอาวินโดวืบูตเข้าเเฟลพไดรืที่สิครับอยากทำเป้นมานานเเล้วยังม่เข้าใจครับมีรูปด้วยดีครับทำไม่ได้ครับ
                        บอกตั้งเเต่ขั้นตอนเเรกเลยนะครับ

Comment

• Originally posted by ko_roj View Post
                          ช่วยบอกวิธีเอาวินโดวืบูตเข้าเเฟลพไดรืที่สิครับอยากทำเป้นมานานเเล้วยังม่เข้าใจครับมีรูปด้วยดีครับทำไม่ได้ครับ
                          บอกตั้งเเต่ขั้นตอนเเรกเลยนะครับ
                          อยากบอกนะถ้าทำเป็นแต่ไม่เข้าใจคำถามอ่ะ เพราะ กระทู้นี้บอกวิธี Boot From Flash Drive จะทำแผ่น เหมือนที่ท่านว่ากรูณาเขียนให้ละเอียดจะดีสำหรับคนที่รู้และพร้อมที่จะตอบท่านด้วย
                          ช่วยสอนที่บูตวินโว์ทีครับอยากเป้นจังกับเเผ่นก็ได้หรีอเเฟลตไดร เเนะนำที่ครับมีรูปประกอบด้วยยิ่งดีครับจะได้เป้นไว
                          ไม่เข้าใจเล่ยถ้าทำแผ่น บูต วินโดว ก็แผ่นที่เป็นวินโดว ส่วนมากจะบูตได้อยู่แล้วนิ

Comment

• หมายถึงเราจะเอาไฟล์วินโดว์ใส่ในเเฟลตไดรืเพี่อให้มันบูตเเทนฃีดีดรอมอย่างไรครับ

Comment

• อย่างนี้ได้ไหม ลงวินโดวโดยใช้ Flash Drive

อีกทางเลือกหนึ่ง จับ Windows xp มายัดใส่ Toshiba Flash Drive กันนะตัว
                              เครติด: varietypc.net

Comment

• ใช้กับเมมโมรี่การ์ดได้ป่าวครับพี ขอบใจทีให้ความรู้ประใจดีครับ

Comment

Working...
                                X