Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีทําให้ USB Flash Drive Boot เข้าDosง่ายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• thank

Comment

• ขอบคุณมากๆคับ จะลองไปใช้ดู

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• ขอบคุณครับแต่ผมจะเอาไอ้hiren 95 ใส่ลงไปได้ไงให้มันบูต เปงเมนู hiren ผมจับมันใส่ไปลองบูตดูมันไม่ขึ้น ขึ้นมาเป็น dos คือพิม ghost เข้าไปใช้ได้แต่โกสอย่างเดียวอะอยากให้มัน บูท ขึ้นมาเปงเมนูhiren แบบใส่แผ่นเลยอะคับทำไง

Comment

• สุดยอดเลยครับ

Comment

• Originally posted by Xcariber View Post
              ขอบคุณครับแต่ผมจะเอาไอ้hiren 95 ใส่ลงไปได้ไงให้มันบูต เปงเมนู hiren ผมจับมันใส่ไปลองบูตดูมันไม่ขึ้น ขึ้นมาเป็น dos คือพิม ghost เข้าไปใช้ได้แต่โกสอย่างเดียวอะอยากให้มัน บูท ขึ้นมาเปงเมนูhiren แบบใส่แผ่นเลยอะคับทำไง
              วิธีแตกไฟล์อยู่เม้นก่อนหน้านี้นิดหนื่ง(ไม่อธิบายนะ) คือฟร์อแมตแล้ว(แนะนำให้ใช้ไฟล์ที่ จขกท.ทำไว้นะผมลองทำแล้วที่แตกจาก Hiren มานะบางทีก็ได้บางทีก็ไม่เข้า Dos) เสร็จแล้วก็ก๊อปปี้ ไฟล์ Boot จากโฟร์เดอร์ ที่ท่านโหลดมาแล้วเก็บไว้ มาวางที่ แฟรชไดร์ ไม่เอา ไฟล์ Jo นะ แล้วก็ ก๊อปไฟล์ Hiren (ที่แตกมาแล้วนะ) มาวางในแฟรชไดร์อีก (ในกรณีนี้ไม่ต้องก๊อปไฟร์ Ghost.exe มานะ) ทำอย่างนี้ก็จะเข้าเมนู Hiren เลยครับ และทำได้เหมือน CD ทุกอย่าง และอีกอย่างหากท่านไม่ได้มีเครื่อง CD DVD Rom ละก็เวลาเข้าเมนูแล้วหากหน้าต่างอะไรออกมา (ส่วนมากก็ yes/no) ก็กด Enter เลยจะไม่รอนานครับ หากไม่กดจะรอนานบางท่านอาจนึกว่า แฮงค์ด้วยซ้ำ ขอให้สนุกครับ

Comment

• award biosมันคีออไรครับความหมาย

Comment

• ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• เจ๋งเป้ง

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• หามานานแหละ

ขอบคุณคับ

Comment

• เจ๋งสุด ๆ เลยคร๊าฟ ขอบคุณมาก ๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• thank ค้าบ เจ๋งๆ

Comment

• ยังไม่ลอง แต่ก้อ สุดยอดเลย

Comment

• เยี่ยมมาก ๆเลยครับ

Comment

Working...
                                X