Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีทําให้ USB Flash Drive Boot เข้าDosง่ายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณคับ
    แต่ของผมทำไมมันมองไม่เห็น HD ก็ไม่รู้

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• แหล่มๆๆ

Comment

• ขอบคุณมากเลยยคับ ใช้ประโยช์นได้มากเลยคับ

Comment

• ขอบคุงมากมายเลยครับ ท่านคับ

Comment

• เข้าเมนูBootได้แล้วแต่ใช้ไม่ได้

Originally posted by hunu View Post
                  วิธีจับ Hiren's Boot ยัดใส่ USB Flash Drive เพื่อให้ใช้ประโยชน์ได้หลากหลายขึ้น (ขออภัยสำหรับท่านที่รู้แล้วนะครับ) ทำตามลิ้งค์นี้ได้เลยครับ

จับ Hiren's Boot ยัดใส่ USB Flash Drive
                  พอดีผมใส่เจ้าHiren's Boot 9.4ที่พี่แนะนำแล้วและสามารถบูธเข้าเมนูได้แล้วแต่พอเลีอกเมนูจะใช้
                  งานกลับขึ้นข้อความนี้คับ
                  XCDROM.SYS Loading Failed

VIDE-CDD.SYS Loading Failed

TSHCDDRV.SYS Loading Failed เป็นต้น ผมก็ทำตามที่พีบอกทุกอย่างแล้วก็เอาโฟลเดอร์
                  Boot cd ใส่แล้วด้วย มีรูปครับ

มีอะไรผิดพลาดรึป้าวแต่ตอนผมบูธให้โกสอย่างเดียวสามารถทำได้
                  คับ

Comment

• มีประโยชน์ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by worawoot_seng View Post
                      พอดีผมใส่เจ้าHiren's Boot 9.4ที่พี่แนะนำแล้วและสามารถบูธเข้าเมนูได้แล้วแต่พอเลีอกเมนูจะใช้
                      งานกลับขึ้นข้อความนี้คับ
                      XCDROM.SYS Loading Failed

VIDE-CDD.SYS Loading Failed

TSHCDDRV.SYS Loading Failed เป็นต้น ผมก็ทำตามที่พีบอกทุกอย่างแล้วก็เอาโฟลเดอร์
                      Boot cd ใส่แล้วด้วย มีรูปครับ

มีอะไรผิดพลาดรึป้าวแต่ตอนผมบูธให้โกสอย่างเดียวสามารถทำได้
                      คับ
                      เครื่องมันถามหา CD ROM นะครับ กด Enter เลยหากอยากให้มันเร็ว (หน้าต่างอะไรออกมาก็ช่าง) หากรอให้มันหาเองจะช้า (ตัวหนังสือสีแดงน่ะ) ไม่ผิดปกติครับ ทำได้หลายอย่างด้วย แบ่ง พาสติชั่นก็ได้ ใช้ เมจิกโปร

Comment

• Originally posted by hunu View Post
                        เครื่องมันถามหา CD ROM นะครับ กด Enter เลยหากอยากให้มันเร็ว (หน้าต่างอะไรออกมาก็ช่าง) หากรอให้มันหาเองจะช้า (ตัวหนังสือสีแดงน่ะ) ไม่ผิดปกติครับ ทำได้หลายอย่างด้วย แบ่ง พาสติชั่นก็ได้ ใช้ เมจิกโปร
                        ขอบคุนมากคับทำได้แล้วแต่กว่าจะเข้ามันช้ามากจนคิดว่ามันแฮงค์ไปแล้วถ้าผมไม่โพสถามพี่ แต่พี่มี
                        วิธีทำให้มันใช้งานได้เร็วไหมคับ เพราะผมก็กดเร็วๆอย่างที่พี่บอกแล้วแต่ผมว่ามันนานกว่าจะใช้งานแต่
                        ละเมนูได้คับ

Comment

• มันจะถามหาแค่ครั้งแรกเองนี่ครับ หากว่าแบ่งพาสเสร็จจะเข้าไปโกส ก็ออกจากโปรแกรมเมจิกโปร เสร็จแล้วจะมีตัวหนังสือ สีเขียว (dos) ใส่ m เพื่อเข้าเมนูหลักครับ ก็จะกลับไปที่เมนูแรกแล้ว หากมี CD ROM จะเร็วเพราะ DOS จะถามหาแต่เราไม่ใช้นี่ ถ้าจะให้เร็วหน้าต่างที่ขึ้นว่า yes no ขึ้นมาก็กด Enter คับ เร็วและไม่รอโหลดจาก CD ROM

Comment

• thk...

Comment

• ทำแล้วไมไม่เข้าdos อ่ะคับ

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X