Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไวรัส "สารจากพระเจ้า" เซงเจงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mob_x_remix
    replied
    เมื่อ จัดการโชว์ไฟล์ของระบบ ออก แล้วก็ต้อง ลบตัวไวรัสออก อยู่ใน แฮนดรี้ไดวร์ ก็จะเห็นไฟล์ หลักๆ คือ toy.exe แล้วก็ autorun เมื่อลงกดเข้าไปดู จะอยู่ในรูปคำสั่งที่บอกว่าให้ Run File toy.exe ดังนั้น จัดการลบทิ้งก่อง (ลบ2 ตัวนี้) แล้วก็ ดึงออก ( วิธีที่ค่อนข้างทารุณแต่ผมก็ทำในกรณี แบบนี้ 555+)

Leave a comment:

replied
    Originally posted by mob_x_remix View Post
    จากนั้นก็ ต้องปิดระบบที่ซ่อนไฟล์ ระบบ เพื่อจะได้หา

( Anti Virus บ้านผมมันโง่ ไวรัสแค่นี้ก็หาไม่เจอ 555+ )

ให้เลือก Show Hiden File กับ Hide Protect OS (เอาเครื่องหมายถูกออก)

เอ่อ ว่าแต่ไปเมนูไหนล่ะ
    ก็ Tool>>Folder Option>> View ขอรับ
    เปิดหน้าต่าง my com หรือหน้าต่าง อื่นๆ ก็ได้นะคับ ก็จะมี Menu Bar ให้ เลือกอยู่ (ผมว่า ท่านคงไม่งง)

replied
    จากนั้นก็ ต้องปิดระบบที่ซ่อนไฟล์ ระบบ เพื่อจะได้หา

( Anti Virus บ้านผมมันโง่ ไวรัสแค่นี้ก็หาไม่เจอ 555+ )

ให้เลือก Show Hiden File กับ Hide Protect OS (เอาเครื่องหมายถูกออก)

เอ่อ ว่าแต่ไปเมนูไหนล่ะ
    ก็ Tool>>Folder Option>> View ขอรับ

replied
    แหะๆ มีที่ไหนล่ะ mslogon กับ systemnt แล้วประมวลผมในชื่อ ของเครื่องผมอีก

End process ทิ้งโล้ด

replied
    หลายคน อาจจะโดน หรือ อาจจะรู้แล้ว ก็ไม่เป็นไร (จะบอกเพื่อ???)
    ก็ต้องหาสิ่งแปลกปลอม ที่กำลังประมวลผล ก่องอันดับแรก

• ไวรัส "สารจากพระเจ้า" เซงเจงๆ

เช้านี้กำลัง นอน แซบๆ อยู่บนเตียง ก็ต้องโดนปลุก เพราะ เมียพ่อ เล่นเอาสารจากพระเจ้ามาติดเครื่อง!

เหอะๆ ต้องถามว่าผมรู้ได้งัย ก็ เพราะว่า ถอดแฮนดรี้ไดวร์ ไม่ได้
    เอาล่ะ เมื่อโดนแล้วก็ต้องแก้ ๆๆๆๆ
Working...
X