Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไวรัส "สารจากพระเจ้า" เซงเจงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• pingpui
    replied
    thanks

Leave a comment:

• xclamator
    replied
    พักนี้ไวรัสที่มากับ flash drive ระบาดเยอะนะเนี่ย

• physicsman
    replied
    555 ว่าแล้วเชียว มันยอดมาก ซื้อคอม 50000 แต่ใช้ 2000 คุ้มไหมครับ ประสิทธิภาพอยู่ที่การใช้งานครับ

• lazorous
    replied
    ถือว่าสุดยอดครับ เพิ่งเจอของเพื่อนเมื่อวานนี้เอง รู้งี้ไม่น่า format ดอกครับ มาอ่านอันนี้เอาดีกั่วอะ

• O-Man
    replied
    ประสบกรรมจริง ผ่านจอ หึ หึ

• guru
    replied
    หุ...หุ ไม่เคยโดนครับ

• mob_x_remix
    replied
    ขอบคุณครับ ผมจะได้เอาไปใช้ใน มข อิอิ

• Ultrazero
    replied
    ลองตัวนี้ดูนะครับ อาจารย์ผมแกเขียนให้แก้ได้ทั้งภาษาจีน, Flashy,clipVDO เลยครับลองเอาไปใช้ดูhttp://www.upfile.us/stores/flashy_vdo_chineese.vbs

replied
    desktop คือไฟล์ของระบบ ไม่ลบทิ้งนะครับ

แค่นี้ ก็จัดการมันได้แล้ว

(มีอยู่ช่วงที่ระบาดใน มข. ผมล่ะคนนึงที่ไล่ตามแก้ให้กับเพื่อนฝูง เล่นเอาเหนื่อยไม่เบาแต่ก็เต็มใจครับ เพื่อนสาวๆทั้งนั้น)

replied
    ลบมันซะ (Shift+delete

replied
    อ่ออยู่นี้เอง จัดการเลย (ว่าแต่จะเข้าถึงตัวมันยังงัยหว่า)
    - ให้ไปที่ Start>>>Run>>> พิมพ์ตามที่อยู่นี้เลย( ในที่นี้ AMD คือชื่อผม ชื่อคุณเป็นชื่ออะไรให้เปลี่ยนไปตามนั้น ที่เหลือ เหมือนเดิม
    - ให้พิมพ์ถึงแค่ Startup เท่านั้น หากพิมพ์ชื่อไวรัส เครื่องจะโดนมิใช่น้อย

replied
    แล้ว อีกไฟล์ล่ะ อยู่หนายหง่า

replied
    เจอแระ 1 ไฟล์ ( หลังจากที่ end process ทำให้กดลบได้เลย ) ให้ลบโดยกด Shift+delete เลยครับ

replied
    Virus ส่วนใหญ่ มักจะบุกไฟล์ สำคัญๆ ของระบบ ดังนั้น ที่ที่มันควรจะอยู่ ต้อง System32

replied
    ทีนี้ มาเอาไวรัสที่อยู่ในเครื่องออก เต๊อะ
    เอ่แล้วมันอยู่หนายง่า

Working...
X