Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมไหนฟัง mp3 เสียงดีสุดหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อันไหนดีไม่ทราบเหมือนกันครับ
    แต่ส่วนตัวใช้ iTunes เพราะต้องต่อกะ iPod
    และชินกับการจัดไฟล์ของ iTunes
    และชอบเสียงของ iTunes ที่สุดครับ

Comment

winamp ชอบใช้กับเครื่องที่ office เพราะ เอาแค่มีเสียงแก้เซ็ง

jet ใช้ที่ห้อง เสียงออก 5.1 และก็ใสดี ชอบ

บางอารมณ์ อยากฟังโล่งๆแบบ 2.0 ก็ winamp ครับ ฟังแล้วโล่งหูกว่า jet

Comment

..

แล้วแต่คนชอบนะครับ แต่ผมใช้ iTunes อยู่ครับ ก็ดี

Comment

แนะนำ Jet Audio มากก่า โห๊ะๆ

แต่ว่าใช้ WMP หนะคับ ง่ายดี ไม่กินทรัพยากรมากมาย

EQ และสังเคราะห์ต่างๆ ไม่แนะนำที่โปรแกรมครับ ไปสังเคราะห์เอาที่ Sound Card ดีกว่า

ถ้า Sound on board. นั่นก้ออีกเรื่องคับที่อาจจะต้องพึ่ง Plug-In

แต่ของผมไม่ได้สังเคราะห์มันมากหรอก Sound card มันห่วยอะ(มันก็ไม่ได้ห่วยหรอกผมห่วยเอง)
          สนองความต้องการไม่ได้ 555+ (จะต้องการไปถึงหน้าย มันคือคอมฯ น้าโว้ย T^T)
          -((2บรรทัดด้านบนอย่าอ่านมากคับ เดี๋ยวเพี้ยน))-

ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจด้วยหละคับว่าชอบของครัย

Music Match ก็น่าเล่นดีนะคับ มีความรู้สึกได้ Feel พวก เครื่องเสียงดีๆ แพงๆ ที่ไม่ต้องมาปรับอะไรเลย 555+
          (ไอพวกที่มีแต่ปุ่มเปิด/ปิด กับ เพิ่มลดเสียง ประมาณนั้น----- ซะอย่างงั้นเลย)
          -((บรรทัดนี้ก้ออ่านมากไม่ดี เพี้ยนเข้าไปใหญ่)

ปล. DFX ทุกรุ่น 3D มิติเพี้ยนๆคับ >.<" ฟังเดิมๆ โอแระ ม่ายก้อเล่นเปง 5.1 ไปเรย ตึ๊บกว่า ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับความต้องการ+ความพอใจของผู้ฟังด้วยแหละคับ
          Last edited by NICKKIEZ; 17 Jul 2007, 13:56:10.

Comment

วินโมเดียเพลเยอร์11 55+

Comment

ต้องลองใช้หลายๆตัวดูครับ ว่าชอบเสียงของโปรแกรมไหนครับ ลองๆกันดูนะครับ

Comment

ผมใช้ MediaPlayer ผมว่าแล้วแต่คนฟังอ่ะ โปรแกรมไหนก็ดีเหมือนกันแหละถ้าปรับ Equalizer ให้เข้าตามที่เราชอบ แล้วก็การจัดว่างลำโพงด้วยนะส่งผลต่อการฟัง ลำโพงเป็นแสนจัดลำโพงไม่เป็นเสียงมันก็ออกมางั้นแหละ

Comment

ผมว่าขึ้นอยู่กับความชอบ ส่วนตัวของแต่ละคนมากกว่า บ้างก็ winamp jetaudio itune
                  ในส่วนปัจจัยอื่นๆก็ ไฟล์ที่ใช้เล่นว่า คุณภาพขนาดไหน และที่สำคัญที่สุดคือ ลำโพง
                  ที่จะเป็นตัวถ่ายถอดให้เราฟัง ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับวัสดุในการวางของลำโพงตำแหน่งการวาง
                  ตำแหน่งของผู้ฟัง นาๆจิตตังครับเรื่องนี้
                  ส่วนตัวผมใช้
                  program itune creative mediasource
                  sound X-fi extreme music
                  speaker creative inspire T3030 + P380
                  ตำแหน่งเป็น 4.2 ซํฟ 2ตัว บน ล่าง ส่วนตัวอื่นๆวางในตำแหน่ง 4 เหลี่ยม จตุรัส

Comment

ดีครับ ได้ความรู้กระทู้นี้

Comment

ตอนนี้ผมใช้ Cyberlink PowerDVD6 Deluxe แล้วเปิดฟังก์ชัน DVS (Dolby Virtual Speaker) ครับ

Comment

ฟังเพลงต้อง jet audio ครับแน่นอน ชอบเพราะลูกเล่นที่ใส่เนื้อเพลงได้ เปิดเพลงแล้วดูเนื้อเพลงได้ หรือว่าใส่เป็นรูปก็ได้ ชอบๆ จิงๆ

ไม่รู้ว่า winamp ทำได้รึป่าว

ดูหนังดู power DVD เพราะว่าตอนเรากรอ แผ่นมันกรอได้ล่ะเอียดดี (เค้าเรียกว่า กรอ อ่ะป่าวอิอิ)

Comment

ผมใช้ตัวนี้ครับชอบตรงที่แปลงได้หลากดีมีตัวเลือกและรายละเอียดเยอะครับ
                          http://www.apple.com/itunes/download/
                          Last edited by boonx22; 30 Jul 2007, 20:01:51.

Comment

ผมใช้ Power DVD 7 คับ แจ่มมั่กๆ ใช้ SRS แล้วก็เปิด EQ

Comment

Foobar2000 สิครับ

Comment

jet สีทอง ผ่องอำไพ

Comment

Working...
                                X