Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมไหนฟัง mp3 เสียงดีสุดหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• iTunes ครับ

Comment

• ชอบ Windows Media Player 12 บน Windows 7 64bit ครับ

เสียงมีมิติมากๆครับ ประทับใจมากๆๆ ปกติจะใช้ WMP เปิดเพลงน้อยมากๆๆ

แต่พอได้ลองฟัง WMP 12 บน Win7 64bit ครั้งแรกก็ประทับใจเลยครับ เสียงดีมาก มีมิติดี

(เครื่องนี้ผมใช้การ์ดเสียงของ ALESIS iMultiMix 8 USB ครับ)

เลยไม่ลง Winamp กับ Steinberg MyMP3Pro 5

ตัดเรื่อง EQ ออก เพราะไม่ชอบปรับ EQ ครับ

มันรู้สึกไม่ได้ Sounds แท้ๆจากเพลงต้นฉบับ (ปกติจะไม่ค่อยปรับ EQ เวลาฟังเพลง เพราะเสียงมันจะหลอกเราครับ)

แต่ถ้าบน XP ผมใช้ Steinberg MyMP3Pro 5 ครับ เสียงดีเหมือนกันครับ ลองหามาใช้ดูครับ

(เครื่องนี้เป็น Laptop ครับผมใช้การ์ดเสียง Focusrite Saffire ครับ)

Comment

• อ่อ อีกอย่างนึงน่ะครับ Steinberg MyMP3Pro 5 ยังสามารถใส่ VSTpluins ที่เรามีได้ด้วยครับ

ข้อเสียก็คือ ก็คือไม่ Support ภาษาไทยครับ แต่ก็เล่นได้ครับ แต่ List จะเป็นภาษาต่างดาวครับ

Comment

• ชอบส่วนตัวนะครับ

ชอบเสียงแบบโปแกรม AIMP3

Comment

• กำ..ขุดมาทำ..ม๊ายย...

Comment

• 555+

Comment

Working...
              X