Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista หลบไป !!!! Windows Se7en กำลังจะมาาาาา ...มันเป็นอะไรที่เหนือกว่า OS ทั่วไปหรือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 5-zigen View Post
    ddr7 - -" ไม่ต้องขายบ้านซื้อเลยหรอคับ 128mb บัส 33333 ราคาเริ่มที่2.7ล้าน 555+
    อย่างงี้ต้องดาวน์แล้วผ่อนเอาอ่ะดิครับ.. หุๆ เย้ย~ แรมนะครับ ไม่ใช่รถ

เอาเป็นว่าของอย่างงี้ต้องรอกันดูต่อไปครับ ว่าจะออกมาแจ่มแค่ไหน

Comment

ไหนพี่ทั่น microsoft ตอนแรกบอกว่า windows ตัวใหม่ต่อจาก vista จะกลายเป็น 64 bit เต็มรูปแบบ ไงครับ?

แล้วถ้ามันอีก 5 ปี ผมว่ายุคนั้นน่าจะกลายเป็นยุค 64 bit หมดละนะ เพราะ 32 bit มันใช้กันมานานแล้ว และไม่รองรับความเร็วของ hardware ในอนาคตได้ดีเท่า 64 bit ซักเท่าไหร่ แม้ว่า driver ต่างๆในตอนนี้ จะถูกเขียนขึ้นมาสำหรับ 32 bit ก็ตาม

Comment

ไม่ต้องรีบคับ รอใช้วิสต้ากานดีกว่า

Comment

หน้าตาสวย ช่ายว่าข้างในจะสมบูรณ์นะ มันต้องค่อยๆ อัพเกรด อิอิ

Comment

กำลังหาข้อมูลทำรายงานเกี่ยวกับ วินโดว์ 7 ครับ ช่วยแนะนำแหล่งข้อมูลหน่อยครับ
            ขอบคุณครับ
            Last edited by koranekung; 1 Jan 2008, 13:03:19. Reason: เพิ่มเติม

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
              เข้าคอนเซปต์พี่เจ เจตรินเลย
              สวรรค์ชั้น 7
              ไม่งั้นก็ CP seven eleven

ผมว่า มานจะเหมือน นักร้อง ที่ชื่อ se7en มากกว่าอ่ะ เขียนเหมือนกานเลย555+
              ปีไหม่นี้ก็ออก บั้ม ภาษา อังกิดแว้ว รอฟังมาเป็นชาติล่ะ อย่าเลื่อนอีกเลย-*-

รอคนเก่งๆๆ ทำธีม แบบนี้ออกมา เอิ๊กๆๆ
              Last edited by jusdevil; 1 Jan 2008, 18:36:29.

Comment

รอดูต่อไป

สวยจริงๆ น่าใช้

Comment

ชะตากรรมของ win vistra คือ win ME นี่เอง

Comment

CPU : P3 1Ghz.
                    Ram : 512Mb.

ลง Windows 7 ได้ป่ะครับ

อยากรู้จริงๆ

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                      กว่าSeVeN (11) จะออก Vista ก็คงเสถียรแล้วหล่ะ
                      ก็คงเหมือนกับ XP ตอนนี้ ที่มี Vista เข้ามาแทน

Win2000 มันอยู่ในช่วงของ WinME
                      Win2003 มันอยู่ในช่วงของ WinXP

WinNT มันอยู่ในช่วงของ Win9x

ตามที่เข้าใจคือมันคู่ขนานกันมา ตามที่ Drunk บอกแบ่งเป็น Generation
                      ซึ่งในยุคของVista ก็จะมี Win2008 มาคู่ขนานกันอยู่
                      นั่นแหละครับตรงใจผมเลยครับ อิอิอิ

Originally posted by Takumigrit View Post
                      why called Windows 7:
                      1. It’s going to take seven years to finish
                      2. It will be the 7th version of windows (Vista is no.6)
                      3. 7 as a lucky number and big release (I though 13 is a lucky number too)
                      4. Some one also said like this Windows Se7en.. it’s so funny!

By: http://www.elitezoom.com/windows-7-n...f-windows.html
                      แสดงว่าผมก็เข้าใจถูกเหมือนกัน มันยุคที่ 7 ของ Windows แล้วฮิ

Comment

แปลอังกฤษมะออก

Comment

ผมคงเป็นสาวก XP ไปอีกนาน

Comment

แหล่มดีจัง ฮิๆ
                            ว่าแต่ สเปคเครื่องล่ะ ????

Comment

Vista ผมยังมะเคยเล่นเลย ออกเวอร์ชั่นใหม่มาอีกแระ อิอิ
                              ตกยุคแล้วเรา อิอิ

Comment

Originally posted by Dark Avenger MX View Post
                                ชะตากรรมของ win vistra คือ win ME นี่เอง
                                คิดอย่างงี้เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                                X