Announcement

Collapse
No announcement yet.

office 2003 กับ 2007 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่รู้ครับ...ผมใช้OpenOffice

Comment

Originally posted by DeathCross-I View Post
      ผมใช้2007อยู่ครับใช้ดีไม่มีปัญหา
      ง่ะทำให้เมนูมันย่อแบบนั้นยังไงอะครับ

ตอนนี้ผมก็ใช้มันทั้ง 2 เวอร์ชั่นเลยถ้าพ่อแม่ทำงานก็ชินกับ 2003 ก็ใช้ไป (2007 ก็ใช้ได้)

แต่ผมชอบความสวย + กับการทำงานที่ดีขึ้น ตัดคำ กรอบ แสดงผลทันทีที่เลือก (ยังไม่ได้คลิก)

ของ 2007 ง่ะ

ปล.OpenOffice คือไรหรอมะเคยใช้

ใช่โปรแกรมของเว็บ http://www.openoffice.org/ มะ

Comment

Office 2007 ใช้ง่ายครับ เครื่องมือเยอะ ภาษาไทยดีเยี่ยมครับ สามารถเปลี่ยนสระได้โดยไม่ต้องลบตัวเก่า พิมพ์ทับไปเลยมันก็แก้เปลี่ยนให้แล้ว ชอบมาก

Offece 2003 ตัวหนังสือเวลาพิมพ์มันเล็กกว่าชาวบ้านเลยครับ ทำงานเสียหมดเลย เพราะว่าตัวหนังสือไม่เท่าชาวบ้าน

Comment

ใช้ไปเถอะครับให้ชินซักพักเขาก็ใช้2007หมดแหละ

Comment

Working...
          X