Announcement

Collapse
No announcement yet.

office 2003 กับ 2007 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้2007 สวยใช้งานง่ายสำหรับผมคนอื่นมะรู้ แต่ถ้าไม่แรงก็อย่าลงเลยครับมันจะทำให้เราหงุดหงิดๆ

Comment

Power point 2007 น่าเล่นมากครับ ทำงานพรีเซนต์หรูดี

Comment

ผมลงใช้ทั้ง 2ตัวครับ แต่ปรกติจะเป็น 2007 2003ใช้เป็นบางครั้ง..
        จะติดตั้ง 2003ก่อน แล้วตามด้วย 2007 มันจะถามว่าให้ลบออฟฟิต 2003ออกหรือเปล่า ผมเลือกลบแค่ outlookอย่างเดียว..

Comment

Office 4.2 Thai Edition คับ

อิอิ
          โดยส่วนตัว ชอบ2000มากสุดคับ

Comment

ลงสองตัวพร้อมกันได้ป่าวอะครับ

Comment

ผมชอบ 2007 ตรงที่มันจัดเรียง เมนูได้เป็นระเบียบ หาง่ายกว่าเวอร์ชั่นเก่า ๆ มาก แล้วก็มี interface ที่สวยงาม การจัดการเอกสารของ word ทำได้ดีครับ , PPT ก็มีการทำลุกเล่น presentation มากขึ้น ผมเลยไม่คิดกลับไปใช้ตัว 2003 อีก เพราะดูแล้วมันไม่ต่างจาก XP เท่าไหร่เลย

แต่รุปแบบของไฟล์มันจะเป็น .docx, .xlsx, .pptx ครับ แต่ถ้าจะเซฟเอาไปเปิดกับเวอร์ชั่นเก่า ๆ นั้น จะมี option ให้เลือก save เป็น word 97-2003 ครับ

Comment

ใช้ 2007 จนถนัดแล้วคับ -*-

Comment

Originally posted by compaq View Post
                  ลงสองตัวพร้อมกันได้ป่าวอะครับ
                  ได้ครับ

Comment

ลองใช้ 2007 ไปซักพัก จะชินครับใช้ง่ายกว่าตัวเดิมๆ เพราะมันฉีกแนวเมนูใหม่ สวยด้วยครับ ผมใช้2007พอชินทำงานได้เร็วกว่า สวยกว่าตัวเดิมเยอะครับ เชียร์ขาดใจ

Comment

ผมว่า MS Office มันยัดอะไรมาให้ผู้ใช้เยอะเกินไปเต็มหน้าต่างไปหมด
                      โดยเฉพาะ Powerpoint ปุ่มอะไรต่อมิอะไรเต็มไปหมด
                      Last edited by Pat_CSSU; 24 Aug 2007, 22:35:51.

Comment

ผมใช้ 2007 อยู่อ่ะคับ

Comment

ผมชอบ 2007 นะ แต่ แฟนใช้ไม่เป็นเรยต้องกลับไป 2003

Comment

ถนัดตัวไหนก็ใช้ตัวนั้นครับ แต่ถ้าอยากลองของใหม่ก็ไม่ว่ากัน

Comment

ผมว่า 2003 นะงับใช้งานง่าย

Comment

ชอบ Office 97 ที่สุดครับ ทำงานเร็ว ตัดคำดี ตัวใหม่ปุ่มมันเยอะจน งง อ่ะครับ

Comment

Working...
                                X