Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ Window7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bananaproject View Post
    น่าจะเป็นที่ตัว Win7 เองมันยังไม่ Support นะครับ คงต้องรอให้แก้ไขไปเรื่อยๆก่อนนะครับ ผมใช้ตัวอื่นๆของ Creative อยู่มันก็ยังไม่ค่อยจะดีเท่าไหรอยุ่นะ
    ทางแก้ไขอ่ะ ลองใช้ของ Onboard ไปก่อนนะครับน่าจะใช้ได้นะ มันไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหรกับพวก Onboard นะ
    ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ใช้ออนบอร์ดละครับ
    รอๆๆ

Comment

ใช้อยู่ครับ อย่างแจ่มเลย สุดยอด... (แอบเนียน 55+)

ตัวเป็นๆกำลังโหลดอยู่ครับ จะได้ลองดูบ้าง อิอิ
      Attached Files

Comment

แจ่มมาก ไม่ค่อนกินเสปคเท่าไหร่

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
          แรม 128 ลื่นป่าวครับ? น้องผมใช้ xp + 128 ddr อยู่เลย
          แรมสัก 512 น่าจะกำลังดี

Comment

เคยลงไปแล้วมันซ่อนไดว์ที่ผมลงXPตอนใช้win7(มันไม่เห็นไดว์ที่ลงXP) พอเข้าXPมันก็มองเห็นทั้ง2ตัวปกติ เลยถอยกลับมาใช้vista64รอไปก่อน แล้วก็ตกลงwin7มันMod Biosได้เหมือน Vista มั้ย เพราะที่ผ่านมาแคร็กซอฟแวร์มันเอาไม่ค่อยอยู่

Comment

เคยลงไปแล้วมันซ่อนไดว์ที่ผมลงXPตอนใช้win7(มันไม่เห็นไดว์ที่ลงXP) พอเข้าXPมันก็มองเห็นทั้ง2ตัวปกติ เลยถอยกลับมาใช้vista64รอไปก่อน แล้วก็ตกลงwin7มันMod Biosได้เหมือน Vista มั้ย เพราะที่ผ่านมาแคร็กซอฟแวร์มันเอาไม่ค่อยอยู่

Comment

ไม่ต้องโหมดนะครับ ถ้าลงวิสต้าได้ win7 ได้

รอบนี้ ทำการบ้านมาดี ตอนแรก เพื่อ hdd ไว้ตั้ง 50 G

แนะ สวยถูกใจ ไม่อืดด้วย คล้องตัวดีครับ ชอบที่เก็บพวกเวปกับ

โฟรเดอร์ที่เปิดไว้ แล้วนะ ถูกใจสุดๆๆ เปลี่ยนธีม ก็เป็นแบบ

mac (ก๊อปเข้ามาเห็นๆ) แล้วแต่ดีครับ ชอบตั้งเวลาเปลี่ยนวอเปอร์

ได้ด้วย อู้ๆๆ สุดยอด เดียวมาบรรรยายต่อ

Comment

ลืมไปได้คะแนน เท่าไรกันมั้งครับ ที่บ้าน ได้ 4เกือบ5 ที่ทำงานได้ 3เกือบ4 หุหุ

รูปมาแล้วครับ หน้าจอ ของผม

อันนี้โปรแกรม ตอนแรก hDD อีกลูกมันแบด ฟอร์แม็ตไม่ได้แม้น บนdos กับใช้แผ่นวินโด้ พาร์ติชั่นเมจิ ก็ทำไม่ได้

ตอนแรกถอดใจว่าเสียละ แต่ลองหาโปรแกรมส์มาดู ได้ตัวนี้มา เปิดปุ๊ปสั่งครีเอท ได้เลยดีใจสุด 250 เกือบเป็น

หมั้น ไปซะละชื่อว่า EASEUS Partition Manager 3.0 Home Edition ลองหาดูที่ผมได้มา ตัวทดลอง

30 วัน ******พาร์ติชั่นเมจิ ลงบน วินสต้า กะ 7 ไมได้นะกร๊าฟ******

Last edited by andromedras; 23 Dec 2008, 15:21:42.

Comment

หาได้จากตรงไหนคับ วินโด้เซฟเว่นเนี่ย

Comment

siambit โล๊ด

Comment

Originally posted by mirc View Post
                        เบต้ามีให้โหลดแล้วเหรอ Build อะไร บอกหน่อยครับ ผมใช้ 6956 kaspersky 7(เก่าๆ)

ใช้งานได้ปกติดีนี่ครับ
                        ตัวเดียวกันครับท่าน อันนี้ไม่แน่ใจ ครับเพราะเข้าบอกว่าเป็นเบต้า ครับ เพราะสังเกตจากว่ามี

เซ็นต์แบ็ค ติดมาด้วยถ้าไม่แครส์ ตรง ทาสบ้ามุมขวามือ

Comment

Windows7ใช้DX11
                          แล้วทำไมWMP12ไม่สวยล่ะ
                          ยังไม่พบปัญหาอะไร(เพราะพึ่งลง).

Comment

ก็โอนะครับ บูตเร็วกว่าXPนิดหน่อย กินแรมมากกว่าXP นิดหน่อย เล่นเกมหน่วงกว่านิดหน่อย(สำหรับเกมที่ต้องRender ภาพเร็วๆเช่น need) Driver เข้ากันดีกับวิสต้า แต่จะมีอัพเดทใหม่บางตัว ตอนนี้ใช้ 6956 อยู่ครับ ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=357648

Comment

ผมใช้รู้สึกว่ามันค้างบ่อยนะ...

Not Responting ซะจนหลอนเลย

หรือว่า ผมแบ่ง HDD ให้น้อยเกินไป (แบ่งไป 20GB เอง น้อยจริงๆ แหละ)

ปล.ตัว 6956 นะ
                              Last edited by kasemsakk; 23 Dec 2008, 20:19:01.

Comment

รอตัวเต็มๆ..หุหุ

Comment

Working...
                                X