Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ Window7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kasemsakk View Post
    ผมใช้รู้สึกว่ามันค้างบ่อยนะ...

Not Responting ซะจนหลอนเลย

หรือว่า ผมแบ่ง HDD ให้น้อยเกินไป (แบ่งไป 20GB เอง น้อยจริงๆ แหละ)

ปล.ตัว 6956 นะ
    ลงมา 2 ตัวไม่เคยมีอากร ค้างเลยสักครั้งครับ

สงสัย HDD ที่แบ่งน้อยไปรึป่าว

Comment

Originally posted by andromedras View Post
      ลงมา 2 ตัวไม่เคยมีอากร ค้างเลยสักครั้งครับ

สงสัย HDD ที่แบ่งน้อยไปรึป่าว
      คุณแบ่งไว้เท่าไหร่หรอครับ เผื่อเป็นแนวทาง พอดีจะลงวิน 7 อยู่เหมือนกัน

Comment

ทำไมบอร์ดเราไม่ค่อยมีคนสนใจ windows 7 เลย

Comment

็HDD น่าจะซัก 40G นะผมว่า

Comment

Originally posted by krodkrod View Post
            ทำไมบอร์ดเราไม่ค่อยมีคนสนใจ windows 7 เลย
            เพราะมันยังเป็นตัว Beta อยู่ไง มันยังต้องแก้ไขอีกหลายๆจุดอยู่
            หลายๆ คนก็เลยยังไม่แน่ใจที่จะใช้งานหรือทดลองกัน (รอมันออกตัวเต็มมาก่อนก็แล้วกันค่อยใช้)
            ส่วนผมเองลงแล้วลบ ลองแล้วแก้ไขกันไป เล่นก่อน รู้ก่อน ก้อว่ากันไป..

Comment

รอบนี้ทำการบ้านมาดีแฮะ Microsoft

ฺBenQ X31 ผมใช้อยู่ครับมีปัญหากับ Driver หรือ Application น้อยมาก
              (ยกเว้น Daemon Tool)

ลื่นมากๆแทบไม่ต่างจาก XP เลย

เล่นหนัง Hi-def ได้แต่มีปัญหาเล็กน้อยกับ CoreAVC เลยต้องหนีไปใช้
              Decoder ของ Power DVD แทน

เกม 3D ยังไม่ลองจริงๆจังๆ (ไม่ค่อยได้เล่นเกมบน Notebook อยู่ละ)
              ไว้เดี๋ยวตัว Beta ออกค่อยลองจริงๆจังๆอีกที

Comment

ผมก็ใช้อยู่นะ หลายวันละ เจอปัญหาแค่ไออี8 กินแรมมากไปหน่อยเวลาเปิดทิ้งใว้นานๆ ไม่รู้ท่านอื่นเป็นไหม driver ใช้ได้หมด

ปล. asus a8n-4p016

Comment

Originally posted by krodkrod View Post
                  ผมแบ่งไว้ ก่อนลง 50 gb เพราะกลัวเหมื่อนวิสต้า 30 รวมโปรแกรมส์ ไม่พอ

แต่ windows7 30 ก็พอ ตอนนี้ผมลงโปรแกรมจำเป็นทั้งหมด แค่ 11 gbเอง ครับ

ผมก็ใช้อยู่นะ หลายวันละ เจอปัญหาแค่ไออี8 กินแรมมากไปหน่อยเวลาเปิดทิ้งใว้นานๆ ไม่รู้ท่านอื่นเป็นไหม driver ใช้ได้หมด
                  ไม่นะนำใช้ ie8 ในการใช้งาน อินเตอร์เน็ตครับ ไปใช้ ควายฟ็อก กะ ชามน้องหมี แทนนะครับ

ตอนช๊อตกาวกับ รีสตาร์ไว กว่าxp ถมถืด ไม่ได้จำเวลานะ แต่รู้ว่าเร็วกว่ามาก

Comment

ที่ใช้ ie ก็มีแต่ mthai กับ youtube อ่ะครับ ใว้โหลดหนัง ส่วนเว็บอื่นๆผมใช้ firefox หมดครับ

thx ครับ

Comment

ผมใช่ไฟล์ฟอกซ์อย่างเดียวเลย มะเคยแตะ ie เลย เล่นเกมส์ พอยแบงค์ก้อได้ โหลดคลิปก้อได้ละ อิอิ

Comment

ตอนนี้ยังเปน pre beta อยู่นะคับยังไม่ใช่ตัว beta เลย สงสัยตัวเต็มคงมาแทน win xp กันจิงๆสักที ปลายปี 2009 คงได้ใช้กัน เย้

Comment

ตอนนี้ W7 Build 7000 ออกแล้วครับ มีคนทดสอบแล้วใช้ได้ 100%

เครดิตคุณ Shipit จาก monavista.com

Comment

หงะ ไม่ทันไร beta 1 ออกสะแล้ว เมื่อช้าวนี้เอง -*0*-

Comment

มาคอนเฟริม อีกคนครับ เบต้ามาแล้วกำลังโหลดอยู่ แต่หลายๆๆท่านเค้าเล่นกันแล้วเร็วกว่าผมอีก

Comment

โหลดอยู่ครับ อิอิ

Comment

Working...
                                X