Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมคำนวนทางไฟฟ้า program Adapter2008

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีใครใช้โปรแกรม คำนวนทางไฟฟ้าอื่นๆอีกไหมครับ บอกด้วยจะได้ไปลองใช้ดูบ้าง

Comment

งง ลงมาเพื่ออะไรคับ ผมก้อเรียนด้านนี้อะ แต่ม่ายบอกข้อมูลอะไรมาเลย ที่มา หากจาใช้ก้อม่ายรู้จาทามไง
      ผมว่าคิดเอง ละกานว่าลงทามมาย บอกม่ายถูก

Comment

Originally posted by zontc5 View Post
        ไร้สาระจริงๆ ดินสอแท่งนึง กระดาษาแผ่นนึงก็หาเองได้ละ
        เป็นแค่เครื่องมืออำนวยความสะดวกครับ สำหรับท่านที่เก่งอยู่แล้วก็สามารถหาเองได้ ก็ทำมาเหมือนเครื่องคิดเลข อะครับ เช่น 20หาร3 เท่ากับเท่าไหร่ จริงๆก็คิดเองได้ แต่คนสวนใหญ่ก็กดเครื่องเอาง่ายกว่าครับ ที่เขียนโปรแปรแกรมนี้มาไม่ได้ดูถูกคนเก่งหรอกครับ อาจจะไร้สาระบ้างแต่ว่าก็สะดวกดีครับ

Comment

คำนวณไฟฟ้า

Comment

มีที่ใช้กับ PDA ไหมคับ

Comment

Originally posted by xenosaga001 View Post
              มีที่ใช้กับ PDA ไหมคับ
              ก็โปรแกรมนี้แหละคัรบที่ใช้กับ PDA

Comment

คุณชัย ส่งค่า X,R สายCV มาใหม่หน่อย เมลล์คุณมันตีกลับ สงสัยเมลล์มีปัญหาครับ
                Last edited by ipon26; 5 Aug 2008, 10:24:22.

Comment

Originally posted by ipon26 View Post
                  คุณชัย ส่งค่า X,R สายCV มาใหม่หน่อย เมลล์คุณมันตีกลับ สงสัยเมลล์มีปัญหาครับ
                  แรงดันตกคร่อมใช้ได้เฉพาะสาย THW NYY ส่วนCV กำลังทำเพิ่มเติมครับ ป.ล. ค่าCap ยังไม่รวม ค่าสูญเสียของดีจูนครับ

Comment

อีกหนึ่งโปรแกรมคำนวณทางไฟฟ้าที่แจกฟรี สำหรับใช้งานในPDA ครับ ท่าน ตามlinkนี้
                    http://www.mrpalm.com/list33.php?cont_id=1127

Comment

อยากได้จังเลย

Comment

โปรแกรมยังไม่มีจำหน่ายครับ ตอนนี้กำลังให้ทีมงานทดลองใช้ดูอยู่ว่า มีปัญหาอะไรบ้างหรือไม่ ตอนนี้อยากรู้ว่าจะมีคนสนใจโปรแกรมนี้มากน้อยแค่ไหน ถ้าสนใจน้อยคงไม่จำหน่ายครับ

Comment

มีใครต้องการชุดทดลองใช้บ้างไหมครับ

Comment

ต้องการครับทำงานด้านนี้พอดีเลยครับair_turbo1965@yahoo.comขอจิงจิงครับ

Comment

ต้องการชุดทดลองใช้ครับ
                              จะได้ช่วยดู ของบกพร่องของโปรแกรมเพื่อพัฒนาไปในทางที่ดีต่อไปครับ
                              ประหยัดเวลา และสามารถคำนวณหน้างานได้ทันที

photon_1888@hotmail.com
                              086-9721888

สามัญ

Comment

เหมือนจะทำให้การคำนวณง่ายขี้นเลยนะ อิอิ

Comment

Working...
                                X