Announcement

Collapse
No announcement yet.

สดๆกับ Sapphire HD 2600XT 256MB GDDR4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สุดท้ายกับ Test Drive Unlimited (maximum)ขับวนรอบเกาะไปเรื่อยๆประมาณ 5 นาที
    Last edited by chillchill; 7 Jul 2007, 02:45:46.

Comment

ส่วนการ overclock นั้นผมปรับจากตัว overdrive ของ ATi ได้สุดที่ 855/2350 ครับยังไม่ได้ลอง O/C จากโปรแกรมอื่น (อาจได้ไกลกว่านี้) ก็ได้คะแนนเพิ่มมาอีกเล็กน้อยเท่านั้นครับ ตามในรูปครับ

สรุปผมเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าอ่าน spec ในกระดาษแล้วการ์ดตัวนี้น่าจะไปไล่บี้ 8600GTS ได้เลยทีเดียวแต่ผลออกมาเป็นแบบนี้ผมก็ไม่รู้จะว่ายังไงต่อ ส่วนใครที่มี 8600GT overclock ver. ทั้งหลายก็ยังไม่ต้องรีบร้อนเปลี่ยนนะครับลองรอดู driver ให้เข้าที่เข้าทางก่อนแล้วค่อยหันมามองอีกทีก็ยังไม่สายครับ ส่วนใครที่ไม่เน้นเกมมากคือเล่นเกมเล็กน้อยใช้งานเป็น home theater PC การ์ดตัวนี้ก็น่าสนใจไม่น้อยครับแต่ติดที่ขนาดมันใหญ่โตไปหน่อยเท่านั้นเอง^^

จบแล้วจ้ารีวิวของนู๋
      Last edited by chillchill; 7 Jul 2007, 03:17:29.

Comment

อนนี้ผมเปรียบเทียบภาพให้ดูระหว่าง ATi กับ Nvidia นะครับโดยจะเห็นว่า ATi นั้นจะให้แสงได้ดีกว่าครับ

Comment

ลากยาวววดีจิงๆ

Comment

ที่ไม่เเรง อาจจะมาจากการที่driverไม่สมบูรณ์อย่างที่พี่ๆหลายคนพูดก็ได้นะครับ ต้องรอดูอีกทีครับ แต่ตัวนี้ ผมชอบตรงที่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มนี่เเหละครับ ท่าทางจะประหยัดไฟมากๆ

Comment

รีวิวได้เยี่ยมเลยครับพี่

Comment

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ 2600XT GDDR4

Comment

ATI...แสง สี ดีกว่าอ่ะ...อิอิออิอิ

Comment

8600GT XXX is Batter

Comment

ชอบ ATI เพราะเราชอบมวยรองและชอบสีแดง 555 แต่จำใจใช้ Intel เพราะปฏิเสฐ ความแรงของมันไม่ลง 555

Comment

ชักอยากจะซ์้อใช้แล้ว ตัวนี้

Comment

ขอถามหน่อยครับ ผมเคยใช้ 7900gt แล้วมาเล่น powercolor1950pro extreme แต้มสู้ 7900gt ไม่ได้เลย แต่เล่นเกมส์จริง กลับลื่นกว่า ภาพเนียนกว่า (ความรู้สึกไม่ใช่ตัวเลข) ทีนี้การ์ด 2600xt กับ
                          8600gt ไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนเดิมหรือปล่าว

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                            ขอถามหน่อยครับ ผมเคยใช้ 7900gt แล้วมาเล่น powercolor1950pro extreme แต้มสู้ 7900gt ไม่ได้เลย แต่เล่นเกมส์จริง กลับลื่นกว่า ภาพเนียนกว่า (ความรู้สึกไม่ใช่ตัวเลข) ทีนี้การ์ด 2600xt กับ
                            8600gt ไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนเดิมหรือปล่าว
                            คุณก็จะรู้สึกเช่นนั้นเหมือนกันครับ

Comment

ดูเพิ่มเติมเกมส์ Lost Planet ได้ที่นี่ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d=1#post797717

Comment

มันเกี่ยวกับ CPU ด้วยมั้ย ผมใช้ 7600gs เมื่อก่อนใช้ PD920 กับบอร์ด asrock 4coredual pci-e 4x คะแนน GPU ได้ 9000 กว่า
                                แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ X2 3600+ กับบอร์ด asrock alivenf6g pci-e 16x คะแนน GPU ล่วงมาเหลือ 8000 กว่า
                                แต่เวลาเล่นเกมส์รู้สึกว่าจะลื่นกว่าตอนใช้ PD920

ประมาณว่าถ้าใช้อินเทลก็เล่น GeForce ใช้ AMD ก็เล่น ATI ถึงจะเข้าคู่กัน อะไรแบบนี้หรือปล่าวว
                                Last edited by Drunkman; 13 Jul 2007, 02:37:52.

Comment

Working...
                                X