Announcement

Collapse
No announcement yet.

สดๆกับ Sapphire HD 2600XT 256MB GDDR4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รอชมผลเทสเกมส์ด้วยคนครับ

Comment

รอ

Comment

มารอเทสเกมส์กันตรึม

Comment

รอผลเกมอื่นมั่งครับ

Comment

แรงแต่ท่อ ล้อไม่ไป
            ทามไหมเป็นแบบนี้นิ แรมก็แรงจริงๆ

Comment

แอบไปดูเวบตปท. งงๆกับผลเหมือนกันคับ
              บางเกมขึ้นไปเกาะ7950GTได้เลย แต่บางเกมโดน1650XTทิ้งขาด

Comment

ขอบคุณที่มารีวิวให้ ไปสอยมาเมื่อวาน ยังไม่ลงตัวเลย
                ว่าแต่ใช้ ไดร์เวอร์ตัวไหนกันครับ

Comment

สาวก ATI อีกคน รอDriver ลงตัวก่อนสอยแน่ หวังว่าคงไม่ออก2650 อีกนะ 555

Comment

ซิ้งค์สวยจริงๆ

Comment

Driver คงยังไม่ลงตัวซักเท่าไหร่ เพราะว่าตัว HD2900XT เอง Driver ก็ยังไม่ค่อยเข้าที่เข้าทางดีนัก ผมมองว่า ATi ในมวยรอบนี้ อัดเทคโนโลยี เข้าสู้ แล้วเน้นไปทาง Home Theater PC มากกว่า ที่จะมาใช้กับ Gaming PC ต้องรอดูกันต่อไปว่า ATi จะออกการ์ดอะไรมาอุดช่องว่าง อันใหญ่โต ระหว่าง HD2600XT กับ HD2900XT

ปล. สำหรับการ์ด 128 Bit ผมว่า ระดับที่ 2600XT และ 8600 Series ทำได้ขนาดนี้ ถือว่าน่าประทับใจแล้วล่ะคับ

Comment

เทพ นิดๆๆ

Comment

มาแล้วครับผลเทสเกมแต่อาจจะเก่าไปหน่อยนะครับเพราะตอนนี้ HDD ผมทั้ง 3 ลูกเต็มไปด้วยซีรีย์เกาหลีของคุณภรรเมียครับ และด้วยเหตุผลนี้เองเลยทำให้ไม่มีพื้นที่ๆจะลง Vista ไว้ลองเทส DX10 ด้วยครับ เกมทุกเกมที่ทดสอบผมใช้ความละเอียดที่ 1024x768 โดยเปิด 4XAA 16XAF ทุกเกมนะครับเพราะต้องการให้ภาพสวยที่สุด โดยที่ยังพอมีเฟรมเรตเหลือๆอยู่บ้าง โดยผลทดสอบนี้ผมมีผลของ 8600GTxxx ที่ยังรอผู้อุปการะอยู่เปรียบเทียบไว้ด้วยครับ

เริ่มที่ Company of Heroes(maximum)

HD2600XT ใช้ Driver ver. 7.6 ครับ
                          XFX8600GT XXX ใช้ Driver ver. 158.22
                          Last edited by chillchill; 7 Jul 2007, 02:40:19.

Comment

Cs Source (maximum)
                            Last edited by chillchill; 7 Jul 2007, 02:36:58.

Comment

Lost Planet Demo
                              อันนี้ตรง texture res. ต้องเซตที่ medium ครับเพราะถ้า High มันจะกระตุกเป็นเฟรมๆเลยครับคิดว่ามันคงน่าจะเหมาะกับการ์ดที่มีหน่วยความจำ 512MB ขึ้นไปมากกว่าครับ แล้วก็ Shadow Quality ก็เป็น Medium เหมือนกันครับเพราะมันไม่มีให้ปรับเป็น High ครับแต่อย่างอื่นปรับสุดหมดครับ

Comment

Need for Speed Most Wanted (maximum)ใช้โปรแกรม Frap วัดครับ โดยวัดจากควิกเรส เซอร์กิต สนามแรกครับ
                                Last edited by chillchill; 7 Jul 2007, 02:45:06.

Comment

Working...
                                X