Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อผมริจะเป็นพวกแมวน้ำ...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนวอีกแล้ว

Comment

• ผมขอเสนอท่านkorakotซักนิด ถังพักนํ้านั้นเอาแบบผมใช้สิครับ ผมใช้ตู้แช่นํ้าดื่มเลยครับ นํ้าเย็นตลอดไม่ต้องกลัวว่าcpu มันจะร้อนเลยครับ เปิดเล่นทั้งวันทั้งคืนอุณหภูมิขึ้นมาแค่ 30 องศาเองครับ

Comment

• มาติดตามผลงานครับ

Comment

• Originally posted by KRONGTHIP View Post
          ผมขอเสนอท่านkorakotซักนิด ถังพักนํ้านั้นเอาแบบผมใช้สิครับ ผมใช้ตู้แช่นํ้าดื่มเลยครับ นํ้าเย็นตลอดไม่ต้องกลัวว่าcpu มันจะร้อนเลยครับ เปิดเล่นทั้งวันทั้งคืนอุณหภูมิขึ้นมาแค่ 30 องศาเองครับ

ขอบพระคุณในคำแนะนำครับ ผมก็เอาแนวคิดท่านมาไตร่ตรองดู คงจะดีไม่น้อยหากเรามีเครื่องทำความเย็นแบบที่ใช้ในร้านสะดวกซื้อ แบบที่เขาใส่น้ำหวานให้เรากดนั่นน่ะครับ หากราคามันไม่สูงก็น่าลองครับ

Comment

• กลายเป็น Project ใหญ่ซะแล้ว
            ตอนนี้ฝนตกหนักแถวภาคใต้ อากาศเย็นกำลังดี ซีพียู ร้อนไม่เกิน45 เลยพักไว้ก่อน อิอิ

Comment

• สุดยอดครับท่าน ระบบน้ำใหญ่อลังการงานสร้างแถมปลอดภัยโจรขโมยด้วย เพราะมันยกไปไม่ได้ อิอิ ติดสายยาง

Comment

• สุดยอดเลยครับ ความคิดบันเจิดสุดๆ
                อยากเล่นบ้างจัง กำลังหาความรู้อยุ่ครับ
                แต่คงอีกนานโข คงจะรอพร้อมเครื่องใหม่ครับ
                เครื่องนี้ใช้มาประมาณ 5 ปีได้ อ่อ ทั้งชุด หมดไปเท่าไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by shokolez View Post
                  สุดยอดเลยครับ ความคิดบันเจิดสุดๆ
                  อยากเล่นบ้างจัง กำลังหาความรู้อยุ่ครับ
                  แต่คงอีกนานโข คงจะรอพร้อมเครื่องใหม่ครับ
                  เครื่องนี้ใช้มาประมาณ 5 ปีได้ อ่อ ทั้งชุด หมดไปเท่าไหร่ครับ
                  ทั้งชุดที่เล่นไป ไม่ถึง 2000 ครับ

รังผึ้งไม่เกิน 850 ถังสเตนเลสไม่เกิน 600 ปั๊มตัวเล็ก 200 ปั๊มตัวใหญ่ 250 สายยางไม่เกิน 100 บาท ผมกะเอามากไว้ก่อนนะครับ

และอันที่จริงถังสเตนเลสนั้นไม่จำเป็นเลยครับ ท่านจะใช้อะไรทำถังน้ำก็ได้ทั้งนั้น กระป๋องสีขนาดเล็กเป็นพลาสติกตอนนี้ก็มีเยอะแยะครับ ตัดเจาะง่าย ทนทานนานหลายสิบปีนะครับถ้ามันไม่โดนแดด

หากท่านจะเริ่ม ผมแนะนำให้ท่านซื้อวอร์เตอร์บล็อกดีๆมาสักตัวหนึ่ง ปั๊มน้ำตู้ปลาขนาดสัก 600 ลิตรต่อชั่วโมง ขนาดเล็กที่ผมใช้นั่นแหละครับ กระป๋องสีขนาดเล็กสักใบ เท่านี้แหละครับ อ้อ ถ้ามีพัดลมเล็กๆสักตัวก็จะดี

เอาปั๊มใส่ถัง เอาพัดลมติดที่ฝาถัง เป่าลมลงไปในถัง ทำรูให้ลใออกอีกทางด้วยล่ะ ดูดน้ำใส่เข้าไปในวอร์เตอร์บล็อก แล้วปล่อยมันไหลกลับมาลงถังสี ถ้าท่านไม่ได้โอเวอร์คล็อก แค่นี้ถมเถครับ ที่ผมเล่นไปเยอะแยะ ด้วยความคันมือเท่านั้นเอง

Comment

• ดีจิงๆคับกระทู้นี้ สุดยอดเลยคับ

Comment

• Originally posted by korakot View Post
                      ทั้งชุดที่เล่นไป ไม่ถึง 2000 ครับ

รังผึ้งไม่เกิน 850 ถังสเตนเลสไม่เกิน 600 ปั๊มตัวเล็ก 200 ปั๊มตัวใหญ่ 250 สายยางไม่เกิน 100 บาท ผมกะเอามากไว้ก่อนนะครับ

และอันที่จริงถังสเตนเลสนั้นไม่จำเป็นเลยครับ ท่านจะใช้อะไรทำถังน้ำก็ได้ทั้งนั้น กระป๋องสีขนาดเล็กเป็นพลาสติกตอนนี้ก็มีเยอะแยะครับ ตัดเจาะง่าย ทนทานนานหลายสิบปีนะครับถ้ามันไม่โดนแดด

หากท่านจะเริ่ม ผมแนะนำให้ท่านซื้อวอร์เตอร์บล็อกดีๆมาสักตัวหนึ่ง ปั๊มน้ำตู้ปลาขนาดสัก 600 ลิตรต่อชั่วโมง ขนาดเล็กที่ผมใช้นั่นแหละครับ กระป๋องสีขนาดเล็กสักใบ เท่านี้แหละครับ อ้อ ถ้ามีพัดลมเล็กๆสักตัวก็จะดี

เอาปั๊มใส่ถัง เอาพัดลมติดที่ฝาถัง เป่าลมลงไปในถัง ทำรูให้ลใออกอีกทางด้วยล่ะ ดูดน้ำใส่เข้าไปในวอร์เตอร์บล็อก แล้วปล่อยมันไหลกลับมาลงถังสี ถ้าท่านไม่ได้โอเวอร์คล็อก แค่นี้ถมเถครับ ที่ผมเล่นไปเยอะแยะ ด้วยความคันมือเท่านั้นเอง
                      บล็อกนี่มันแพงน่าดูชมเลยทีเดียว ดูในเว็บ jedi อยากได้บล็อกแบบ ใช้กับ 478 ได้ แล้วก็ใช้กับ 775 ได้ด้วย เผื่อไว้อนาคตจะได้ไม่ต้องซื้อ เหอะๆ

Comment

• Originally posted by shokolez View Post
                        บล็อกนี่มันแพงน่าดูชมเลยทีเดียว ดูในเว็บ jedi อยากได้บล็อกแบบ ใช้กับ 478 ได้ แล้วก็ใช้กับ 775 ได้ด้วย เผื่อไว้อนาคตจะได้ไม่ต้องซื้อ เหอะๆ
                        ก็เป็นการดีครับ บล็อกหลายตัวก็สามารถทำได้ดังเงื่อนไขนั้น บางตัวให้อุปกรณ์ยึดมาทั้งสองแบบเลย มันเป็นตัวที่ท่านจะต้องลงทุนครับ ผมเองมีโปรเจคที่จะทำต่อ และคิดว่าจะทำบล็อกด้วย ตามวิธีอนาถาแบบผมนะครับ แต่ตอนนี้ติดขัดที่ฝนมันตก ทำงานอะไรไม่สะดวกเลย ขอผลัดไปหลังออกพรรษา จะมาเล่นพิเรนทร์ใหม่ 5555

Comment

• ^
                          ^
                          รอชม คับ

Comment

• รอดูโปรเจ็ค ภาคต่อครับพี่น้อง

Comment

• ตกลงเสร็จยังอ่าา

Comment

• อ่านแล้วมันดี ครับ ไว้ผมลองเอาไปทำบ้างดีกว่าครับ พี่ท่าน

Comment

Working...
                                X