Announcement

Collapse
No announcement yet.

....เคสอาหมวย สวยสั่งได้....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ....เคสอาหมวย สวยสั่งได้....

ขออนุญาตินำเสนอผลงาน

....เคสอาหมวย สวยสั่งได้....

ที่มาของชื่อโปรเจคนี้

1.เคสอาหมวย - ตามนิยามของอาหมวย คือ ขาว สวย หมวย อึ๋...ซึ่งเปรียบเสมือนแผ่นอะคลิลิคที่
    สวย ใส บริสุทธิ์ 555++
    2.สวยสั่งได้ - อนาคตอาจจะผลิตออกมาขาย ตามแบบ ตามใจลูกค้า ตามใจทุกอย่าง จึงเ็ป็นที่มา สวย
    สั่งได้

แนวคิดของโปรเจค

1.ฝึกการใช้งานเครื่อง Laser&CNC ให้เกิดความชำนาญยิ่งขึ้น
    2.จัดระเบียบให้กับคอมที่วางแบบ open air มานาน 555+++

ระยะเวลาการดำเนินโปรเจค
    - ตามอารมณ์ของศิลปิน

วัสดุ&อุปกรณ์

1.แผ่นอะคลิลิคใส ขนาดความหนา 8 มิล
    2.laser machine
    3.อื่นๆ

Special thanks

- ขอขอบคุณ M-Max ที่ทำให้มีพลังในการทำงาน
    - ขอขอบคุณ google ที่เป็นแหล่งค้นคว้าหาความรู้
    - ขอขอบคุณ อ.โอดะ ผู้เขียนการ์ตูน วันพีช
    - ขอขอบคุณ ask-tech ที่เป็นแรงบันดาลใจอันยิ่งใหญ่(อุดหนุนเค้าเยอะๆนะครับ)
    - ขอขอบคุณ ท่านเทพที่ร่วมทำโปรเจคด้วยกัน

เชิญชมผลงานกันได้ ณ บัดนี้ครับ

ไม่ได้ค่าโฆษณาแต่อย่างใดนะครับ อิ อิ

Uploaded with ImageShack.us

เดี๋ยวกลับมาโพสต่อนะครับ
    Last edited by sekloso; 16 Aug 2010, 11:47:05. Reason: เพิ่มวัสดุและอุปกรณ์

ต่อๆกันครับ สภาพคอมก่อนย้ายไปบ้านใหม่

เครื่องมือที่ใช้ทำครับ

นางเอกของเรา........แผ่นอะคลิลิคใส นั่นเองงง ยังไม่สวยใสะนะครับ อิ อิ

Comment

มาเร็วๆ เน้อออ อยากเห็นๆ

Comment

Originally posted by ThezerO View Post
        มาเร็วๆ เน้อออ อยากเห็นๆ
        มาแล้วครับ ต่อๆๆๆ

อ่าววววว คูเหล๋อมัดสะเต้อ มายังไงเนี่ย 555++

จับแม่นางนอน บนเครื่องซะ

เริ่มกันแล้ววครับ

อึ๊บๆๆๆๆๆ

อึ๊บบบบบบบ

โอว....ในที่สุดแม่นางก็โชวความขาว ใส ออกมาแล้ววว

ต่อไปก็เป็นการจับมารวมร่างแบบคร่าวๆก่อนนะครับ

ตรงวันพีชเป็นช่องสำหรับติดตั้งพัดลมครับ

ตอนนี้ก็เหลือแค่นำคอมมาจัดวาง+ตกแต่งนิดหน่อยครับ แล้วจะมารายงานความคืบหน้าต่อเน้ออ

Comment

เครื่องมือ เขาดีจิง

Comment

เครื่องมือสุโคยเลย ถ้ารับจ้างทำคิดยังเคชละเท่าไรครับ

Comment

ออกแบบเอง แล้วสั่งตัด ได้ป่าวครับ

Comment

แหล่ม...โค.ตร

จอง 1 ตัว อิอิ

พัดลมหลัง 12 cm ใช่ปะ...วันพีช ฉะด้วย

Comment

รอจ้าง ตัดด้วยคน อิอิ ของ เก่ามัน ไม่ค่อยใส แล้ว อยากได้ ของใหม่ มาลง อิอิ

แต่ เคส ท่าน งามมาก +10000 ปล.ชอบวันพีชเหมือนกัน อิอิ

Comment

งามมากท่าน

ตัดขอบได้เงาวับเลยครับ เครื่องตัดเลเซอร์นี่สงส้ยใช้ยากน่าดู

ปล. อ่าน onepiece เหมือนกันเลย

Comment

Originally posted by liphiphop View Post
                      เครื่องมือ เขาดีจิง
                      ขอบคุณครับ พอใช้งานได้ครับ ^^

Originally posted by akazasaraw View Post
                      เครื่องมือสุโคยเลย ถ้ารับจ้างทำคิดยังเคชละเท่าไรครับ
                      ขึ้นอยู่กับชิ้นงาน+ความยากง่ายด้วยครับ ถ้าแบบในรูป แต่ลดเป็นสัก 5 มิล ราคาไม่น่าเกิน 2500 ครับ

Originally posted by kajung View Post
                      ออกแบบเอง แล้วสั่งตัด ได้ป่าวครับ
                      ได้ครับผม ยินดีรับใช้ครับ

Originally posted by iCab View Post
                      แหล่ม...โค.ตร

จอง 1 ตัว อิอิ

พัดลมหลัง 12 cm ใช่ปะ...วันพีช ฉะด้วย
                      ใช่ครับ 12 CM. อลังการดี อ่อ ท่านจองคนแรก ถ้าผมขายเมื่อไหร่จะให้ราคาพิเศษเลยนะครับ อิ อิ

Originally posted by wd.hate View Post
                      รอจ้าง ตัดด้วยคน อิอิ ของ เก่ามัน ไม่ค่อยใส แล้ว อยากได้ ของใหม่ มาลง อิอิ

แต่ เคส ท่าน งามมาก +10000 ปล.ชอบวันพีชเหมือนกัน อิอิ
                      ขอบคุณครับ อิ อิ

Originally posted by ThezerO View Post
                      งามมากท่าน

ตัดขอบได้เงาวับเลยครับ เครื่องตัดเลเซอร์นี่สงส้ยใช้ยากน่าดู

ปล. อ่าน onepiece เหมือนกันเลย
                      ค่อยๆศึกษากันไปครับ....เมื่อไหร่ วันพีช ตอนใหม่จะมาน๊อออ

Comment

เข้ามาดู

Comment

สั่งตัดตามแบบได้ไหมครับ ไม่เอาเป็นเคส จะมาแปะตาม ฝาข้างไรเงี่ย

แล้วมีสีดำ ใส 4 มิลไหม หามานานละ พอดีท่านนึงเขาเลิกทำไปแล้ว

PM บอกหน่อยนะ พี่เสก บ้านผมเลย

Comment

Originally posted by ka-pom View Post
                            สั่งตัดตามแบบได้ไหมครับ ไม่เอาเป็นเคส จะมาแปะตาม ฝาข้างไรเงี่ย

แล้วมีสีดำ ใส 4 มิลไหม หามานานละ พอดีท่านนึงเขาเลิกทำไปแล้ว

PM บอกหน่อยนะ พี่เสก บ้านผมเลย
                            PM ไปแล้วนะครับ ส่งแบบมาให้ดูก่อนได้เลยครับ

Comment

หล่อ เท่ห์ และมีสไตล์ ^^

Comment

Working...
                              X