Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง ตัดฝาข้าง ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สวยงาม โล่งตัว ขึ้นเยอะเลย เก็บสายแล้ว ^^'

Acrylic ติด HDD นั้น งอเอาเองเหรองับ O.o?

Comment

..ใช่ครับ คือhddมันกว้างไม่ถึงเลยยึดไว้ฝั่งเดียว(เลือกฝั่งขวาอ่ะคับจะได้ไม่บังลมตัวอื่น)
      อีกด้านไม่รู้จะเอาอะไรยึดพอดีเหลือเศษAcrylicสองชิ้นนี้คับแต่กลัวทำแล้วโยกเยกไม่เท่ากับอีกด้าน
      เห็นแม่ทำแกงอยู่เลยเข้าไปเนียนคับทีแรกมาใส่ก็ยังโยกๆอยู่ โชคดีที่มันยึดกลับได้ ^^

ลืมตอบท่านโชติกคับ คือผมใช้สก๊อดเทปครับตอนนี้เป็นสติ๊กเกอร์เดินขอบแทน
      ถ้าไม่ติดก็ได้ครับตัดมามันฟิตกดเข้าไปก็ล๊อคเลย ความหนา3มิลพอดีมันเท่ากับช่องด้วยอ่ะคับ

Comment

อุณภูมิภายในเคสยังสูงอยู่ใช่หรือเปล่า เพราะมี พัดลม 8 ซมคอยระบายออกอยู่ตัวเดียว อากาศร้อนก็
        ไม่สามารถออกไปภายนอกได้ ลองหา THERMALTAKE TMG SL1 ติดเพิ่มน่าจะช่วยได้มากขึ้น
        และถอดฐานใส่ ฮาร์ดิสก์เดิมออกเลย ส่วนฮาร์ดดิสก์ก็ลองหาขาขยาย ที่ไว้สำหรับใส่ ฮาร์ดดิสก์ในช่อง 5.25นิ้ว
        ชั้น 4 พันธ์ทิพย์มีขาย ตัวละ 25 บาท

อื่นๆ สวยแล้วครับ ถ้าจัดสายให้เป็นระเบียบอีกนิดก็เยี่ยมเลย

Comment

ขอบคุณครับผม^^

Comment

สวยดีครับ ^^ เห็นฝาข้างตัดออกมายังงั้นไม่คิดว่าจะออกมาเนียนได้ขนาดนี้ครับ

เก่งจริงๆครับ

Comment

Working...
            X