Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีต่อหลอดไฟ LED เข้ากับ พัดลมคอมด้วยครับ (แบบไม่มีไฟมาคู่ตัว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by theppalit View Post
    ท่านครับ R ต่อกับขาบวกหรือลบครับ
    ต่อขาไหนก็ได้ แต่ต่อแค่ตัวเดียว (ส่วนมากนิยม ขาบวก เนื่องจากจะสามารถใช้ขาลบเป็นกราวด์ร่วมได้)

Comment

ขอบคุณครับ

เว็บไซต์อารมณ์ดี๊ดี

Comment

มีวิธีเปลี่ยนสีหลอดไฟแบบไม่ต้องเปลี่ยนหลอดไหมครับ อย่างไปซื้อสีมาทาอะไรแบบนี้ พอดีสั่งพัดลมสีฟ้าไป กลับได้สีขาวมาซะงั้น จะเอาไปเปลี่ยนก็ไกลเกิ๊นนนน ค่าน้ำมันไปกลับ 200+

Comment

Originally posted by kkungvs1 View Post
          มีวิธีเปลี่ยนสีหลอดไฟแบบไม่ต้องเปลี่ยนหลอดไหมครับ อย่างไปซื้อสีมาทาอะไรแบบนี้ พอดีสั่งพัดลมสีฟ้าไป กลับได้สีขาวมาซะงั้น จะเอาไปเปลี่ยนก็ไกลเกิ๊นนนน ค่าน้ำมันไปกลับ 200+
          มันก็ทำได้อยุ่นี้ หาพลาสติก สี และ ใส ตามสีที่เราต้องการ แล้วก็แปะทับ ก็น่าจะได้ล่ะ เหมือนหลอดไฟนีออนตามงานวัด เขาก็ใช้วิธีนี้กัน

Comment

Working...
          X