Announcement

Collapse
No announcement yet.

แหล่งรวม"โชว์ลาว" แห่ง OCZ ลงชื่อเลยครับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดูแต่ละงานที่ปล่อยดิ ในวงๆอะ รวมขนาดไฟล์แล้วอ่วมนะเนี่ย

Comment

Originally posted by dukdikza View Post
      ดูแต่ละงานที่ปล่อยดิ ในวงๆอะ รวมขนาดไฟล์แล้วอ่วมนะเนี่ย

เห้ย ไรนักหนาว๊ะนั้น อิจฉาจังวุ๊ย พวกขี่โค เน๊ตแรงๆ ตั้งหน้าตั้งตา ขี่เต่าป่วยต่อไปตรู

รับของแล้ว ตาติ๊ก น้ำใจงามมากมาย ตังค์ก็ไม่เอาซักบาท แถมสายซาต้า ใส่สายหุ่มให้มาอีก2เส้น พระเจ้าาาา

หรือว่าใส่ผิดมา ถ้าใช่เดี๊ยวส่งกลับไปให้เด้อออ

ขอบใจเพื่อนมากว๊ะ

ไม่รู้จะให้ไร รื้อๆ มีแต่ของกากๆ คุ้ยๆมาจากถังขยะ

พวกสาย"สมอถอก"นี่ไม่เยอะ หัวของรุ่นอะไรไม่รู้ ตอนแรกว่าจะมาตัดหัว เล่นๆ ก็ไม่ได้ทำซักที

จะเอาบอกนะเพื่อน(เอาไปรกบ้านต่อ กร๊ากกกก) อาย

Comment

เทสสส

Comment

ok...เยี่ยม

Comment

เทสไรหว่าา????

Comment

Originally posted by nongnubestty View Post
              นักร้องใง ก่อนออก เวทีใหญ่ ต้องมาเทสระบบซาว์ด

อย่างไปแซวเค้าน๊ะ นั้นพานทอง แท้จริงๆเชียว

Comment

ถูกแล้วๆ SATA 2 เส้น ของเราเองเส้นนึงเก็บไว้แล้ว
                ไอ้ของที่วงไว้อะ อะไรเหรอ อยากรู้ๆ เผื่อเอามา Mod ได้

Comment

Originally posted by dukdikza View Post
                  ถูกแล้วๆ SATA 2 เส้น ของเราเองเส้นนึงเก็บไว้แล้ว
                  ไอ้ของที่วงไว้อะ อะไรเหรอ อยากรู้ๆ เผื่อเอามา Mod ได้

เป็นที่เจาะตลับหมึก คล้ายๆตะปูกลียวแต่เหลมกว่า + อุปกรณ์การเติม

เอามิ? ตลับหมึกยังไม่แกะซีลเลย ไม่รู้ใช้ได้อีกมั๊ย
                  อยู่ในถุงดูดอากาศออก

Comment

Originally posted by nongnubestty View Post
                    แหะๆเทสเน็ต 3 M ครับท่าน

พอดีเมื่อเช้าไปจ่ายค่าเน็ตทีโอทีมา

พอจ่ายเสร็จ เลยเดินไปที่โต๊ะ "กะว่าจะไปยกเลิกสัญญา แล้วจะไปขอ ทีที"

พอไปถึงโต๊ะ เพิ่ง เอ่อ ออกมาได้คำเดียว

พนักงานสาวไม่อ่อน สวนก่อนเลย จะมาอัพสปีดเหรอจ๊ะ ฮืออรายยเฟ๊ะ ดักตรูก่อนเลย

ก็เลย เอ่อๆ ไปอีก 2 ครั้ง ป้าแกก็ถามต่อ "ใช้โปรไหนอยู่ค่ะ"

เอ่อๆ 2M 590 ครับ

ตกลงจะอัพ ราคาลงเหลือ 490 หรือว่าจะจ่ายเท่าเดิมแต่อัพสปีดขึ้นเป็น 3M(ที่ไม่ใช่กาวสองหน้า)

ก็เลย เอ่อๆ(ไปอีกที) แล้วสัญญาผมเหลืออีกกี่เดือนครับ

ป้า : หมายเลขอะไรคะ

ผม : เอ็กส์ เอ็กส์ เอ็กส์ - เอ็กส์ เอ็กส์ เอ็กส์ เอ็กส์ เอ็กส์ เอ็กส์ ครับ

ป้า : จิ้มคีย์บอร์ด แต๊กๆๆๆๆๆ อืมมยังอยู่ในช่วงโปรโมรชั่น สัญญาเหลืออีก 5 เดือน ค่ะ

ผม : แล้วมันหมายความว่าไงครับ ผมไม่สามารถตรัสรู้ได้?

ป้า : อ๋อ หมายความว่าปรับได้เลย ไม่ว่าจะปรับราคาลง หรือปรับสปีดขึ้น

ผม : อันนี้ผมเข้าใจว่าปรับได้เลย แต่ที่ป้าบอก อยู่ในช่วงโปรนี่มันยังไงครับ

ป้า : ก็หมายความว่าปรับได้เลยไงคะ

ผม : อึ้ง พร้อมคิดในใจ (ตกลงยัยป้านี่ฉลาดน้อย รึตรูโง่ฟร๊ะ ก็บอกตรูมาซี้ ว่าไอ้โปรเนี้ยมันหมายควายว่ายังไง)

ผมอีกที : เอายังงี้ครับ ถ้าผมอัพสปีดขึ้นโดยจ่ายเท่าเดิม ผมต้องทำอะไรใหม่รึเปล่าเช่นสัญญา?

ป้า : ไม่ต้องค่ะ ก็ที่บอกไงว่าเบอร์น้องยังอยู่ในโปร...ก็นึกว่าเข้าใจแล้ว

ผม : เป็นอันว่าผมอัพสปีดจ่ายที่ราคาเดิมแล้วกัน (พร้อมทำหน้า งงๆ)

แล้วก็รับยูสใหม่ พาสเดิม ลุกออกมา พร้อมกับบ่นให้ตัวเองว่าทำไมเมิงโง่อย่างนี้ ทำไมไม่เฝ้าติดตามข่าวสารโปรโมรชั่น
                    ของทีโอทีเขา เขาอุตสาห์โฆษณา ออกทีวี ทุกๆ 15 นาที ทุกช่อง ทำป้ายคัตเอาท์ติดตามสี่แยกไฟแดงทุกถนน โทรแจ้งลูกค้าทุกๆระยะ

ทำใบปลิวแจก วางตามตู้โทรศัพท์และร้านชายสี่หมีเกี้ยว "ว่าลูกค้าเก่าไม่ต้องทำสัญญาใหม่"เฮ้อออ ทำไมฉลาดน้อยแบบนี้ตรู

แล้วป้าแกก็บอกว่าก็เล่นๆไปเลยนะคะ ถ้าเน็ตใช้ไม่ได้เมื่อไหร่ ก็ให้เข้า 192.168.1.1 เข้าไปเปลี่ยน

พอถึงช่วงเน็ตใช้ไม่ได้ปั๊บบบ ก็ตาม ป้าบอก 192.168.1.1 ปรากฏเข้าไม่ได้

ด้วยความฉลาดน้อยของตรู ดีนะที่รู้ว่า speedtouch มันไม่ได้เข้าที่ .1.1 แตเป็น .1.254

พอเข้าไปแล้วก็ตาม ชีสที่ป้าแกให้มา ยูสน๊า admin พาส tot น๊า แล้วก็เข้าไปแก้ ยูสที่หลัง @ ให้เป็น platinumcyber

ก็ตามป้า เข้าไม่ได้อีก!!! ดีนะที่ตรูฉลาดน้อย รู้ว่าไอ้เจ้า speedtouch ที่มันแถมให้มาแต่ต้นมันต้องยูส administrator พาสอ่ะ tot ถูกแล้ว

แล้วก็เรียบร้อย 3M เทสสปีด 2800 กว่าๆ

โหลดบิท มาที่ 300 kB/s (ไม่รู้ว่าพี่แกจะหักหลังลดลงอีกเมื่อไหร่ เอิ๊กๆ)

โหลดแบบไดเร็ก ด้วย IDM มาเต็มๆที่ 340

อืมม แรงขึ้นมาอีกหน่อยแร๊ะ ไปโหลดหนัง ตาติ๊ก ที่หยามบิทต่อ (เรโชเยอะก็แบ่งๆมามั้งเน้อ เหลือ 1.5 เอง กรั๊กๆ)

Comment

ใช้ TOT 1M 790บาท อยู่เลย ไรว๊ะเนี๊ยยย

Comment

เอ.... บ้านผมก้อเพิ่งอัพเป็น 4m เหมือนกัน แต่ใช้ของทรู

เห็นพี่ผมบอกว่าไปอัพมาแล้ว (บอกตั้งหลายวันและ หรือเดือนที่แ้ล้วไม่รู้)

แต่ผมเข้าไปดูในเร้าเตอร์ มันยังขึ้น speed 2 m อยู่เรย

หรือว่าต้องใช้เวลาในการอัพหว่า
                        Last edited by nongnubestty; 3 Apr 2009, 19:21:31.

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                          ใช้ TOT 1M 790บาท อยู่เลย ไรว๊ะเนี๊ยยย
                          ทดสอบอยู่ 3 ชม. ยังไม่มีหลุด (จริงๆตั้งแต่ไหนแต่ไรแถวบ้านผมมันก็ไม่หลุดอยู่แล้ว นอกจากตัดเอง รึไฟดับ หรือ เคลือข่ายล่ม)

จะมีปัญหาก็ตอนหัวค่ำนี่แหละ ติดอืดนิดๆ คงการจราจรติดขัด คนใช้เยอะ

แต่ที่ขัดใจคือมัน จำกัดความเร็วดาวโหลดแบบ P2P เหลือ 70-80% นี่ดิ เซร็งเสรดดด

แต่ว่า บิทนอก บิทในนี่แทบจะวิ่งเท่ากันเลยนะ นอกช้ากว่านิดหน่อย

พอเครื่องติด คอนเน็ก yessss รวบ Seed มาไว้ได้เมื่อไหร่ ก็เลย 180-200 เหมือนกัน ยกเว้นเว็บบิทจากจีน ที่วิ่งเต่าแสง

จริงๆจะเอา 4M 790 นั้นแหละ แต่ป้าแกเบรคไว้ก่อนว่า ลอง 3M ดูก่อนดีกว่า
                          ถ้าไม่มีปัญหาอะไรมาแจ้งเปลี่ยนทีหลังได้ ตามโปร(อีกแร๊ะ...กะอีแค่พูดให้ยาวขึ้นนิดหน่อย "แจ้งเปลี่ยนได้เลยไม่ต้องทำอะไร" แค่เนี้ยยย พูดไม่ได้เหรอฟ๊ะ)

Comment

ไปเปลี่ยนบ้างดีมั๊ยเนี๊ย..แต่อย่าดีกว่า เดี๊ยวได้เสียตังค์เรื่องฮาร์ดดิสอีก

Comment

3M ของผม กำลังโหลดหนังชุดตอนนี้เลยครับ

Originally posted by aekshow View Post
                              ไปเปลี่ยนบ้างดีมั๊ยเนี๊ย..แต่อย่าดีกว่า เดี๊ยวได้เสียตังค์เรื่องฮาร์ดดิสอีก
                              ไม่เอาจริงเหรอ ลดค่าเน็ทรายเดือนลงไปด้วยนะ ฮาร์ดดิสไม่ต้องซื้อใหม่ ไปเปลืองแผ่นดีวีดีแทน

Comment

ดูของท่านเทพซะ

Comment

Working...
                                X