Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gview modding

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ง่า จะหากระดาษลายเคฟล่าอะ สั่งซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ ผมไปหาทั่วสุราษเลยไม่มีอะ (เด็กใต้ครับผม)

ไงขอข้อมูลนิดนะครับ

Comment

• Originally posted by dukdikza View Post
      ง่า จะหากระดาษลายเคฟล่าอะ สั่งซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ ผมไปหาทั่วสุราษเลยไม่มีอะ (เด็กใต้ครับผม)

ไงขอข้อมูลนิดนะครับ
      ลองหาดูตามร้านแต่งมอเตอร์ไซค์ หรือร้านขายสติ๊กเกอร์ ส่วนตัวที่ผมติดอยู่ซื้อจาก Big C ครับ แถวแผนกขายอุปกรณ์แต่งมอเตอร์ไซค์ ลองหาดูครับ

Comment

• Originally posted by Nai View Post
        ลองหาดูตามร้านแต่งมอเตอร์ไซค์ หรือร้านขายสติ๊กเกอร์ ส่วนตัวที่ผมติดอยู่ซื้อจาก Big C ครับ แถวแผนกขายอุปกรณ์แต่งมอเตอร์ไซค์ ลองหาดูครับ
        ขอบคุรแทนครับต้องหามาติดสะแล้ว

Comment

• Originally posted by Nai View Post
          ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปเดินหาดูนะ เผื่อ Big C สุราษจะมี ถ้าได้ละไม่เกินอาทิตย์นึงเอามาโชว์แน่ครับ อุอุ

Comment

• สุดยอกครับ

ฝันเหล็กได้เนียนมาก

ออกแบบสุดยอด

แน่นอนจิงๆครับ..

ฝีมือ

Comment

• สวยมาก

Comment

• อุอุ เอามาโชว์ก่อนนิดนึงครับท่าน ตามไปติชมกันหน่อยนะ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=219739

Comment

• gOOd iDEa

Comment

• สวย เนียน ขยัน และอดทนจริงๆ อิอิอิอิ

Comment

• ขอบคุณทุกท่าน สำหรับคำติชมครับ จะได้นำไปพัฒนาผลงานต่อไป

อันนี้เอามาให้ดูเล่น ๆ ครับ เห็นเว็บนอกเค้าโมกัน กะว่าจะทำบ้างถ้ามีเวลา
                      Attached Files
                      Last edited by Nai; 16 Jun 2008, 02:03:51.

Comment

• อยากเจาะฝาข้างติดอะคิลิคแนะนำหน่อยใช้อะไรตัดได้บ้างครับ
                        Last edited by pimmachote; 16 Jun 2008, 01:01:06.

Comment

• Originally posted by pimmachote View Post
                          อยากเจาะฝาข้างติดอะคิลิคแนะนำหน่อยใช้อะไรตัดได้บ้างครับ
                          มีหลายวิธีครับแล้วแต่ความสะดวก เครื่องมือพร้อมทำง่าย เครื่องมือน้อยเหนื่อย+ความพยายาม

วิธีที่ 1 ใช้สว่านเจาะตามแบบที่ร่างไว้แล้วใช้คีมตัดเหล็กตัดตามรูที่เราเจาะไว้ แล้วใช้ตะไบขัด เก็บความเรียบร้อยด้วยกระดาษทราย
                          วิธีที่ 2 ใช้สว่านเจาะเพื่อสอดใบเลื่อยตัดเหล็ก ใช้เลื่อยตัดเหล็กตัดตามแบบ แล้วใช้ตะไบขัด เก็บความเรียบร้อยด้วยกระดาษทราย
                          วิธีที่ 3 ใช้สว่านเจาะเพื่อสอดใบเลื่อยจิ๊กซอว์ ใช้จิ๊กซอว์ตัดตามแบบ แล้วใช้ตะไบขัด เก็บความเรียบร้อยด้วยกระดาษทราย
                          วิธีที่ 4 ใช้เครื่องเจียร์ไฟเบอร์ ตัดตามแบบ แล้วใช้ตะไบขัด เก็บความเรียบร้อยด้วยกระดาษทราย
                          วิธีที่ 5 ใช้เครื่อง CNC
                          วิธีที่ 6 ใช้เพื่อนตัดให้ (วิธีนี้จะสบายที่สุด ถ้ามันทำให้ )

สุดท้าย ขอให้ท่านได้ฝาเคสที่สวยอย่างที่ใจต้องการนะครับ

Comment

มีหลายวิธีครับแล้วแต่ความสะดวก เครื่องมือพร้อมทำง่าย เครื่องมือน้อยเหนื่อย+ความพยายาม

วิธีที่ 1 ใช้สว่านเจาะตามแบบที่ร่างไว้แล้วใช้คีมตัดเหล็กตัดตามรูที่เราเจาะไว้ แล้วใช้ตะไบขัด เก็บความเรียบร้อยด้วยกระดาษทราย
                            วิธีที่ 2 ใช้สว่านเจาะเพื่อสอดใบเลื่อยตัดเหล็ก ใช้เลื่อยตัดเหล็กตัดตามแบบ แล้วใช้ตะไบขัด เก็บความเรียบร้อยด้วยกระดาษทราย
                            วิธีที่ 3 ใช้สว่านเจาะเพื่อสอดใบเลื่อยจิ๊กซอว์ ใช้จิ๊กซอว์ตัดตามแบบ แล้วใช้ตะไบขัด เก็บความเรียบร้อยด้วยกระดาษทราย
                            วิธีที่ 4 ใช้เครื่องเจียร์ไฟเบอร์ ตัดตามแบบ แล้วใช้ตะไบขัด เก็บความเรียบร้อยด้วยกระดาษทราย
                            วิธีที่ 5 ใช้เครื่อง CNC
                            วิธีที่ 6 ใช้เพื่อนตัดให้ (วิธีนี้จะสบายที่สุด ถ้ามันทำให้ )

สุดท้าย ขอให้ท่านได้ฝาเคสที่สวยอย่างที่ใจต้องการนะครับ
                            ละเอียดดีขอบคุณมากครับ

Comment

• Update 2 July 2008

พอดีว่าได้กลับบ้านเลยถ่ายภาพมาให้เพื่อน ๆ ดูครับ ไปดูกันเลยดีกว่า

Comment

• ต่อครับ

Comment

Working...
                                X