Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อ E6600 week30 จับคู่กะ dark

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Venom-Crusher View Post
    pmท่านในเวบวีม้อดผมพึ่งเห็น ตอบให้แล้วนะครับ พวกไบออสใหม่ๆมันห่วยครับ ต้อง0202ครับ สุดเทพ บัส507สบายๆ
    ขอบคุณหลายๆครับท่าน อุตส่ามาตอบให้เลย

Comment

E6600 นิยามลดตัวคูณกันลงมา 8 จัง
      มันจะอัดได้มากกว่า แบบเดิมๆตัวคูณ9 หรอครับ

Comment

Originally posted by Invisible View Post
        E6600 นิยามลดตัวคูณกันลงมา 8 จัง
        มันจะอัดได้มากกว่า แบบเดิมๆตัวคูณ9 หรอครับ
        จะได้อัด bus สูงๆไงครับ ถ้า เอา 500*9 วิ่ง 4.5 ไม่ไหวไงครับ ก็ต้อง 500*8 วิ่ง 4.0พอมีลุ้นมากกว่า 4.5จริงไหมครับ เอา bus สูงๆ ไว้ดีกว่า
        Last edited by ballboy; 12 Jun 2007, 13:59:27.

Comment

เอามาสู้ใหม่ ลดตัวคูณได้แล้ว mbบ้านๆตัวนี้ ไม่ไหวแล้ว fsb เกิน 2000 บูตไม่ขึ้น เลยได้ 481*8 3.85 week29 ไฟ 1.5 อัดเกินนี้ รันsuper pi 32ไม่ผ่าน ไฟ 1.5 รอmbใหม่ก่อน เดียวจะเอามาสู้ใหม่

Last edited by ballboy; 12 Jun 2007, 22:13:50.

Comment

Originally posted by Invisible View Post
            ตอบเท่าที่ผมเข้าใจนะครับ
            ถ้าท่านมีอุปกรณ์ สองตัว ซึ่งต้องการรีด ประสิทธิภาพ ให้ได้สูงสุด วิธีการลดตัวคูณเป็นวิธีที่เหมาะสมที่สุด
            พระนางคู่นี้คือ CPU กับ RAM
            สมมุติว่า CPU ท่านอัดได้ 4.0 GHz. แน่ๆ RAM BUS 500 Sureๆ
            สองวิธีที่จะเกิดคือ 4.0 = 8x500 หรือ 4.0 = 9x445
            ส่วนตัวคูณ 7 4.0= ต้องอัดบัสแรมไป 571.428x7 ซึ่ง แรมน้อยตัวมาก ที่มีความสามรถขนาดนี้ อันนี้เรา ว่ากันที่ 1:1 นะครับ ถ้าทดแรม ก็ต้องดูที่บอร์ดอีกว่า เก่งการทดหรือเปล่า
            ตัวเลขที่แรมของเราต้องการประสิทธิภาพที่ดีกว่าน่าจะ 500
            เพราะฉะนั้น สมการ 4.0 = 8x500 ย่อมเป็นทางเลือกที่เหมาะสมกว่าครับ
            เราจึงมา เล่นที่ตัวคูณ 8

ปล.ผลต่างของx8 x9 ดูได้จากคะแนนตู้ปลา
            Last edited by BUS; 12 Jun 2007, 23:15:55.

Comment

Originally posted by caesarean View Post
              ถ้าได้ Apogee GT, คงจะเย็นกว่านี้ครับ อิอิ

และขออนุญาตเจ้าตัวเล็ก แซงขวาที่เกียร์ 3 ครับ อิอิ
              SuperPI 32M, 13m 00.781s @3.8GHz
              ยังเหลืออีก 2 เกียร์ + Overdrive ครับ
              เหมือนเดิมครับ ของจริง, NO TWEAK
              ขอเข้าเกียร์3ตัวคูณ7ตามท่านเทพหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าE6600เข้าเกียร์ต่ำกันไม่เป็น

แต่ของผมมันของปลอมนะครับ เพราะผมTweakปรับใช้Systemcacheตามที่ท่านเทพว่า แต่บัสที่เห็นนี่ของจริงนะครับ

ไม่มีใช้โปรแกรมลากในวินโดว์ ไม่มี32Mหัวเดียว หรือ1Mหัวเดียวครับ เพราะว่ามันง่ายเกินไปขี้เกียจเทสต์ครับ อิอิ

เทสต์พร้อมกันสองหัวจริงๆนะครับ อิอิ

ถึงที่หมายปลายทางโดยสวัสดิภาพ อิอิ

Comment

เซ็ง เครียจ 500*7 ตันสนิท

Comment

หัด Clock แบบลดตัวคูณ ไม่รู้ว่าแรงแล้วรึยังครับ

Comment

อิอิ

Comment

ห...หึหึ

Comment

Originally posted by Venom-Crusher View Post
                        pmท่านในเวบวีม้อดผมพึ่งเห็น ตอบให้แล้วนะครับ พวกไบออสใหม่ๆมันห่วยครับ ต้อง0202ครับ สุดเทพ บัส507สบายๆ
                        ผมเล่น 0302 ก็พอใช้ได้นะ ...FSB 507.5 เหมือนกัน
                        ช้าก่อนท่านบอลบอย จะถอยบอร์ดไรครับ ถามไถ่กันได้ เด๋วจะช้ากว่าเดิมแล้วเครียด
                        Last edited by Savoy; 12 Jun 2007, 22:32:23.

Comment

Originally posted by Savoy View Post
                          ผมเล่น 0302 ก็พอใช้ได้นะ ...FSB 507.5 เหมือนกัน
                          เอ๊า ไม่เห็นบอกกันเลย อิอิ

Comment

อุอุ กระทู้เงียบเลย ผมรอท่านเทพซุปเปอร์พายของจริงโนทวี๊ค อยู่2วันแล้วเนี่ย

ยังไม่มาแสดงอภินิหารโปรดสัตว์โลกอย่างผมเลย ผมเข้าเกียร์สูงรอท่านเทพต่อไปดีกว่าครับ

เล่นน้ำธรรมดา ของปลอม ซุปเปอร์ทวี๊ค โนน้ำแข็งครับ อิอิ เด๋วพรุ่งนี้มาต่ออีกครับ

Comment

แรงจริงๆ

Comment

ตามมาเชียร์ ท่าน Venom ครับ งิิงิ

Comment

Working...
                                X