Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันครับ Y510 ผม ยังปกติดี

Comment

• ดันบ้้านเก่า

Comment

• Originally posted by TvenS View Post
        y510 ของผม อีก 1 เดือน ครบ 3 ปี
        เคยเปลี่ยน DVD Rom ไป 1 รอบ เพราะมันชอบคายแผ่นออกไม่รู้เกิดจากอะไร เลยแกะซักหักคามือ โดนไป 3500
        ส่วนตอนนี้ เจออาการของการ์ดจอ ที่เปิดเครื่องมา ได้ยินเสียงเข้า windows แต่จอไม่ติด แต่ว่ากดปิดเปิดใหม่ ก็หาย (กด power ค้าง) แต่คอยลองต่อจอ desktop ก็ติดปกติ อยากทราบว่าเป็นอาการของการ์ดจอไหม

อีกข้อครับ อยากรู้ราคา การ์ดจอ เจ้าปัญหา 8600GT ว่าถ้าเปลี่ยนประมาณเท่าไร หรือมีอะไรแนะนำบอกได้นะครับ
        การด์จอท่านเริ่มไปแล้วครับ ถ้าเปลี่ยนก็ลองดู ATI 3650 ก็ได้ครับ ราคาถูกกว่าเปลี่ยนศูนย์

Comment

• DVD-rom เพิ่งเสีย ไม่ทราบว่าหาเปลี่ยนได้ที่ไหนครับ

เสียตอนกำลังลง windows %ขึ้นไปเกิน 50 แล้วอยู่ๆก็ error read แล้วหลังจากนั้นก็ Boot แผ่นลง Windows อีกไม่ได้เลย แต่อ่านแผ่น CD ได้นะพวก Acronis

Comment

• การด์จอท่านเริ่มไปแล้วครับ ถ้าเปลี่ยนก็ลองดู ATI 3650 ก็ได้ครับ ราคาถูกกว่าเปลี่ยนศูนย์
            ผมทราบสาเหตุละครับ ไปหาโหลด driver การ์ดจอใหม่มาลง เลยเป็นครับ ผมเลยลองใช้ของเก่าที่ติดกับเครื่องมา หายสนิท โล่งอกไปเยอะครับ

DVD-rom เพิ่งเสีย ไม่ทราบว่าหาเปลี่ยนได้ที่ไหนครับ

เสียตอนกำลังลง windows %ขึ้นไปเกิน 50 แล้วอยู่ๆก็ error read แล้วหลังจากนั้นก็ Boot แผ่นลง Windows อีกไม่ได้เลย แต่อ่านแผ่น CD ได้นะพวก Acronis
            ผมส่งเปลี่ยนศูนย์ อะครับ ราคา ก็ประมาณ 3000 กว่าๆ อะครับ

Comment

• เออ ตอนนี้ปัญหาใหม่มาแล้วครับ ผมลง windows ใหม่ คราวนี้ไม่สามารถลง driver การ์ดจอได้ ลงได้หมดยกเว้นตัวนี้ ใช้ Driver ตั้งแต่แถมมากะแผ่นยันโหลดล่าสุดจากเวปก็ลงไม่ผ่าน บอกไม่ support เล่นเอางงเลย ไดร์ฟเวอร์ตอนนี้มันลงเป็น Standard VGA อะครับ เซ็งมากมายเลย

Comment

• เพิ่งครบ 3 ปีไปเมื่อเดือน 3

ซึ้งกับประกัน 3 ปีเลยครับ ตัวนี้ ผมเคลมมาหมด ขึ้นปีที่ 2 โหลดบิดจนบอร์ดไหม้ แถมไหม้ลามไปถึงแบตอีก เปลี่ยนให้หมด บอร์ด+แบตเตอรี่ ประมาณ 2 ปีกว่าๆ บานพับแตก เปลี่ยนบานพับให้ เมื่อเดือน 3 อีก 2 วันประกันหมด เคลม DVD มันกดแผ่นไม่ออก ลองถามเล่นๆว่าบานพับมันไม่แน่นเคลมได้หรือเปล่า เปลี่ยนบานพับแล้วเปลี่ยนกรอบจอที่เป็นรอยให้อีก
                รวมแล้วผมได้เคลม
                -บอร์ดทั้งหมด
                -แบตเตอร์รี่
                -บานพับ 2 หน
                -กรอบหน้าจอ(ไม่รวมจอ)
                -DVD
                คุ้มค่าประกัน 2 เพิ่ม 2 ปีจริงๆ

Comment

• อัพเดทล่าสุด เปิดเครื่องแต่หน้าจอไม่ติด งานเข้าแล้วครับพี่น้อง

ทำยังไงได้มั้งครับเนี่ย

Comment

• บ้านนี้ยังไม่ตาย หุหุ ดีใจจัง ตอนนี้ยังใช้งานอยู่เลยครับ ขึ้นปีที่4แล้วครับน้อง y510 ของผม ยังปกติอยู่ครับ มีแค่ว่าตรงบานพับแตกเลยใช้วิธีเปลี่ยนน็อตแล้วอัดกาวเลยครับ ผมถือว่าคุ้มแล้ว และไม่คิดจะขายมันครับ มีแผนว่าจะข้ามไปเล่น Thinkpad ไม่ก็ Mac Pro แล้ว y510 ก็ยังเก็บไว้ให้น้องๆที่บ้านใช้งานครับ เพราะโน็คบุ๊คบางตัวในปัจจุบันยังสู้เจ้านี้ไม่ได้เลย

Comment

• เครือ่งผมก็เพิ่งเปลี่ยนการ์จอตอนครบสองขวบพอดีเลย เปิดเครื่องมีเสียงเข้าวินโดว์ แต่จอยังมืดตลอด เสียบออกจออื่นก็ไม่ได้ สุดท้ายเรียกช่างเลยครับ ดีที่ทำประกันแบบ Onsite ไว้ สะดวกมากๆ

Comment

• Originally posted by TvenS View Post
                        ผมทราบสาเหตุละครับ ไปหาโหลด driver การ์ดจอใหม่มาลง เลยเป็นครับ ผมเลยลองใช้ของเก่าที่ติดกับเครื่องมา หายสนิท โล่งอกไปเยอะครับ

ผมส่งเปลี่ยนศูนย์ อะครับ ราคา ก็ประมาณ 3000 กว่าๆ อะครับ
                        ถ้า CD ROM ศูนย์ อยู่ 3000 กว่าบาท ผมว่าผมเปลี่ยนศูนย์ดีกว่า หุหุ

Comment

• ในที่สุด....กรอบขาจอก็แตกจนได้ครับ T T ยังอยู่ในประกัน เค้าจะเปลี่ยนให้มั้ยเนี่ย...

Comment

• ห่ะๆ ถึงเวลาขายซากแล้วครับ ใครหาอะไหล่ ไปห้อง market notebook เลยครับ
                            ไม่กล้าลงลิงค์

Comment

• << Think Pad Club >> คุ้มค่า จอมอึด เชิญครับ

อยากให้สมาชิกได้ช่วยกันแชร์ เพื่อความมั่นคง และแสดงสปิริต เพื่อให้เพื่อนๆ ทั่วไปๆ ได้นำไปประกอบการใช้งานที่คุ้มค่าครับ

Comment

• ลงวินโดวส์ 7 รุ่น 32 บิตไป หาไดรเวอร์ y510 สำหรับไวร์เลส หรือการ์ดจอได้จากไหนบ้างครับ เวบหลักเค้าไม่มีอะ เล่นเน็ตยังไม่ได้เลย

Comment

Working...
                                X