Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับเพื่อนๆชาว Y510 ทุกคน อยากจะทราบว่า ไดร์ท ซีดี ดีวีดี รอม ของท่านใดเคยไปเครมประกันมาบ้าง
    ขั้นตอนในการเครมประกันยุ่งยาก หรือ ป่าว?
    เพราะว่าของผมมันไม่อ่านข้อมูลแล้วครับ

Comment

• มาอัพเดทนะครับ สรุป Y510 ผมบานพับหักครับ ก็เลยบึ่งไปพันทิป ประตูน้ำ ชั้น5 ซึ่งผมหาเจอในเนต (ลองหาดูครับในGoogle)

เขาบอกทิ้งไว้ 3 วัน ช่างบอกว่าจะต้องหล่อใหม่ (ผมก็คิดว่าเขามีแป้นหล่อใหม่ เพราะเหล็กหล่อถ้าหักแล้วจะต่อไม่ได้) ผมก็รอจนวันที่3

โทรเข้าร้าน เขาบอกว่า เชื่อมแล้ว มันไม่อยู่ ทำแล้วก็ยังหัก ให้มารับคืน ไม่มีค่าใช้จ่าย.........T-T (มันจะอยู่ได้ไง กุจบวิศวะ รู้เรื่องพวกนี้ดี)

แต่ก่อนหน้านั้น ผมหาอะไหล่ บานพับเจอ ของY510 ตามเวปนี้ หลังจากที่ร้านที่พันทิป ซ่อมไม่ได้ ก็เลยติดต่อไป

http://www.trueitparts.com/

เห็นราคา 1170 ก็เลยสั่งไป (ตอนแรกจะไปเอาถึงที่ แต่ไปไม่ถูก เลยให้ส่งEMS เอา) วันต่อมาก็ได้ของ เร้วทันใจ หุหุ ^^"

เลยส่งอะไหล่ให้ร้านที่พันทิป เขาคิดค่าเปลี่ยน 500 บาท

สรุป ซ่อม บานพับ Y510 แค่ 1170+500 ได้อะไหล่ใหม่ด้วย ใครคิดจะส่งซ่อมแบบใช้อะไหล่เดิม

ผมขอบอกเลยครับ ใช้ได้ไม่นานหรอก ถึงมีประกัน 3 เดือน เดียวมันก็หักอีก (ทางร้านที่พันทิป เขาบอกว่าถ้าหักก็มาทำใหม่ได้ ถ้ายังอยู่ในประกัน แนะนำได้ดีมากๆครับ นี่ถ้าผมใช้ 2วันหักก็ต้องรออีก3วันนะสิ - -")
      Last edited by deltad13; 19 Nov 2010, 00:42:30.

Comment

• Up Ups

Comment

• โย่วๆ มาดันครับ

Comment

• มีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้น หลังจากที่ผมใช้งานเครื่องตามปกติ
            กำลังยกเครื่องไปอีกโต๊ะนึงเท่านั้นแหละ ก็มีเสียงดัง เปรี๊ยะ ๆ ๆ
            โอ้วแม่จ้าว............กรอบ Body ร้าวเป็นเส้นเลยครับ
            แบบนี้เรียกช่างมาเปลี่ยนกรอบให้ได้รึเปล่า อยู่ในเงื่อนไขมั้ยครับ
            ผมทำประกันแบบ Onsite แล้ว ตอนนนี้เครื่องก็เกือบสองปีละครับ

Comment

• ของผม ลูกยางหักหมดแร้วววว เพื่อนๆมีคับเปงบ้างครับ แร้วแก้กันังไงอ่าา จอเราลายหมดแร้ว - -!

Comment

• Happy New Year ครับ

Comment

• Comment

• Up

Comment

• หายไปไหนกันหมด

Comment

• ดันๆๆ พอประมาณ อายุ จะ 3ปี แล้วคร้าบ ทนมาก ใช้ คุ้ม ครับ

Comment

• กลับมาเยี่ยมบ้านเก่าครับ ของผมพึ่งครบ 3 ปีไปได้ไม่กี่วัน
                          อาการ!!! 1.บานพับแตก คลาสสิกสุดๆของรุ่นนี้ ......... แต่ ผมไม่แคร์ ใช้ต่อจ้าาาาาาาาา
                          2.แบตเสื่อม แบบว่าเสื่อมแบบ เปิดไม่ติดเลย ......... แต่ ผมไม่แคร์อีก ถอดออก ใช้ adapter แทน
                          3. Adapter พังอีก ...................... ไม่แคร์เช่นกัน ซื้อของปลอมมาใช้ - -a
                          4. ร้อนนรกแตก เล่นเกม 100 + มาสองปี ถึกสุดตรีน แต่เมื่อวานพึ่งไปโมดิฟาย ระบบความร้อนมา ตอนนี้เล่นเกม เหลือ 70 - -"
                          5. การ์ดจอยังปกติอยุ่ครับ 8600 GT

ปล. ผมซื้อตั้งแต่รุ่นนี้ออกมาใหม่ๆ = ="

Comment

• Originally posted by KimKunG View Post
                            กลับมาเยี่ยมบ้านเก่าครับ ของผมพึ่งครบ 3 ปีไปได้ไม่กี่วัน
                            อาการ!!! 1.บานพับแตก คลาสสิกสุดๆของรุ่นนี้ ......... แต่ ผมไม่แคร์ ใช้ต่อจ้าาาาาาาาา
                            2.แบตเสื่อม แบบว่าเสื่อมแบบ เปิดไม่ติดเลย ......... แต่ ผมไม่แคร์อีก ถอดออก ใช้ adapter แทน
                            3. Adapter พังอีก ...................... ไม่แคร์เช่นกัน ซื้อของปลอมมาใช้ - -a
                            4. ร้อนนรกแตก เล่นเกม 100 + มาสองปี ถึกสุดตรีน แต่เมื่อวานพึ่งไปโมดิฟาย ระบบความร้อนมา ตอนนี้เล่นเกม เหลือ 70 - -"
                            5. การ์ดจอยังปกติอยุ่ครับ 8600 GT

ปล. ผมซื้อตั้งแต่รุ่นนี้ออกมาใหม่ๆ = ="
                            สั่งตั้งแต่ยังเครื่องยังไม่ขายในไทยจาก BS ซิน่ะครับ ^^

Comment

• อายุครบ 2 ปี เครื่องผมไปซะแล้ว เปิดเครื่องมารันวินโดว์ได้ปกติ แต่หน้าจอไม่ขึ้นตั้งแต่เปิดเลย ลองเสียบกับจอตัวอื่นก็ไม่ได้ สลับหน้าจอกดนู่นนี่หมดแล้วก็ยังไม่ได้
                              ดีที่เป็นประกัน on site เดี๋ยวช่างมาเปลี่ยนเมนบอร์ดให้ถึงที่ สภาพเครื่องตอนนี้ก็ยังดีอยู่ แต่เริ่มมีรอยปริที่ขาพับจอซะแล้ว

Comment

• y510 ของผม อีก 1 เดือน ครบ 3 ปี
                                เคยเปลี่ยน DVD Rom ไป 1 รอบ เพราะมันชอบคายแผ่นออกไม่รู้เกิดจากอะไร เลยแกะซักหักคามือ โดนไป 3500
                                ส่วนตอนนี้ เจออาการของการ์ดจอ ที่เปิดเครื่องมา ได้ยินเสียงเข้า windows แต่จอไม่ติด แต่ว่ากดปิดเปิดใหม่ ก็หาย (กด power ค้าง) แต่คอยลองต่อจอ desktop ก็ติดปกติ อยากทราบว่าเป็นอาการของการ์ดจอไหม

อีกข้อครับ อยากรู้ราคา การ์ดจอ เจ้าปัญหา 8600GT ว่าถ้าเปลี่ยนประมาณเท่าไร หรือมีอะไรแนะนำบอกได้นะครับ

Comment

Working...
                                X