Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกอีกแล้วครับ ช่วยกันหน่อย เร็วๆๆ

Comment

• 0 ปิดวัน เสาร์-อาทิตย์ ครับ เปิดแต่วันธรรมดา พอดีฝากให้น้องเอาไปซ่อม วันนี้โทรไปเชคแล้วก็ เสร็จเรียบร้อยไปแล้ว เป็นอัน ว่าเปลี่ยน VGA Card ไป เง้อ.... แล้วถ้าหมดประกันจะทำงัยเนี้ย เหอๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by orpheusaaa View Post
        ขอถามหน่อยนะครับ พอดีซื้อ y510 มาตั้งแต่ซัมเมอร์แล้ว แต่เผอิญอยากเปลี่ยนจาก vistaไปใช้ XP แทน
        เพราะบางโปรแกรมทำงานในวิสต้าไม่ได้อ่ะครับ แล้วผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยแม้แต่นิดเดียว เพราะปกติใช้งานแต่โปรแกรมอย่างเดียว ใครพอจะสรุปย่อๆหรือส่งลิ้งค์มาหน่อยได้ไหมครับ เผอิญหาข้อมูลในหน้าก่อนๆแล้วแต่ก็งงอยู่ดี ช่ยทีนะครับ ขอบคุณครับ
        Vista ก็สามารถใช้ Runโปรแกรมที่ลง กะXPได้ครับ โดยการคลิกขวาที่ไอคอนของโปรแกรมนั้น
        เลือกPropertie แล้วคลิกเลือกหน้า compatibility แล้วเลือก ว่าจะให้มันRun แบบXPหรือว่า แบบWin98 ก็ยังทำได้ ครับ (แต่ไม่ทุกโปรแกรมหรอกที่ใช้ได้ แต่ก็ลองดูก่อน)

Comment

• ดันอีก ครับ

วันละนิด ชีวิตสดใส

Comment

• มาอีกรอบ

ช่วยกันครับ เดี๋ยวจะหากระทู้ไม่เจอ

Comment

• มีใครใช้ Y530 กะ T500 บ้างครับ
              มีปัญหาอะไรหรือเป่าครับ

Comment

• อยากจะลง xp อ่าครับ

ไม่ทราบว่า ต้องปรับแต่งค่าbiso ตอนลงอะไรหรือป่าว

แล้ว แผ่น recovery ที่ให้มามันจะ setup vista อีกทีได้มั๊ยครับ ถ้า format c:ได้แล้ว

แบบว่าเสียดายของแท้อ่าครับ

ปล. ช่วยแนะนำด้วยนะครับบ

Comment

• Originally posted by alldew View Post
                  อยากจะลง xp อ่าครับ

ไม่ทราบว่า ต้องปรับแต่งค่าbiso ตอนลงอะไรหรือป่าว

แล้ว แผ่น recovery ที่ให้มามันจะ setup vista อีกทีได้มั๊ยครับ ถ้า format c:ได้แล้ว

แบบว่าเสียดายของแท้อ่าครับ

ปล. ช่วยแนะนำด้วยนะครับบ
                  Y510 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ก่อนจะลงXP ให้รีสตาร์ท แล้วกด F2เข้าสู่หน้า Setup bios ไปเปลี่ยน"AHCI" เป็น "Compatibility" ก่อน ถ้าจะกลับมาใช้วิสต้า ก็ต้องกลับมาเปลี่ยนให้เป็นอย่างเดิมด้วยนะ

Comment

• Originally posted by pukman View Post
                    y510 ของใครเคยเจอกรณี remote ทีวึ มันไปส่งสัญญาณเข้าnotebook ไหมคับ

ของผมเปิดคอมฟังเพลงไว้หน้าทีวี เวลากดremote ทีวี มันไปส่งผลกะcom เหมือนเรากด back หรือ กดล่าง หรือ replay ทำนองนั้นหน่ะคับ

นอกนั้นยังไม่ปัญหาอะไรนอกจากร้อนกะหนัก
                    ต้องไปปิดการตั้งรีโมท ตามรูปครับ

Comment

• คือช่อง MMC MS MS Pro มันมีวิธีใส่ยังไงอ่าครับผมลองเอา Mem ของมือถือ N70 ใส่ดู มันดูแน่นๆ ทำให้ไม่กล้าใส่ไปลึกๆ หรือต้องมีอุปกรณ์เสริมหรือปล่าวครับ

Comment

• ไม่อยากได้ F8 ก็ยังมี S42 นะครับ

Comment

• ขอบคุณครับ คุณ ipon26
                          พอจะลองทำตามที่บอกมา ลองทดสอบเล่นๆดู อ่าว ทำไมมันไม่ส่งผลแล้วล่ะ ไม่รู้ว่ามันหายไปตอนไหน
                          แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับ ไว้มันเป็นอีกจะได้แก้ไขถูก

Comment

• ชอบดันครับ

55

Comment

• อยากบอกว่ารุ่นนี้หนักมากมาย ผมใช้แล้วหอบแทน>_<

Comment

• คำสั่ง run ในวิสต้า มันอยู่ตรงไหนหว่า หาไม่เจอ

Comment

Working...
                                X