Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจ้า y510ของผมยังคงใช้งานได้ลื่นปรื๊ดเหมือนเดิม ยังไม่มีอะไรเสียหาย โปรแกรมก็ใช้เดิมๆ ตัดต่อด้วย Premiere Pro2 ก็ยังไม่พบปัญหาใดๆ (ตัดต่อเปิดเครื่อง 9โมงเช้าถึง 6โมงเย็น สบายๆในอุณหภูมิบ้าน เปิดพัดลม) มีแค่เรื่องความร้อนเท่านั้นครับ ถึงจะร้อนมาก แต่ก็กลายเป็นเรื่องปกติของเครื่องนี้ไปแล้ว

ภาวนาอย่างเดียว "อย่าพัง" มีประกันแค่ปีเดียว ดันไม่ได้ไปต่อ กำจิงๆ

Comment

• ไปรับเครื่องมาแล้ว---///

Originally posted by rich55 View Post
      เอาไป0 ตั้งแต่9-9-51ตอนนี้20-10-50 แล้วโทรไปถามก็บอกให้รอ 1-2อาทิตย์ พอครบที่บอกให้รอ โทรไปอีก ก็บอก รออะไหล่ ให้รอเหมือนเดิม 2-3 รอบแล้วค่ะ
      รบกวน ท่านไหนพอทราบบ้างว่า จะสามารถ ตามงาน หรือ จี้ไปที่ส่วนไหนได้บ้างค่ะ
      เพิ่งใช้มา 7 เดือนเอง เป็นซะ.... สงสัยต้องหายี้ห้อใหม่ใช้แล้ว
      ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
      ## มีเมล์แจ้งให้ไปรับเครื่องเมื่อ 21-10-51 ไปรับเมื่อ28-10 เพราะเพิ่งเจอเมล์ 0ไม่ได้โทรมาแจ้ง ขอแจงรายเอียด ดังนี้ ทุกท่านได้พิจารณา

* ข้อดี * 1.จอเปลี่ยนใหม่ 2. บอดี้ด้านบน รวม ทัสแพ็ก เปลี่ยนใหม่ ยกเว้น คีย์บอร์ด

3.เปลี่ยน เมนบอร์ดใหม่ 4.ฟรีทุกรายการเพราะอยู่ในช่วงประกัน

*ข้อเสีย* 1.ที่ขอบจอตรงกล้องยังยุบเข้า-ออกอยู่ แต่ไม่มากเหมือนอันเดิม
      2. ข้อมูลใน H/D ถูกตรวจค้น ใครที่มีข้อมูลสำคัญ เวลาเอาเครื่องไปซ่อมควรพิจารณา
      (ไม่รู้เป็นแค่เราคนเดียวหรือเปล่า)
      3. ระยะเวลาการซ่อม ออกจะนาน (ความรู้สึกส่วนตัว ค่ะ)
      ส่วนเรื่องอื่นๆ ต้องใช้เครื่องไป สักระยะ ท่านอื่นๆมีความคิดเห็นอย่างไรมาแชร์กันนะคะ
      เพราะเรา ในฐานะผู้บริโภค ขอบคุณค่ะ
      Last edited by rich55; 29 Oct 2008, 13:32:56.

Comment

• ดันๆๆ

Comment

• fดันอีกตกไวมาก

Comment

• ใครมีวิธี Set เจ้า y510 ต่อกับ จอLCD 32" แล้วให้ภาพออกมาแจ่มๆบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ
            ผมเคยต่อผ่านVGAแล้ว แต่ภาพไม่ค่อยชัดเลย อยากทราบวิธีเซ็ท

*เคยอ่านเจอว่ามีตัวแปลง USB to HDMI มันใช้งานได้ดีไหม (อยากดูหนัง HD บนจอใหญ่)

Comment

• y510 ของใครเคยเจอกรณี remote ทีวึ มันไปส่งสัญญาณเข้าnotebook ไหมคับ

ของผมเปิดคอมฟังเพลงไว้หน้าทีวี เวลากดremote ทีวี มันไปส่งผลกะcom เหมือนเรากด back หรือ กดล่าง หรือ replay ทำนองนั้นหน่ะคับ

นอกนั้นยังไม่ปัญหาอะไรนอกจากร้อนกะหนัก

Comment

• ขอดันนิสนึงครับ ^.^

Comment

• พี่น้องครับ ช่วยกันดันหน่อยครับ ตกหน้า ห้าแล้ว ผมอยากให้อยู่กับเวปนี้นานๆ ช่วยกันหน่อยน่ะ พี่ๆ น้องๆ

Comment

• ดัน

Comment

• สองดัน เงียบจังหายไปไหนกันหมด

Comment

• ถามเรื่องดูหนัง hi def กับเจ้า y510 ผมลองเปิดดูกับ program media player classic แล้วดูมันกระตุกๆคับ แล้ว ภาพกับเสียงมันไม่ตรงกัน ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีเซ็ทเพื่อดูหนัง hi def ยังไงคับ

Comment

• ดึกๆ ยังคึก

Comment

• ใครไปต่อประกันมาแล้วบ้างครับ ช่วยเล่าให้ฟังหน่อย...
                            ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by neckie View Post
                              ใครไปต่อประกันมาแล้วบ้างครับ ช่วยเล่าให้ฟังหน่อย...
                              ขอบคุณครับ

๐๐๐๐อยากทราบด้วยเหมือนกัน จากประสบการณ์ ที่เอาเครื่องไป 0 มาถ้าใช้ช่วง
                              หมดประกันนี่ ชักหวั่นๆจายยย -.-

ถามหน่อยค่ะ มีใครลง OS Ubantu บ้าง ใช้ดีไหม ติดขัดอะไรบ้างค่ะ อยากลองใช้.
                              Last edited by rich55; 7 Nov 2008, 01:23:14.

Comment

• Originally posted by amitt View Post
                                ถามเรื่องดูหนัง hi def กับเจ้า y510 ผมลองเปิดดูกับ program media player classic แล้วดูมันกระตุกๆคับ แล้ว ภาพกับเสียงมันไม่ตรงกัน ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีเซ็ทเพื่อดูหนัง hi def ยังไงคับ

ลง code ของวีดีโอใหม่ครับ K-Lite Codec Pack ตัวล่าสุดก็โอเค ครับ 1080p ไม่มีสโล ไม่มีกระตุกคับ

ลงเสดเข้าไปปรับ option ตามนี้หรือแแบอื่นก็ได้นะครับตามสะดวก(แค่ส่วนตัวผมชอบแบบนี้อะนะ)

option >Output> ตรงdirectshow video เลือกVMR 9 (renderless)**(สังเกตุตัว ** )นะครับ

VMR 7/9 (renderless)" &EVR Custom Pres .setting

Surface : เลือก 3D Surface recommended******

Resizer เลือกอันไหนก้ได้แล้วแต่ชอบครับ

ติ๊กถูก ตรง VMR9 mixer mode

นอกนั้นก็ไม่ต้องปรับก็ได้ครับเท่านี้ก็ดูลื่น หัวแตกครับ ชัดโคตร ปรับ Shaders เพิ่มความคมชัดได้อีก ตามใจชอบเลยครับ

Comment

Working...
                                X