Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOSHIBA CLUB มีปัญหาอะไรเข้ามาแชร์กันเลยครับเป็นประโยชน์แน่นอนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาอัพเดทเรื่อง Dead Pixel ครับ
    หลังจากที่ยกเครื่องไปที่ศูนย์ใหญ่ ก็ได้ผลดังนี้ครับ
    1. ถ้าเป็นจุดสีดำ 2 จุดขึ้นไปสามารถเคลมได้
    2. ถ้าเป็นจุดสี 5 จุดขึ้นไปสามารถเคลมได้

หลังจากผมให้ทางพนักงานเช็คเครื่องให้ ก็สรุปได้ว่า จะเปลี่ยนจอใหม่ให้ แต่ต้องรอสั่งของจากเมืองนอก
    ทางพนักงานก็พูดจาดีครับ บริการรวดเร็ว

Comment

• ดีใจด้วยนะครับ ขอให้ได้ของในเร็ววัน

Comment

• xpsm1730 มาละ แต่ก็ยังใช้ Toshiba เล่นเน็ตเล่นเอ็มตลอดใช้พร้อมกันเลย

สามเครื่อง หมุนตัววุ่นเลย ห้าๆๆๆ

PC Notebook Notebook

Comment

• ผมใช้ M200-P437 ลง xp แล้วเวลาเล่น Ragnarok มันมีปัญหาเรื่องพื้นหลังอ่ะครับ ไม่ทราบว่าแก้ไงดีอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by oakato View Post
            ผมใช้ M200-P437 ลง xp แล้วเวลาเล่น Ragnarok มันมีปัญหาเรื่องพื้นหลังอ่ะครับ ไม่ทราบว่าแก้ไงดีอ่ะครับ
            ลง Driver การ์ดจอใหม่ครับ ลงตัวล่าสุดเท่าที่หาได้

Comment

• Originally posted by eak_lp View Post
              ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมก็ไปเพิ่มมาเหมือนครับอีก 2GB เป็น 2.5GB ยังไงก็ขอบคุณมากน่ะครับ

ตามสบายเลยครับ ตอนนี้ผมรอ Commart รอบปลายปีอยู่อ่ะ ผมอยู่สงขลาช่วงตุลาเค้าจะมาจัดที่นี่

กะว่า จะรอวันสุดท้ายเลย จะซื้อแรมอีก 2GB ให้รวมเป็น 3GB แล้วซื้อ HDD 250GB SATA มาใส่ใหม่ แล้วจะแค้นให้พนักงานแถมบ๊อกซ์มาให้สักตัวด้วย(เอาของดีดีหน่อย)อิอิอิ คราวนี้ก็จะเต็มแม็กซ์แล้วครับ

Comment

• มาบอกกล่าวกันหน่อยว่า L200 กับ M200 อ่ะ ใครยังไม่เคยถอด HDD ออกมาดูนะครับ

ถอดได้เลย เพราะว่า ไม่มีวอยด์ติดน่ะ(ของผมไม่มีของคนอื่นผมไม่แน่ใจน่ะ)

วอธีการถอดคือ ขันสกรูออกมาแล้วงัดขึ้น ย้ำ งัดขึ้นน่ะครับไม่ใช่งัดออกข้าง

จากนั้น ที่ HDD จะมีริบบิ้นผ้าสีดำอ่ะ สำหรับดึงออกมา ออกแรงหน่อย มันเป็นระบบของมันแบบนี้ ไม่ต้องกลัว

จากนั้นก็จะออกมาทั้ง Case ของ HDD เลยก็ ขันเอาสกรูเก่าออก แล้วใส่ HDD ใหม่เข้าไปจากนั้นก็แล้วแต่จะทำน่ะครับ

ส่วนวิธีการใส่กลับนั้น ให้ดันเข้าไปให้สุดน่ะครับ โดย หงายหน้าให้ตรงด้วยน่ะครับ หงายเหมือนเดิม

ถ้าดันไม่สุดอ่ะ จะใส่พลาสติกที่ปิดส่วนนั้นไม่ได้(ไม่รู้จะเรียกว่าไงของเรียกว่า Cover แล้วกันน่ะครับ)

แล้ววิธีการใส่ Cover กลับก็ใส่จาดด้านบนลงไป กดไปตรงๆ ให้ดัง แป๊ก ที่มุมทั้งสองข้าง จากนั้น ขันสกรูเข้าที่เดิม

ใครเปลี่ยน HDD ใหม่ก็ลงวินโดวส์หรือจัดการตามแบบฉบับของตนเองน่ะครับ

ส่นใครไม่ได้ทำไรอะไร ก็เรียบร้อยโรงเรียนจีน ไม่มีอะไรเปลี่ยนไปครับ

บอกกล่าวกัน สำหรับคนที่หาทางแล้วหาไม่เจอ เหมือนผม(ในอดีต) มันถอดง่ายมากๆๆครับ ไม่ต้องกลัว

ใครที่ถอดเป็นแล้วก็ ขออภัยด้วยน่ะครับ อยากเผยแพร่ความรู้น่ะครับ

Comment

• Toshiba ไม่มีวอยใดๆแปะห้ามถอด

ถอดได้หมดทุกชิ้นเพราะวอยมีที่หลังเครื่อง กับตรงอุปกรณ์เท่านั้น

รอยต่อกันการเปิดไม่มีหลอกผู้ใช้

Comment

• ดีใจด้วยครับท่าน oiloffline ที่ได้ของมาแล้ว

ของผมตัวที่ว่าปล่อยต่อให้เพื่อนไปแล้ว ได้กำไรมา 10$ หุหุุ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามา พอดีงานยุ่ง หึหุึ

อีกอย่างุถ้าเราซื้อ HDD ใหม่จะเอา windows แท้ที่มากะเครื่องมาลงได้ปะ

อยากรู้

Comment

• ได้ตรับ ลงกับอะไรก็ได้เครื่องไหน ที่ไหนก็ได้

แค่มันจะมี Driver กับ โปรแกรมประจำเครื่องมาด้วยแค่นั้นเอง

ตัว Vista เหมือนกันหมด ต่างกับแผ่นอื่นตรง Application เท่านั้น

Comment

• งั้นเด่วต้องรอว่างก่อน ช่วงนี้งานเยอะมาก

ไม่ค่อยจะมีเวลาว่าง

Comment

• รายงานตัวเข้าร่วมอีกคน satellite M55-S325 PM1.73GHz เอ๊ะมาช้าไปป่าว

Comment

• ช้าเร็วไม่สำคัญ ใจเดียวกันพอ ใช้ทั้ง Toshiba Dell รักทั้งคู่

Comment

• Originally posted by oiloffline View Post
                              ช้าเร็วไม่สำคัญ ใจเดียวกันพอ ใช้ทั้ง Toshiba Dell รักทั้งคู่
                              เห็นด้วยเลยครับท่าน แต่ตอนนี้ไม่มี Dell ให้ใช้แล้ว เครื่องเก่าสิ้นอายุ เครื่องใหม่ขายไปแล้ว

เศร้าใจ ไม่ค่อยได้เจ้ามาดูทำไมงานมันเยอะอย่างนี้เนี่ย

Comment

• มาช่วยดันครับ เออไหนๆก็มาแล้วขอถามเบอร์โทร0หน่อยครับพร้อมที่อยู่ด้วยนะครับ
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X