Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOSHIBA CLUB มีปัญหาอะไรเข้ามาแชร์กันเลยครับเป็นประโยชน์แน่นอนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

32- bit operating system ใช่ไหมครับ (แสดงว่า เป็น 32 ใช่ไหม)

งั้นขอถามต่อเลยแล้วกันครับว่า 32 bit เพิ่ม ram เป็น 4 G ได้ไหมครับ (เครื่องจะเห็นหรือเปล่า)

Comment

L200 ลงxp แล้ว hotkey ใช้ได้เป็นบางปุ่ม
      โดยเฉพาะtouchpad

Comment

ในงบเงิน 25000 แต่ต้องการมีเวปแคม ไวเลส บลูทูก และ

c2d t7000 ประมาณนี้ คิดว่า พอจะมีขายไหม..แล้วรุ่นใหน

Comment

Originally posted by pilo2b View Post
          32- bit operating system ใช่ไหมครับ (แสดงว่า เป็น 32 ใช่ไหม)

งั้นขอถามต่อเลยแล้วกันครับว่า 32 bit เพิ่ม ram เป็น 4 G ได้ไหมครับ (เครื่องจะเห็นหรือเปล่า)
          ใส่ได้มองเห็น และใช้ได้

แต่ใข้พร้อมกัน 4 GB ไมได้ใช้ได้สูงสุด 3 GB กว่าๆ แต่จะเวียนๆกันใช้ครับ

ถ้าจะให้ใช้ได้ 4 GB ขึ้นไปก็ต้องเป็น 64 Bit ทุกตัว

Comment

Originally posted by aqil View Post
            ในงบเงิน 25000 แต่ต้องการมีเวปแคม ไวเลส บลูทูก และ

c2d t7000 ประมาณนี้ คิดว่า พอจะมีขายไหม..แล้วรุ่นใหน
            งบแค่นั้นซื้อ Toshiba ได้แค่นี้นะครับ

ยี่ห้อ : Toshiba
            รุ่น : Toshiba Satellite L200-N401T
            CPU : Intel Core Duo T2310 (1.46 GHz)
            การ์ดจอ : Intel GMA X3100
            หน่วยความจำ : 512 MB DDR2
            ฮาร์ดดิสก์ : 120 G 5400 RPM
            จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800)
            ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
            น้ำหนัก : 2.26 kg.
            ประกัน : 1 Y. (Inter.)
            Wireless : Yes Bluetooth : Yes
            Express Card : No Web Camera : 1.3 MPixel
            USB : 4 แบตเตอรี่ : Li-ion
            เครื่องอ่านการ์ด : No

[IMG]http://www.****************/nbs/upload_notebook/Toshiba_Satelite_M100.gif[/IMG]

Comment

มาเชียร์ โตชิบา ใช้อยู่ L 200 403 ไม่มีปัญหาอันใด อิอิ

Comment

Originally posted by oiloffline View Post
                งบแค่นั้นซื้อ Toshiba ได้แค่นี้นะครับ

ยี่ห้อ : Toshiba
                รุ่น : Toshiba Satellite L200-N401T
                CPU : Intel Core Duo T2310 (1.46 GHz)
                การ์ดจอ : Intel GMA X3100
                หน่วยความจำ : 512 MB DDR2
                ฮาร์ดดิสก์ : 120 G 5400 RPM
                จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800)
                ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
                น้ำหนัก : 2.26 kg.
                ประกัน : 1 Y. (Inter.)
                Wireless : Yes Bluetooth : Yes
                Express Card : No Web Camera : 1.3 MPixel
                USB : 4 แบตเตอรี่ : Li-ion
                เครื่องอ่านการ์ด : No

[IMG]http://www.****************/nbs/upload_notebook/Toshiba_Satelite_M100.gif[/IMG]
                ขอเสริมต่อครับ
                ราคานี้ใช้
                L200-N403T ก็ได้ครับ จะต่างที่
                - cpu เป็น 1.66Ghz
                cpu ตัวนี้เป็น Merom 64bit เป็นสถาปัตยกรรมแบบ Core 2 Duo แต่จะมี cache เพียง 1MB สามารถลองรับ 64bit ได้(cpuz มองเห็นเป็น Core 2)
                - Ram 1GB สูงสุด 4GB เพราะเป็น chipset965 (L200-N401T ก็ได้4GB เหมือนกัน)
                Last edited by eak_lp; 7 Apr 2008, 20:22:19.

Comment

Originally posted by oiloffline View Post
                  ใส่ได้มองเห็น และใช้ได้

แต่ใข้พร้อมกัน 4 GB ไมได้ใช้ได้สูงสุด 3 GB กว่าๆ แต่จะเวียนๆกันใช้ครับ

ถ้าจะให้ใช้ได้ 4 GB ขึ้นไปก็ต้องเป็น 64 Bit ทุกตัว
                  แล้วทำให้เป็น แบบ 64 bit ได้ไหมครับ

ขอถามอีกหน่อยครับถ้าผมจะเพิ่มแรมเนี่ยทั้งสองตัวควรเป็นยี่ห้อเดียวกันไหมครับ
                  (ในเครื่องเป็น sumsung ทั้งสองตัว ตัวล่ะ 1 G ผมจะไปซื้อ kington 2G )

แล้วระหว่าง sumsung with kington ยี่ห้อไหนดีกว่ากันครับ

Comment

Toshiba นำสิ่งที่ดี สู่ชีวิต ผมใช้อยู่

Comment

ไม่จำเป็นต้องเป็นแรมยี่ห้อเดียวกันครับ ของคุณ pilo2b เป็น chipของ sumsung

คุณ pilo2b ลองไปดูแรมที่ร้านนี่ดูสิ มันเป็นแรมเฉพาะสำหรับ Toshiba เลย
                      http://www.tdcomputech.com/product_270561_th

Comment

ชิป Samsung เป็นมาตราฐานของ Toshiba นะครับ

ก็ใช้ Samsung แหละ

Comment

ผมใช้ M200 ครับ ลง xp driver ต่าง ๆ หาโหลดได้ครบแล้วครับ

ยกเว้น Hotkey (Fn) ใครพอจะรู้บ้างครับว่าจะหาโหลดได้ที่ไหน

Comment

ท่าน oiloffline เทพจริง ๆ มีความรู้กว้างขวางมาก ซู๊ดยอดเลย

Comment

ชิป Samsung เป็นมาตราฐานของ Toshiba นะครับ

ก็ใช้ Samsung แหละ
                              แล้วถ้าผมจะเพิ่มแรมจะไปหาซื้อ samsung ได้ที่ไหน แล้วราคาประมาณเท่าไหรอ่ะครับ(2G)
                              แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ใช้ L200 อยู่ครับ ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะรู้หรือป่าว ว่า Dead Pixel กี่จุดถึงจะสามารถเคลมได้อ่ะครับ เจอไปแล้ว 3 จุด

Comment

Working...
                                X