Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ปัญหา BENQ S41 DVD Writer] ช่วยหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by watitta View Post
    เพิ่งรู้นะนี่ว่าเป้น"เด็กคลอง"
    ไม่ช่ายเด็กคลองน้า บ้านไม่ได้อยู่ติดคลอง แถมไม่ดำด้วยด้วย หุหุ
    เด็กคลองมานจาเถื่อนๆดำๆน่ากัวๆ หุหุ (เกี่ยวป่ะนั่น)

ใครจะไปเคลมบอกผมด้วยนะค้าบ เผื่อจะได้ติดสอยห้อยตามไปด้วย

Comment

[/IMG]

เอ่อ วันนี้ไปซื้อ Smart Buy สีฟ้ามา 8X ทำไม Drive ตัวใหม่มันเขียนได้ 4X เองล่ะครับเนี่ย คุณ Aiter เป็นไหมครับ
      แถม Driver ทำไม มันเป็นของ อีกยี่ห้อเหรอครับ ลอง click ขวาที่ Drive สิครับ Disk Driver ของ Hitashi แต่ Drive Matshita หรือว่า บริษัทเดียวกันหว่า
      Last edited by ballxp; 18 Dec 2007, 21:07:59.

Comment

ผมยังเขียนได้ 8 x ครับ ไอ้แผ่น philips 8x อันนั้นและครับ พอดีมีอยู่หลอดเดียวยี่ห้อเดียวเหลือ30 กว่าแผ่นครับ ยังไม่ลองแผ่น sony 16x เลยเสียดายอิอิอิ
        ส่วน แถม Driver ทำไม มันเป็นของ อีกยี่ห้อเหรอครับ ลอง click ขวาที่ Drive สิครับ Disk Driver ของ Hitashi <-------- มันคือ HDD notebook Hitashi ครับ มันมองเห็นทั้ง 3 drive ครับ

Comment

พรุ่งนี้จะลองไปขอเปลียน แผ่น DVD หน่อย มันมองเห็นแค่ 4X เองอะ เขียนที รอ ครึ่งชม ไม่หวายย นานมากๆ >_<"
          หมู่นี้เปลี่ยนของบ่อยจังแฮะ

Comment

ตกลงที่มีเอาไปเคลมกันมีแต่ 7530B ใช้ปะ 7530A ไม่มีเลย
            7530A ของผมไรท์ Philips ได้ PiE เฉลี่ยประมาณ 5-6 PiF เฉลี่ยประมาณ 0.5
            Princo ได้ PiE เฉลี่ยประมาณ 45-60 PiF เฉลี่ยประมาณ 0.3
            แปลกแต่จริง Princo PiF ต่ำกว่าของ Phillips แต่ค่าแค่นี้ไม่ค่อยต่างกันซักเท่าไรนัก
            ในท่นี้ใช้การเขียนที่ 4X เท่ากัน Qualify 4X เท่ากัน ไฟล์เดียวกัน

Comment

วันนี้ไปเปลี่ยนมาแล้วเป็น SMART 16X กลับมาบ้าน Writeนิ่งดีครับ สงสัยที่มันอ่านเห็นแค่ 4X เพราะผมซื้อ DVD+R มาหนะครับ แบบ -R มองเห็นได้ครบถ้วนครับผม

Comment

Originally posted by ballxp View Post
                วันนี้ไปเปลี่ยนมาแล้วเป็น SMART 16X กลับมาบ้าน Writeนิ่งดีครับ สงสัยที่มันอ่านเห็นแค่ 4X เพราะผมซื้อ DVD+R มาหนะครับ แบบ -R มองเห็นได้ครบถ้วนครับผม

ช่วยใช้ Nero Qualify แผ่น Smart ให้หน่อยครับ พอดีซื้อPhllips มารู้สึกแพงไปหลอดละ 420 แหนะ อยากรู้ว่าSMART มันจะดีกว่าPrinco แค่ไหน ซื้อของแพงบ่อยๆมันเปลืองตังใช่เล่นอะครับ

Comment

Nero ใช้กับDrive ตัว Matshita ไม่ได้ครับผมเคยลองแล้ว (ใช้ ตัว คุณภาพ ดิสก์อะ ) แต่ว่ามันอ่านง่ายดีนะ ใส่ปุ๊บอ่านออกปั๊บ ตัวเก่านี่ อ่าน ดังแก่กๆๆๆๆ กว่าจะได้อะ

Comment

..

ไปเครมกันที่ไหนอ่ะคับ สะพานควายป่ะคับ

Comment

• สะพานควายครับ

Comment

• ขอบคุนคับป๋ม

Comment

• ใครที่ไปเครมแล้ว รบกวนกลับมารายงานสภาพ Drive ใหม่หน่อยนะครับ จะได้เป็นความรู้ให้ท่านอื่นบ้าง

Comment

• ขุด 1 จึ๊ก

Comment

• ไม่ทราบว่า s41 ตอนนี้ยังมีปัญหา อ่านกะไรทแผ่นอยู่ป่ะคับ

Comment

• Originally posted by zerorape View Post
                                ไม่ทราบว่า s41 ตอนนี้ยังมีปัญหา อ่านกะไรทแผ่นอยู่ป่ะคับ
                                เฉพาะคนทีได้driveรุ่น AD-7530B ครับ AD-7530A ยังไรท์ได้ปกติดี

Comment

Working...
                                X