Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ปัญหา BENQ S41 DVD Writer] ช่วยหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วที่ทดสอบดูมันดีกว่าตัวเก่าเยอะไหมเพราะตอนนี้ผมก็ทนใช้VERBATIMไรท์ไปก่อนยังไม่มีปัญหาอะไรเลย(แผ่นตั้ง11บาทT_T)ไงท่านช่วยทดสอบลองๆดุให้ผมทีคับเพราะกัวไม่คุ้มที่จะไปเปลี่ยน(ผมไม่ค่อยมีเวลาและไกลจากสะพาน***)

Comment

ไดร์ DVD RW ที่ไปเปลี่ยนมาตอนนี้อ่านแผ่นได้ดีแล้วครับ ลองcoppyหนัง DVD ลง s41 แล้วลอง write ด้วยความเร็ว 8x ผ่านฉลุย ไม่มีสะดุดเลย อ้อผมใช้แผ่น philips ครับ รอดตายแล้วเรา

Comment

แผ่น Philips มัน Print หน้าไม่ได้ใช่ปะครับ คือผมชอบ แผ่น Print หน้าได้อะ เพราะ ที่บ้าน มีที่ print หน้าได้ เฮ้อ
        ยังไม่รอดเลยเรา เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองไปหาซื้อแผ่น ยี่ห้อ เดิมมาลองดู SMART หมดดพอดี

แถม ตะกี้ เขียนๆ อยู่หน้าจอ ดำไปเลย เง็ง เครื่องรวนหรือนี่ restart ใหม่ ก็เปิดเพลง ฟัง
        แล้วลงไปข้างล่าง ทำไมขึ้นมาหน้าจอ reboot เองอีกแล้ว เฮ้ออออออ ทำไม ปัญหาผมเยอะจังว้าาา >_<"

Comment

ของผม แผ่น Philips print หน้าไม่ได้ครับ ก็ยังดีกว่าแต่ก่อน แต่ก่อน write ก็เสีย เดี๋ยวนี้ดีขึ้นเยอะเลย

Comment

แล้วที่ไปเคลมมีแต่ 7530B ใช่ไหมครับ ของผม 7530A รู้สึกไม่มีปัญหานะ หรือว่าใช้แต่ของแพงหว่าของถูกไม่ค่อยได้ใช้ ใช้แต่ Fuji Phillips ส่วน Princo ใช้น้อย

Comment

แล้วคนที่เปลี่ยนมาDrive เป็นไงบ้างอะครับเผื่อแอ๊บเนียนไปเปลี่ยนบ้าง

Comment

ของผม รุ่น "B" เหมือนกัน มีปัญหาเหมือนกัน เดี๋ยวเอาไปเคลมมั่ง ว่าแต่ ฟรีใช่ป่าวครับ

Comment

ต้องเตรียมหลักฐานไรไปมั่งอ่ะครับ แล้วเค้าเช็คนานมั้ยอ่ะ พอดีบ้านไกลอ่าครับ อยู่ตั้งคลองหกแน่ะ เหอๆ
                  แต่อยากไปเคลมมั่ง อิอิ ^^

Comment

ผมว่าไม่ต้องเตรียมหรอกนะครับ แต่ถ้ามีก็เผื่อไว้ก็แล้วกันครับ ผมเขียนไว้หน้าที่แล้ว ลองกลับไปอ่านดูนะครับ
                    จะแอ็บเนียน ก็ลองดูก็ได้นะครับ แหะๆ

Comment

Originally posted by artser43 View Post
                      ต้องเตรียมหลักฐานไรไปมั่งอ่ะครับ แล้วเค้าเช็คนานมั้ยอ่ะ พอดีบ้านไกลอ่าครับ อยู่ตั้งคลองหกแน่ะ เหอๆ
                      แต่อยากไปเคลมมั่ง อิอิ ^^
                      น้านอยู่แถบเดียวกันผมเรียนวิศวะคอมคลองหกปีหนึ่ง อิอิว่างๆเอามาปรึกษาผมได้นะ

Comment

Originally posted by watitta View Post
                        น้านอยู่แถบเดียวกันผมเรียนวิศวะคอมคลองหกปีหนึ่ง อิอิว่างๆเอามาปรึกษาผมได้นะ
                        เหอๆ ผมบ้านอยู่คลองหกเลยอ่ะคับ แต่เรียนศรีปทุม อยู่แถวผับ "มาหาไร" อ่าคับ (เด็กราชมงคลคลองหกต้องรู้จักดี )

Comment

อิอิ กลายเป็น กระทู้ Meeting ซะแล้ว

Comment

Originally posted by artser43 View Post
                            เหอๆ ผมบ้านอยู่คลองหกเลยอ่ะคับ แต่เรียนศรีปทุม อยู่แถวผับ "มาหาไร" อ่าคับ (เด็กราชมงคลคลองหกต้องรู้จักดี )
                            เพิ่งรู้นะนี่ว่าเป้น"เด็กคลอง"

Comment

ตกลงเคลมมาโอเคใช่ปะ ผมจะได้ไปเคลม

Comment

ของผมไปเครมมาแล้ว โอเคเลยครับ อ่านแผ่นลื่น ไรท์ลื่นครับ

Comment

Working...
                                X