Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ปัญหา BENQ S41 DVD Writer] ช่วยหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อาการเดียวกันเลย นี้ ทั้งอ่าน ทั้งเขียน แถบจะใช้งานไม่ได้เลยง่ะ

แต่ ซื้อ คอมที่ไทย เนี้ยทำใจจิงๆเลย หาดีพร้อมทกอัน ยากจิงน่อ ไปกะเพื่อนซื้อกันไม่ซ้ำ ได่มาลองต้องมีอะไรนิดๆหน่อยๆ ถึงมากๆ ให้แก้

ที่ได้มาเป็น Optiarc DVD RW AD-7530B

รุ้สึก คนที่ได้ ตรงใจสุด จาเป็น เพื่อนที่ เอา HP 2626tx นะแรงซะใจจิงๆถึงจะเล่นเกมไม่ได้ (แต่ติดตรง ร้อนไปหน่อยมั้ง ไม่กล้สให้เปิดนานๆ) + นอกเรื่องซะแล้ว

ที่หาดใหญ่ มีทั้ง Valve กับ Synnex อะ คิดว่าไปที่ไหนน่าจะดีกว่านะ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน ก็แล้วกัน View Post
      อาการเดียวกันเลย นี้ ทั้งอ่าน ทั้งเขียน แถบจะใช้งานไม่ได้เลยง่ะ

แต่ ซื้อ คอมที่ไทย เนี้ยทำใจจิงๆเลย หาดีพร้อมทกอัน ยากจิงน่อ ไปกะเพื่อนซื้อกันไม่ซ้ำ ได่มาลองต้องมีอะไรนิดๆหน่อยๆ ถึงมากๆ ให้แก้

ที่ได้มาเป็น Optiarc DVD RW AD-7530B

รุ้สึก คนที่ได้ ตรงใจสุด จาเป็น เพื่อนที่ เอา HP 2626tx นะแรงซะใจจิงๆถึงจะเล่นเกมไม่ได้ (แต่ติดตรง ร้อนไปหน่อยมั้ง ไม่กล้สให้เปิดนานๆ) + นอกเรื่องซะแล้ว

ที่หาดใหญ่ มีทั้ง Valve กับ Synnex อะ คิดว่าไปที่ไหนน่าจะดีกว่านะ
      ผมว่าSynnex บริการดีนะ ติดที่ช้านิดหน่อยเท่านั้นเอง

Comment

...

ผมก็เป็นอะคับช้เนโรไรท์แล้วแผ่นเสีย แต่เป็นแผ่น cd แผ่น dvd ไม่เป็นไร ของผมรู้สึกถ้าไรท์ข้อมูลใช้เนโร ทั้งแผ่น cd และ dvd ได้หมดเลคับไม่มีปัญหา แต่พอ เป็น immage รู้สึกว่า immage ที่ไม่ใช้ที่ทำขึ้นจากโปรแกรมเนโรนี่ เขียนแล้วเสีทุกแผ่น ผมเลต้องปช้โปรแกรม แอลกอฮอล 120% ไม่มีปัญหาอะคับ ผมว่าไม่ได้อยู่ที่เครื่อง dvd แล้วอะคับ น่าจะเป็นที่โปรแกรม ส่วนเรื่องอ่านแผ่นนี่ผมยังไม่เคยเจอแผ่นที่อ่านไม่ได้อะคับ

Comment

Originally posted by ballxp View Post
          ผมครับจะไปแต่เช้าเลย กลัวของหมด รออีก 2 เดือน !!!!!!! อย่าแย่งกันนะคร้าบบบบบ
          ผมไปด้วยได้มั้ยค้าบ เหอๆ อยากเครมเหมือนกานนนนนนน

Comment

เด่วขอไปเช็คของของตัวเองก่อน แล้วจะร่วมไปแย่ง rev.a กับท่านๆ น่ะ

Comment

ไม่มีปัญหานี่ครับของผมใช้เครื่อง s41 - 310 ปกติมีเสียบ้างเล็กน้อยแต่จำนวนที่เสีย 100แผ่น เสียไป 5 แผ่น

Comment

ผมมีปัญหาอ่ะครับ บางทีไรท์แล้วก็เสีย ไม่สำเร็จมั่ง
                หยุดอ่านมั่ง
                อ่านนานมั่ง
                แย่จังเลยอ่ะครับ

Comment

เคลมโลดครับพี่น้อง..T T

Comment

วันนี้ไปเคลมมาแล้วครับ ไปตอน บ่ายโมง ได้ตอนบ่ายสาม ก็ไวดีนะครับ แต่รับเครื่องเสร็จ ยังไม่ได้เทสที่นั่นเลย รีบกลับบ้าน งานมันเร่งรัด >_<" พอกลับมาเสร็จ ก็จัดการ BURN ด้วย Nero 8 เจ๊งครับพี่น้อง!!!! คราวนี้ Disk Fail เลย ใช้ ของ ปินโก๊ 6X ทีนี้ เลย ลบ nero 8 ใช้ Nero 7 ที่แถมมากับเครื่อง Write ที่ 8X แผ่นอีกยยี่ห้อ (จำไม่ได้แล้วอะ) ผ่านแฮะ เขาเปลี่ยน เป็น Drive MATSHITA DVD RAM UJ850S ATA DEVICE ครับ เดี๋ยวคืนนี้ว่าจะลองละเอียดอีกทีนึง ตอนนี้ Burn ไปแผ่นเดียวเองครับ

อ้อตอนขากลับ เจออีกเครื่องไปเครม ไม่ทราบว่าท่านไหนไปเครมครับ อิอิ ใช้แล้วเป็นยังไงบ้างครับผม
                    Last edited by ballxp; 17 Dec 2007, 18:26:24. Reason: picture

Comment

ผมก็ไปเครมมาไปเกือบ 4 โมงเช้านัดบ่าย 3 เลยแวะซื้อของกินที่อตก.ฝากทางบ้านแล้วบ่าย 3โมงครึ่ง จึงแวะไปเอา ไดร์ล่าสุดที่ไปเปลี่ยนมา Drive MATSHITA DVD RAM UJ850S ATA DEVICE ครับ ยังไม่ได้ลองเหมือนกันรีบกลับกลัวรถติด ยี่ห้อนี้เครือ panasonic ใช่ไหมครับ คราวก่อน Optiarc มันของ Sony-NEC ใช่ไหมครับ ฮ่วยจังเลย เค้า up Grade bios ให้ด้วยครับ

Comment

โอ้ว สงสัยเป็น คุณ Aiter จริงๆด้วยเพราะผมไปเอาตอน 3 โมง เหลือบไปเห็นอีกเครื่องใส่เป้ของ BENQ อิอิ
                        เลยถามว่า นั่นก็เครม DVD ใช่ไหม ฮ่าๆๆๆๆ เพราะมาโพส ในเวบไว้เยอะ ไม่รู้ต่อไปจะมีคนไปเครมเยอะไหม

เห็นแว่วๆ ว่าเขา อัพรอม อะไรซักอย่างเหมือนกันนะเนี่ย แล้วผมจะดูตรงไหนว่าเขาอัพให้แล้วครับ ??? ตอนรับของรับกลับเลยไม่ทันได้ลองเท่าไหร่ ว่าจะถามเขาก็ไม่มีเวลา กลัวรถติดด้วยแหละครับ ใกล้งานเลิกแถวนั้นนี่ นรกมีจริง!!!!!

ของ Optiarc นี่มัน High-So ไปมั้งครับ ^_^ เวลาผมซื้อ DVD มองแต่ Soken ฮ่าๆๆๆ

คุณ Aiter ใช้ โปรแกรมอะไร Burn แผ่นอะไร แล้ว write ที่กี่ X ครับ รบกวนช่วยบอกผลการเปลี่ยนทีนะครับ

ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมครับ ตะกี้ ลองพลิกแผ่นเข้ามาดู อู้หู รอยเขียน เนี้ยบแล้วครับ เขียนได้เต็มวงเลย ก่อนหน้านี้ จางๆ เข้มๆ บ้าง สลับกันไป
                        Last edited by ballxp; 17 Dec 2007, 18:42:09.

Comment

Originally posted by ballxp View Post
                          โอ้ว สงสัยเป็น คุณ Aiter จริงๆด้วยเพราะผมไปเอาตอน 3 โมง เหลือบไปเห็นอีกเครื่องใส่เป้ของ BENQ อิอิ
                          เลยถามว่า นั่นก็เครม DVD ใช่ไหม ฮ่าๆๆๆๆ เพราะมาโพส ในเวบไว้เยอะ ไม่รู้ต่อไปจะมีคนไปเครมเยอะไหม

เห็นแว่วๆ ว่าเขา อัพรอม อะไรซักอย่างเหมือนกันนะเนี่ย แล้วผมจะดูตรงไหนว่าเขาอัพให้แล้วครับ ??? ตอนรับของรับกลับเลยไม่ทันได้ลองเท่าไหร่ ว่าจะถามเขาก็ไม่มีเวลา กลัวรถติดด้วยแหละครับ ใกล้งานเลิกแถวนั้นนี่ นรกมีจริง!!!!!

ของ Optiarc นี่มัน High-So ไปมั้งครับ ^_^ เวลาผมซื้อ DVD มองแต่ Soken ฮ่าๆๆๆ

คุณ Aiter ใช้ โปรแกรมอะไร Burn แผ่นอะไร แล้ว write ที่กี่ X ครับ รบกวนช่วยบอกผลการเปลี่ยนทีนะครับ

ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมครับ ตะกี้ ลองพลิกแผ่นเข้ามาดู อู้หู รอยเขียน เนี้ยบแล้วครับ เขียนได้เต็มวงเลย ก่อนหน้านี้ จางๆ เข้มๆ บ้าง สลับกันไป

ตกลงไปเคลมาและโอเคใช่ปะคับผมจะได้ไปเคลมั้งของผมรุ่นเดียวกัน แต่มันมีปัญหาแค่แผ่นOHAYO แต่verbatimไม่เป็น และก็อบหนังก็อบแผ่นละ100ก็ไม่ได้ งี้เคลมได้ไหมคับ เวลาเคลมต้องทดสอบไรให้เค้าดูไหมคับ

Comment

เอาตัวและหัวใจเอ๊ย ไม่ช่ายยย ผมเอาหลักฐาน คือ DVD ที่ BURN เสียไปให้เขาพิจารณาครับ เอาไป ประมาณ 10 แผ่นได้ครับ ให้เขาดูเลยว่า เขียนแล้ว เส้นไม่เนียน แถมยัง เขียนล้ว วงหายต่างหากครับผม

Comment

ตอนนี้ผมใช้ nero 7 ครับ ยังไม่ได้ลองไรท์แผ่น แค่เอาแผ่นที่เคยอ่านไม่ได้และ coppy ลงเครื่องไม่ได้มาลองดูใช้ได้แล้วครับ ผมไม่ได้เอาหลักฐานแผ่นเสียให้เค้าดูเลยไม่ได้เอาไป แค่กรอกอาการว่า ไรท์แผ่นไม่ได้ อ่านแผ่นไม่เต็ม100% coppy ลงแผ่นไม่ได้ และไรท์แผ่นไม่ได้เลยแค่นั้นครับ หลักธงหลักฐานไม่มีเลย เค้าเปลี่ยนให้เลยครับ

Comment

เปลี่ยนให้ง่ายครับไม่ต้องห่วง คุณ 12345678910 แต่เรื่องของเรื่องไปไวหน่อยก็ดีนะครับ เดี๋ยวของเคลมหมดรออีก ไวๆ น้อ ตะกี้ Write Princo ไม่ผ่านอนอีกแล้ว อืมม สงสัยจะ หา DVD ที่ เขียนได้ทุกยี่ห้อยากแฮะ แบบนี้เวลาไปซื้อก็สุ่มดวงอะดิเนี่ย เสียวจัง หลอดละตั้ง 500 แน่ะ >_<"
                                Last edited by ballxp; 17 Dec 2007, 19:45:10.

Comment

Working...
                                X