Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เป็นกังวลมาก T^T ASUS K53TA-SX119D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by asdipong View Post
    มีคนจอไม่เหลืองแล้ว ผมจะลางานไปเปลี่ยนแล้วครับ ได้ผลยังงัยจะแจ้งให้ทุกท่านทราบครับ

ว่าแต่ท่าน verjil ลองเอาไปให้ที่ร้านดูหรือยังครับ เราต้องซ่อมนะครับ ไม่งั้นเสียของซื้อมาเกือบ 2 หมื่น T^T
    ที่ร้านสต๊อกเหลือ 2 ตัวครับ ผมเอามาแล้ว 1 ตัว เพิ่งสอยเมื่อวันเสาร์ ได้มาหมื่นเจ็ดหกร้อย
    อีกตัว เก็บไว้ให้ผู้โชคดีคนต่อไปดีกว่า.......
    พอดีผมไม่ซีเรียสครับ เพราะจุดประสงค์คือ เอามาต่อจอใหญ่ดูการ์ตูนกับดูหนังขำๆแค่นั้น แบบว่า 1080P น่ะ
    ผมคิดว่า ถ้าเอามาใช้ทำงานจริงๆจัง เอารุ่นถูกๆ ดีกว่า เพราะพอตอะไรได้มาเยอะกว่า และปัญหาน้อยกว่าเยอะเลย
    โน๊ตบุคผมที่ใช้ทำงานแค่ G475 สเปค E450 แค่นั้นเอง ราคาหมื่นสอง ดู 720P ได้ แต่เสียดาย ไม่มี hdmi

USB 4 พอต กับ VGA ผมเสียบหมดเลย คีย์บอด เม้าส์ ปริ้นเตอร์ จอ LCD
    ทำใจตรงมัลติทาคส์กิ้งไปไม่รอดแค่นั้น

ต้องทำใจครับ ประเภทนี้เอาคุณภาพจริงๆจังไม่ค่อยได้หรอก
    Last edited by verjil; 15 Nov 2011, 12:04:23.

Comment

วันอาทิตย์ที่ผมไปเปลี่ยนเค้าก็บอกเครื่องสุดท้ายถูกซื้อไปตอนบ่าย ผมเลยต้องรอ TT แต่เท่าที่ดูจอของท่าน V และ ท่าน นัท ขาวจั๊วเลย เลยไปเปลี่ยน หา จขกท. ไปเปลี่ยนวันนี้แล้ว ได้ผลไงแจ้งด้วยนะครับ โชคดีครับ

Comment

Originally posted by sarapaonim View Post
        วันอาทิตย์ที่ผมไปเปลี่ยนเค้าก็บอกเครื่องสุดท้ายถูกซื้อไปตอนบ่าย ผมเลยต้องรอ TT แต่เท่าที่ดูจอของท่าน V และ ท่าน นัท ขาวจั๊วเลย เลยไปเปลี่ยน หา จขกท. ไปเปลี่ยนวันนี้แล้ว ได้ผลไงแจ้งด้วยนะครับ โชคดีครับ
        ที่ JIB pantip สาขา 23 ชั้น 3 ใช่มั้ยครับ............บังเอิญจัง ผมซื้อ jib ชั้น 4
        ร้านแถมแรม 4 กิ๊กให้ด้วย แต่บัสมัน 1066 เครื่องผมมัน 1333 เขาไม่ให้เปลี่ยนด้วยเพราะ บังคับแถมรุ่นเดียว แต่เขาดันโม้ว่า A6 บอร์ดมันวิ่งสุดแค่ 1066 ..... จะมีคนเชื่อรึ
        แต่ทำไงได้ ของมันแถม
        Last edited by verjil; 15 Nov 2011, 12:30:03.

Comment

Originally posted by verjil View Post
          ที่ JIB pantip สาขา 23 ชั้น 3 ใช่มั้ยครับ............บังเอิญจัง ผมซื้อ jib ชั้น 4
          ร้านแถมแรม 4 กิ๊กให้ด้วย แต่บัสมัน 1066 เครื่องผมมัน 1333 เขาไม่ให้เปลี่ยนด้วยเพราะ บังคับแถมรุ่นเดียว แต่เขาดันโม้ว่า A6 บอร์ดมันวิ่งสุดแค่ 1066 ..... จะมีคนเชื่อรึ
          แต่ทำไงได้ ของมันแถม
          555 บังเอิญจริง ๆ ด้วย ของผมก็แถมแรม 4 ครับ แต่..... วันที่ไปซื้อแรมก็หมด ไม่ได้แถม ให้ไปรับวันหลัง แต่ผมซื้อ 4 gb1333 ใส่ไปด้วย เด๋วจะลองเช็คตัวที่แถมให้นะครับว่าบัสอะไร ปล. ตอนนี้รุ่นนี้มันขาดทุกสาขาของ jib ใน pantip เลย เลยต้องรอ ร๊อ รอ TT

Comment

Originally posted by verjil View Post
            ที่ร้านสต๊อกเหลือ 2 ตัวครับ ผมเอามาแล้ว 1 ตัว เพิ่งสอยเมื่อวันเสาร์ ได้มาหมื่นเจ็ดหกร้อย
            อีกตัว เก็บไว้ให้ผู้โชคดีคนต่อไปดีกว่า.......
            พอดีผมไม่ซีเรียสครับ เพราะจุดประสงค์คือ เอามาต่อจอใหญ่ดูการ์ตูนกับดูหนังขำๆแค่นั้น แบบว่า 1080P น่ะ
            ผมคิดว่า ถ้าเอามาใช้ทำงานจริงๆจัง เอารุ่นถูกๆ ดีกว่า เพราะพอตอะไรได้มาเยอะกว่า และปัญหาน้อยกว่าเยอะเลย
            โน๊ตบุคผมที่ใช้ทำงานแค่ G475 สเปค E450 แค่นั้นเอง ราคาหมื่นสอง ดู 720P ได้ แต่เสียดาย ไม่มี hdmi

USB 4 พอต กับ VGA ผมเสียบหมดเลย คีย์บอด เม้าส์ ปริ้นเตอร์ จอ LCD
            ทำใจตรงมัลติทาคส์กิ้งไปไม่รอดแค่นั้น

ต้องทำใจครับ ประเภทนี้เอาคุณภาพจริงๆจังไม่ค่อยได้หรอก
            สงสัยตัวสุดท้ายคือของผมแน่ ๆ ผมซื้อวันเสาร์ที่ผ่านมา ประมาณ 6 โมงเย็น TT

Comment

Originally posted by sarapaonim View Post
              เด๋วจะลองเช็คตัวที่แถมให้นะครับว่าบัสอะไร ปล. ตอนนี้รุ่นนี้มันขาดทุกสาขาของ jib ใน pantip เลย เลยต้องรอ ร๊อ รอ TT
              A6 วิ่งสุดที่ 1333 นั่นแหละครับ ดูที่เวป amd แล้ว สรุปโดนร้านตุ๋น....ก็ไม่เชิงเพราะเขาแถมให้

Comment

อัพเดทความเคลื่อนไหว หน้าแรกครับ T^T

Comment

อ้าว สรุปเครื่องอื่นก็เป็นหรอครับ -*- ยังไงนิ รบกวนท่านจิล ถ่ายหน้าจอ mycom มาโชว์ทีครับ TT

Comment

จขกท ซื้อร้านไหนอะครับ จนท.ที่ร้าน JIB ที่ผมไปซื้อ เค้ายังลงความเห็นว่าเหลืองจริง ๆ นะครับ ผมไปเดินดูตัวอื่น เช่น K43TA ยังขาวจั๊วเลย ยังไงลองติดต่อ ASUS โดนตรงดีกว่าไหมครับ ผมรอของผมได้ก่อนแล้วจะมาอัพเดท ให้ทราบครับ

Comment

อ้าว สรุปเครื่องอื่นก็เป็นหรอครับ -*- ยังไงนิ รบกวนท่านจิล ถ่ายหน้าจอ mycom มาโชว์ทีครับ TT
                      งั้นช่วยถ่ายจอที่ว่ามันเหลืองให้ดูหน่อยครับ พอดีผมไม่ได้แบกโน๊ตบุ๊คมาทำงานอ่ะ ใช้ G475 อยู่

Comment

ดูให้หน่อย เหลืองไหม

Comment

Originally posted by maxcma View Post
                          ดูให้หน่อย เหลืองไหม

ก็ขาวดีนี่ครับ

Comment

ก็ขาวดีนี่ครับ
                            โล่งใจ เครื่องเกิน7วันละ

Comment

วันนี้ผมลองไปเทียบกับเครื่องอื่นที่ร้านรุ่น K53TA เหมือนกัน มันก็เหลืองเหมือนกันครับ
                              คือมันเหลืองนิดๆอะครับ ไม่ไช่เหลืองแบบเห็นได้ชัดขนาดนั้น
                              แต่ถ้าปรับ contrast ลงเหลือซัก 80 แล้วกด apply แล้วลองกด reset ให้มันเป็น default จะมองเห็นชัดเลยว่ามันจะออกเหลืองนิดๆ

Comment

ทางร้านโทรมาแจ้งให้เข้าไปรับเครื่องใหม่แล้ว กำลังจะไปรับ เด๋วมารายงานผลนะครับ

Comment

Working...
                                X